ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนล้อให้ใหญ่ขึ้นแต่เวลาเบรคแบบรถหยุดกึ้กจะมีเสียงเอี๊ยดบริเวณล้อหน้า  (อ่าน 1506 ครั้ง)

ออฟไลน์ StrawHat

• Jr. Member
  • **
ตามหัวข้อครับ เปลี่ยนจาก 18" เป็น 20" หลังจากนั้นเวลาเบรคแบบรถจอดสนิทจะมีเสียงเอี๊ยดบริเวณล้อหน้าครับ แต่ก็ไม่ได้เป็นทุกครั้ง ส่วนมากจะตอนที่รถเริ่มวิ่งใหม่ๆ ไม่ทราบว่าอาการนี้ปกติหรือควรแก้ไขอย่างไรครับ

ป.ล. เอาไปให้ cockpit ดู ช่างถอดเบรคมาขัดกระดาษทรายให้ แต่ก็ยังไม่หายครับ

ออฟไลน์ Ball and The HellCat

• Sr. Member
  • The Ultimate Driving Machine...
ของผมก็เป็นครับ (เป็นจาก 16 เป็น 19") เป็นตอนสตาร์ทออกตัวใหม่ๆ กับตอนเพิ่งล้างรถเสร็จ พอขับไปสักพักเสียงก็หายครับ

ปัญหานี้ผมปรึกษามาหลายอู่แล้วครับ แก้ไม่ได้สักที แล้วก็ไม่รู้สาเหตุด้วย :'(   แต่เค้าก็บอกกว่าเป็นกันหลายคัน  อยากหล่อเลยต้องทนๆขับไป อาศัยเปิดเพลงกลบเสียงเอา 555

“Build your own dreams, or someone else will hire you to build theirs.” – Farrah Gray

promt

• บุคคลทั่วไป
ผมก็เป็นครับ เปลี่ยนจาก 16 ไป 18
เสียงดังอี้ดที่ล้อหน้า เหมือนเหล็กวัดความหนาของผ้า มันเสียดสีกับจาน
หาตั้งนานว่ามาจากล้อหน้าหรือล้อหลัง สรุปคือล้อหน้า
จะโทษผ้าเบรคเก่าก็ไม่ได้เพราะเพิ่งเปลี่ยนผ้าเบรคมา 2 เดือนเอง

แต่บางทีมันก็ไม่ดัง งงกับมันมาก
ปล. เปลี่ยนล้อแล้วระยะเบรคยาวมากขึ้น รู้สึกว่าเบรคเอาไม่ค่อยอยู่