ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนสมาชิก คิดยังไงกับ เชฟโรเลต โคโลราโด ตัวใหม่นี้ครับ(มีรูป)  (อ่าน 5446 ครั้ง)

ออฟไลน์ kittiphat123

• Hero Member
รูปที่มาลงแรกๆกระบะคันสีบรอนซ์เงิน ไม่ค่อยเข้าตาเท่าไร พอเห็นคันนี้เข้า มันก็หล่อเหลาเอาการอยู่นะ
ไม่รู้ว่าภายในจะเปลี่ยนไปมากน้อยสักแค่ไหน? แล้วราคาเปิดตัวจะสักเท่าไร? และ ศูนย์บริการจะไหวไหม?
(ฟอร์ด เขาทุ่มเทงบ มาพัฒนาระบบการให้บริการแล้วนะจ๊ะ แล้วก็เริ่มเห็นการเปลี่ยนแปลงบ้างแล้วด้วย)

เพื่อนสมาชิกคิดว่ายังไงบ้างครับ? แล้ว จะสามารถดึงยอดขายให้ดีขึ้นได้บ้างไหม? ด้วยความเคารพครับ
(ถ้าแปะตราโลโก้เป็น พี่โต ยอดขายคงจะดีมากๆเลยนะครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 24, 2016, 05:31:16 โดย kittiphat123 »

JONNY

• บุคคลทั่วไป
ผมว่ามันขายดีขึ้นนะ ใหม่หมดนอกใน อย่างน้อยข้างในมันก็ไม่น่าเบื่อภายใน เหมือนเจ้าโด้ที่ขับอยู่ อะไรมันเหมือนกับดีแมกเกินไป ยิ่งเห็นเยอะๆ ก็ยิ่งเฉยกับมัน
เซพก็คงตกแต่งภายในให้มีกลิ่น อเมริกาหน่อย

ออฟไลน์ zeriw009

• Sr. Member
ไฟหน้ามาทรงวิโก้แชมป์ กระบะค่ายนี้ขาดความเป็นตัวตน ตามเจ้าอื่นเยอะไป ผมยังคิดถึงไฟหน้าสองชั้นอยู่เลย triton  ถึงกระจังหน้าจะขี้เหล่ แต่มันคือเอกลักษณ์
สำหรับผม 5-10 ปีจากนี้ กระบะที่ลงตัวที่สุดคือ ranger
㋡  ㋡ ขายรถที่สวยสมบูรณ์แบบในตอนนี้ อีก 50 ปี จะเอาอะไรมาขาย

ออฟไลน์ MoO Cnoe

คันสีน้ำเงินน่ะ ภาพ Rendering ครับ แต่มันก็อิงจากภาพคันจริงที่หลุดออกมา
http://www.headlightmag.com/spyshot-chevrolet-colorado-minorchange-thai-us-mix/

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

ไม่ขี้เหล่ แต่ก็ไม่โดดเด่น เรียบๆ

ออฟไลน์ ps000000

ออฟไลน์ Eddy5659

ภายนอกผมโอเคตั้งแต่ก่อน MC ละครับ พอปรับแล้วยิ่งดูดีขึ้นไปใหญ่

แต่ที่ไม่ชอบส่วนตัวคือภายใน
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ดูดีหลายจุดครับ ไฟหน้าเรียบๆแต่ดูดี ยกเว้นอย่างเดียวจริงๆคือกันชนหน้า จีนหรือเมกัน

ออฟไลน์ Untouchable

• Sr. Member
ขอภายในแตกต่างจากดีแม็ก นอกนั้นผมโอเค

ออฟไลน์ mozart

คงขายได้ครับ แต่ยังหวานๆอยู่ รึเชฟเค้ากลัวขายได้เยอะมั้งครับถึงไม่เอาหน้าเมกามาขาย

ออฟไลน์ Staples

บางทีผมก็งงกับดีไซน์นะ

ช่องดำๆ ใต้ไฟหน้า เหนือไฟตัดหมอก ทำไมไม่ใส่ไฟเลี้ยวไปเลย เท่ไปอีกแบบ

เหมือนกระพุ้งแก้ม New Camry

Nonlamer

ก็สวยอยู่ครับ อย่าเพิ่งเดาอะไรที่ยังไม่เริ่มดีกว่าครับ ส่วนศูนย์บริการกว่าจะล้างชื่อเสียงที่ทำไว้คงอีกนานครับแค่เพิ่งเริ่มมันมีแรงจูงใจได้เท่ากับยังไม่ปรับปรุงครับ ว่าแต่ทำไมต้องแปะตราโตโยต้าด้วยครับ ทำการบริการให้ได้อย่างโตโยต้าจะดีกว่ามั้ยครับด้วยความเมารถเอ้ยเคารพ  :P

ออฟไลน์ SP

เอาจริงๆผมว่าตัวเก่ามันสวยกว่า Ranger ก่อน minorchange อีกนะครับ

เปรียบ Ranger เป็น Toretto แล้ว Colorado เป็น O'Corner หล่อคนละแบบ  ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
สวยดีแต่ผมไม่ชอบหน้ามะกันจ๋าๆ
ชอบแบบตัวเดิม สวยดี คหสต.
แต่ต้องรอดูคันจริงอีกที คันจริงอาจจะสวยมากก็ได้

ออฟไลน์ recycleman

โดยรวมสวยขึ้นครับ แต่ขอติตรงไฟตัดหมอกผมว่าดูขัดตาไปนิด

ภายในถ้าตามที่เห็นก็โอแล้วครับ ดูบึกบึนสมเป็นปิคอัพดี

promt

ขอดูโดยรวมดีกว่า
ภายในดูดี มีอะไรครบๆ ก็น่าสน

ออฟไลน์ JeansZ

แถบตรงกลางกระจังหน้า น่าจะเปลี่ยนเป็นสีดำ เท่ขึ้นเยอะเลย
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ SM.

สวยดีครับ เปลี่ยนมากกว่า isuzu ที่แชร์ชิ้นส่วนร่วมกันซะอีก

ขอให้ขายดีๆครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
การออกแบบโคโลราโด้ผมว่าสวยอยู่แล้วล่ะครับ
แต่อย่างว่า การเลือกซื้อรถ ไม่ได้ดูแค่หน้าตาอย่างเดียว..

ถ้ามองแค่หน้าตา ผมว่า "ผ่าน"
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..