ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้ายังสนใจ Lancer EX ในเวลานี้ ยัง Ok อยู่หรือไม่ครับ  (อ่าน 9967 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lancer

• Sr. Member
Re: ถ้ายังสนใจ Lancer EX ในเวลานี้ ยัง Ok อยู่หรือไม่ครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 22, 2016, 15:03:01 »
มือสองดีกว่าครับ 2.0GT  ขับเดิมๆพอจะได้อยู่    ถ้า 1.8 ไม่จบครับ ขับเดิมๆไม่ไหว อย่างน้อยก็ต้องเสียค่า reflash ครับ

ออฟไลน์ dragonlance

• Jr. Member
  • **
Re: ถ้ายังสนใจ Lancer EX ในเวลานี้ ยัง Ok อยู่หรือไม่ครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 23, 2016, 16:14:23 »
ผมพึ่งจะขาย GT MC 2011ไป 450000 เมื่อ2เดือนที่แล้ว หลังจากใช้มา5ปี รถไม่มีอะไรจุกจิกเลยช่วงล่างการทรงตัวดีเทียบกับไปลองขับFBของเพื่อนช่วงล่างดีกว่าพอสมควรถึงจะไม่มีระบบช่วยเหลืออะไรมากนัก แต่ที่ต้องเปลี่ยนเพราะมันไม่เพียงพอสำหรับการโดยสารของครอบครัว วันที่เจ้าของใหม่มารับตัวไปนี่ผมน้ำตาไหลเลยครับ มาไวคุยไวและไปไว ทีแรกนึกว่าจะแค่มาดูรถเฉยๆ มาถึงดูรถ ลองขับตกลงราคา จ่ายเช็ค เอาเช็คไปขึ้นเงิน ทำเอกสารโอนเสร็จเรียบร้อยในเวลาแค่2ชั่วโมงแล้วก็ไปเลย ไม่มีเวลาได้ร่ำลา แนะนำหามือ2ครับแล้วเอาไปทำEVOคุ้ม

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 23, 2016, 17:16:48 »
EX ความปลอดภัยแบบ active safety มันไม่มีครับ
หากไม่มี พ.ศ.นี้ถือว่าล้าหลัง

รุ่นต่างๆ ใน c-segment ที่มี/ไม่มี active safety ส่วนจะมีอะไรบ้างคงต้องหาเอง
altis มี
civic มี
cruze มี
focus มี
MG6 มี

sylphy ไม่มี
EX ไม่มี

ออฟไลน์ Sammy_

• Hero Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 23, 2016, 20:59:10 »
จากที่ผมได้ศึกษา เจ้าคันนี้มา เรื่องเทคโนโลยี ถึงจะเป็นรถจากปี 2010 แต่เทคโนโลยีทั้งตัวรถผมบอกเลยว่า ไม่ได้ต่างกับยี้ห้ออื่นๆในปัญจุบันเลยครับ เพราะ EX ตัวนี้ใช้เทคโนโยล้ำกว่าคู่แข่งใน คลาสเดียวกันในปีนั่น มาถึงวันนี้ เจ้าตลาดบางเจ้าเพิ่งใช้ก็มีครับ

แต่สิ่งที่จะด่อยคือพวก Option ต่างๆที่ MMTH ติดตั้งมาให้น้อยเหลือเกิน

สรุป มันยังน่าเล่นอยู่ครับ

ออฟไลน์ pee1818

• Sr. Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: เมษายน 24, 2016, 02:00:24 »
เพิ่งเห็นกระทู้ ตัว 2.0 ตอนนี้มีค้างบางที่ลด สามแสนนะครับลองคิดดูละกัน ว่าอีเอ็ก 2.0 ค้างปีกับรถบีเซ็กตัวท็อปอันไหนน่าเล่นกว่ากัน
แต่เรื่องน้ำมันนี้อีเอ็กกินกว่าแน่นอน แต่ติดแก๊สใช่แปบๆ ก็คุ้มครับ