ผู้เขียน หัวข้อ: ที่บริษัทจะเปลี่ยนกระบะประจำบริษัทเป็นแคปออโต้ครับ ท่านสมาชิกช่วยเลือกหน่อยครับ  (อ่าน 4854 ครั้ง)

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
ดูจากส่วนต่างตอนซื้อกับส่วนต่างตอนขายแล้ว ผมว่าเอาเกียร์ออโต้ซัก 1-2 คันก็พอมั้งครับประหยัดได้หลายแสนเลยนะ มีแต่เกียร์ธรรมดามาตลอดเอาออโต้เสริมก็พอครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ AkE

Navara & D max ครับน่าจะเหมาะสุด ซื้อ 2 ยี่ห้ออย่างละ 3 ก้ไม่เลวนะครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ถ้า isuzu เครื่อง 1.9 จะประหยัดค่าต่อภาษีรายปี
แต่ถ้าจำนวนคันน้อย คันที่ใช้เอง ก็เลือกรุ่นที่ชอบไปเลยครับ
กระบะแคปจดทะเบียนเป็นกระบะบรรทุก
จ่ายภาษีตามน้ำหนักรถ
ฉะนั้น 1.9 หรือ 3.0 เสียภาษีต่างกันน้อยมากครับ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ rut191

เป็นผมนะ 6คัน 6ยีหัอ
วัดกันไปเลย ใครแน่กว่าใคร
มันจะปวดหัวตรงต้องเอารถเข้าศูนย์พร้อมกันนะคับ ผมว่า 6 คันนี้คนมีหน้าที่ดูแลรถคงต้องเอารถเข้าบ่อยพอสมควรเลยนะครับ

ส่วนคำตอบของเจ้าของกระทู้dmax กับ revo ครับจะยี่ห้อเดียวหรือ2ยี่ห้อผสมกันก็ได้ครับ ลองถามคนที่ขับประจำดูครับว่า2ยี่ห้อนี้อยากขับยี่ห้ออะไร ปลูกเรือนตามใจผู้อยู่ ผูกอู่ตามใจผู้นอน ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2016, 13:48:52 โดย rut191 »