ผู้เขียน หัวข้อ: อยากแก้ไขปัญหาRevo ใช้มาสักพักรู้สึกว่านั่งไม่สบายเลยครับ  (อ่าน 42336 ครั้ง)

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
ตัวเตี้ยเทียบกับตัวสูงแบบนี้ตัวสูงเสียเปรียบนะครับ เด้งๆดอนๆมากกว่าชัดเจน แล้ววีโก้กว้างกว่า เฮดรูมเยอะกว่า ดังนั้นผมว่าไม่แปลก
ถ้างบเหลือๆจัดช่วงล่างแจ่มๆเลย เทียบกับของเดิมกระจอกไปเลยครับ

ออฟไลน์ vellcap

อันนี้ต้องแยกออกจากกันนะครับ
ไม่สบายจากการนั่ง  หรือ   ไม่สบายจากช่วงล่างครับ

ถ้าไม่สบายจากช่วงล่างอันนี้แก้ไม่ยาก  เปลี่ยนโช๊คหลังใหม่ก็ดีขึ้นแล้วครับ   เพราะ  ท้าย Revo มันดีดมาก

ส่วนเบาะนั่ง  อันนี้ก็ลองหาดูว่ามันไม่สบายจากมุมไหนแล้วค่อยหาวิธีแก้ไขเอาครับ

เพราะตอนผมจะซื้อกระบะตอนนั้น  ที่ผมตัด Revo ออกไปก็เรื่องเบาะนั่งกับตำแหน่งนั่งขับนี่ล่ะครับ
ตำแหน่งคนขับผมว่ามันไม่สบายเท่า Vigo ครับ  แถมบริเวณหลังก็แบนเรียบ(แอบๆยุบหน่อยด้วย)
ช่วงล่างมันแก้ไขได้ง่าย  แต่ตำแหน่งนั่งนี่มันแก้ยากกว่าครับ

ออฟไลน์ jinbangmod

• Newbie
  • *
รีโวเหมือนเบาะมันจะแข็งกว่าวีโกนะครับ แล้วทรงของเบาะมันก้ไม่เหมือนกัน ออกจะเน้นกระชับมากกว่า ลองดุที่ท่านั่งขับครับ เราชิดพวงมาลัยมากไปหรือเปล่า เบาะมันปรับสูงต่ำได้ ลองปรับให้นั่งสบายๆอย่าไปติดพวงมาลัยมากนักครับ ส่วนเรื่องเด้ง มันเซทช่วงล่างมาแบบนั้นครับ ลมยางเติมตามข้างประตูนิ่มนวลที่สุดครับ 29 น่ะ วิ่งไปเถอะครับ ไม่ระเบิดหรอก คนที่เติมเเข็งๆขึ้นนี่มีแต่จะทำให้รถกระด้างขึ้นครับ

ออฟไลน์ kittiphat123

นี่ขนาดกระบะ4ประตูนะครับ ถ้าเป็นกระบะ2ประตู ดีดเด้งกว่า อีกครับ  :'( :'( :'(

ออฟไลน์ Sorn1990

• Newbie
  • *
  สอบถามเพิ่มเติมครับ หากผมจะเปลี่ยนโช๊ค มียี่ห้อไหนแนะนำบ้างครับ ในงบไม่เกิน 50,000 บาท และถามพี่ๆที่เคยเปลี่ยนว่ามันดีขึ้น เกาะถนน นั่งสบายขึ้นจากเดิมมั๊ยครับ เพราะตกลงใจแล้วว่าอยากทำให้มันดีกว่าที่เป็นอยู่
  ขอขอบคุณทุกๆคำตอบครับ

ออฟไลน์ xman2029

สอบถามเพิ่มเติมครับ หากผมจะเปลี่ยนโช๊ค มียี่ห้อไหนแนะนำบ้างครับ ในงบไม่เกิน 50,000 บาท และถามพี่ๆที่เคยเปลี่ยนว่ามันดีขึ้น เกาะถนน นั่งสบายขึ้นจากเดิมมั๊ยครับ เพราะตกลงใจแล้วว่าอยากทำให้มันดีกว่าที่เป็นอยู่
  ขอขอบคุณทุกๆคำตอบครับ
ผมไม่ทราบครับว่าดีขึ้นมากไหมถ้าเปลี่ยน โช็ค แต่ส่วนมากจะ revo เท่าที่ผมพออ่านเจอบ้างจะเปลี่ยนเป็น Westcoast+สปริงDobinson+เปลี่ยนแหนบ กันเสียส่วนมากครับ

ออฟไลน์ unsignedint16

• Jr. Member
  • **
ถ้าไม่บรรทุกเป็นประจำ ลองเอาไปถอดแหนบออกครับ โช๊คค่อยเปลี่ยนที่หลังได้หากยังไม่พอใจ (แต่ต้องเลือกยี่ห้อที่เน้นนุ่ม นะครับ ระวังหลายยี่ห้อเปลี่ยนแล้วจะออกแข็ง หรือที่หลายๆคนชอบเรียกว่า หนึบกว่าเดิม)