ผู้เขียน หัวข้อ: พอทราบไหมครับว่ารถที่แรงที่สุดในไทย วิ่งได้เร็วเท่าไรครับ  (อ่าน 3727 ครั้ง)

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
พอดีมีเพื่อนถมว่าว่า มอเตอร์ไซค์เวิลซุปเปอร์ไบค์ที่สนามบุรีรัมย์ รถนอกจูนได้ประมาณ305-310 กม./ชม. แต่ของบ้านเราจูนแล้ววิ่งได้เร็วเท่าไรครับ พอจะมีข้อมูลทั้งมอเตอร์ไซค์และรถยนต์ไหมครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
สนามหรือถนนครับ ถนนนี่เคยมีคลิป Audi R8 วิ่งบนโทลเวย์ 325 มาหลายปีแล้วในไทย

หรือถ้านับรุ่นก็ P1 แต่ยังอยู่ในโกดังไม่เอามาวิ่ง หรือ Enzo,F12 เกิน 340 แน่ๆ ถ้าให้พูด Nissan GTR บ้านเรามีเกิน 1000 ม้าหลายคันครับ ถึง 2000 ม้าก็มี แต่เค้าไม่มาวิ่งบนถนนหลวง อย่างมากก็วิ่งเล่น 2-300 ได้บ้าง

เอาจริงๆก็รถ Drag เครื่องเจ็ต
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Nikle_pk

สนามหรือถนนครับ ถนนนี่เคยมีคลิป Audi R8 วิ่งบนโทลเวย์ 325 มาหลายปีแล้วในไทย

หรือถ้านับรุ่นก็ P1 แต่ยังอยู่ในโกดังไม่เอามาวิ่ง หรือ Enzo,F12 เกิน 340 แน่ๆ ถ้าให้พูด Nissan GTR บ้านเรามีเกิน 1000 ม้าหลายคันครับ ถึง 2000 ม้าก็มี แต่เค้าไม่มาวิ่งบนถนนหลวง อย่างมากก็วิ่งเล่น 2-300 ได้บ้าง

เอาจริงๆก็รถ Drag เครื่องเจ็ต

เห็นด้วยครับ แรงที่สุดในไทย
มันตอบยากครับ แรง 0-100
แรง Top speed
แรงในสนาม
แรงนอกสนาม

แล้วจริงๆคันที่แรงมากๆ
เค้าจะไม่ค่อยชอบโชว์ด้วยครับ
เก็บไว้แรงเวลาจำเป็นน่ะครับ
ข้อนี้เลยตอบยากมาก
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ unsignedint16

• Jr. Member
  • **
รถแรงสุดจากโรงงานน่าจะเป็นหัวรถจักรครับ ประมาณ 3 พันม้าได้  :)

วิ่งทุกวัน วิ่งได้จริง

ออฟไลน์ seeker

แค่คำตอบว่ารถคันไหนแรงที่สุด ผมว่าก็ตอบยากแล้วครับ

ออฟไลน์ akewizard

ถ้านับรวมมอเตอร์ไซด์ด้วย  เร็วที่สุดตอนนี้น่าจะเป็น Hayabusa ครับ Top speed ได้ถึง 400 Km/h

ออฟไลน์ Pegasus7700

คำถามกว้างไปหน่อย... มันมีหลายเงื่อนไขจัง
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ bingoman

คำถามแบบนี้ใครจะตอบได้หละทีนี้

เพราะใครขับเร็วมากๆ  ก็ต้องบนทางหลวง เพราะสนามแข่งทางตรงไม่ยาวพอ

งั้นตอบๆ มั่วๆ ก็คิดว่าน่าจะ Bugatti Veyron ที่เคยมีรูปในเมืองไทยครับ

แต่เอามาวิ่งถึงความเร็วเท่าไร  ไม่มีใครรู้หรอก   เจอคำถามแบบนี้ เซ็งมากๆ

ออฟไลน์ recycleman

ถนนเมืองไทยใครเหยียบเกิน250นี่ผมถือว่ากำลังเข้าสู่โหมดฆ่าตัวตายแล้วครับ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
เอารถแดร็กด้วยไหม

เจอรถอู่ราม 77   เอา koenigsegg one  มาประลองก็แพ้แบบนี้ถือว่าเร็วกว่ารึเปล่า

THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Matlab

• Full Member
เสร็จ big bike สิครับ gsx 1300 hayabusa เดิมๆไมล์ฟาดไป 300 + แล้ว ปลดล็อกวิ่งอีก แต่คงวิ่งแค่ในสนาม ถนนทั่วไปคงไม่บ้าเอาไปบิดหลัก 400 หรอก

ออฟไลน์ wa330

isuzu DMAX แรงสุดคับ

ออฟไลน์ kittiphat123

คงไม่มีคำตอบครับ เพราะคนที่ทำความเร็วสูงสุด ไม่มีโอกาส มาบอกถึงตัวเลขที่ทำได้ครับ