ผู้เขียน หัวข้อ: นอกจากฟิล์ม 3M, Lamina, V-cool, Hi-kool ใครรู้จักฟิล์มยี่ห้อไหนอีกบ้างครับ  (อ่าน 16074 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
 จากกระทู้ช่วงนี้เรื่องฟิล์มติดรถยนต์ มีใครรู้จักฟิล์มยี่ห้ออื่นอีกบ้างครับ โดยไม่สนราคาว่าถูกหรือแพง ดีแค่ไหนไม่สน แค่อยากรู้ว่ามีฟิล์มยี่ห้อไหนบ้างที่มีขายบ้านเรา ถ้าท่านใดจะบอกว่าดีระดับไหนก็ยินดีครับ แต่ขอสั้นๆไม่เกิน 1บรรทัดพอครับ เพื่อไม่ให้ดูเป็นการโฆษณาแฝง เอาไว้เป็นประดับความรู้เท่านั้นครับ ขอบคุณครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ akewizard

ตอนผมจะติดฟิล์มให้รถที่ซื้อใหม่ ตอนนั้นดู 3M Crystaline กับ Huper ไว้ แต่พอโทรไปถามร้านใหญ่เขาบอก Huper เลิกขายแล้ว ก็เลยได้มาลงเอยกับ Crystaline แทน

ออฟไลน์ Smith686

Solar Guard ครับ

ออฟไลน์ RockTheMonk

• Sr. Member
  • What Happened, Happened...
ExtraCold, Vox, Sun Protect ,Carkool ,Feelcool มีอีกเยอะครับ..ให้คนอื่นตอบบ้างแล้วกัน :D

ออฟไลน์ KKCP118

• Full Member
Smarttec, Cardinal, So Kool, Maxxma, Merridium, Xtracole ครับ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
เล็งๆ Huper Optik ไว้ครับ ใครเคยใช้รบกวนเทียบกับ V-Cool หรือ 3M Crystaline ให้หน่อยครับ หลังไมค์ก็ได้ครับ

ออฟไลน์ kittiphat123

เคยติดยี่ห้อ SunGuard ขับออกมาจากร้านตอนเย็นๆค่ำๆ ไปเป็นวงๆเลย ฟิล์มห่วยหรือร้านติดแย่ก็ไม่รู้ครับ
ขับไปหลอนทั้ง หน้า หลัง ตกมาอีกวันไปอีกร้านลอกฟิล์มออก มาใช้ลามิน่าแทน เสียค่าโง่ให้กับฟิล์มราคาถูก
เพราะความงกของตัวเองแท้ๆครับ เสียทั้งเงิน เสียทั้งเวลา และ สำคัญคือ เสียความรู้สึก ด้วยความเคารพครับ

ออนไลน์ Devil13

Solar Guard ครับ

ถ้าเน้นราคาไม่แพง กันแดดดี แนะนำยี่ห้อนี้ครับ เป็นฟิมล์เซรามิก(เชลล์บอกว่างั้น ;D)

ออฟไลน์ tvm

เห็นมี Cardinal อีกอัน ** หลังๆ ดีใจที่แบรนด์อินเตอร์ฯ มีคนเอามาทำตลาดมากขึ้น จะได้มีตัวเลือกคุณภาพดีๆ เยอะๆ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2016, 07:21:52 โดย tvm »

ออฟไลน์ Volta

-World cool อันนี้เซลล์แถมให้ตอนซื้อ ranger เลือกความเข้ม 40/60 ผลคือ ห่วย กันร้อนไม่ได้เลย แถมยังไม่ใส แสงสะท้อนเยอะ
- American auto flim เซลล์แถมให้ตอนซื้อ PJS ตอนนั้นเซลล์ให้เลือกระหว่าง lamina pop กับตัวนี้
เลยลองดูของ american ดู เลือก 40/60 รอบคัน ผลคือ ใสดี แสงสะท้อนน้อย กันร้อนใช้ได้ ไม่ร้อนมากครับ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ AboveGod

CTX Ceramic film ครับ

ออฟไลน์ dipdc

• Jr. Member
  • **
2013 Chevy Cruze MC 2.0 VCDI
1993 MB W201 190E 2.0

ออฟไลน์ aobness

ออฟไลน์ Equcha

เล็งๆ Huper Optik ไว้ครับ ใครเคยใช้รบกวนเทียบกับ V-Cool หรือ 3M Crystaline ให้หน่อยครับ หลังไมค์ก็ได้ครับ

ตัวกันแสงดีๆจะทึบหน่อยครับ C30/C20/C05 แต่ V-kool จะกลับกันคือใสและกันแสงดี ราคาถูกกว่า V-kool/3M Crys ประมาณ 8 พันบาทครับ

ออฟไลน์ Pasakorndvm

huper optik ที่ทุกท่านรู้จัก
กับ  BF film บางขุนเทียน ฟิล์มดี ราคาสมเหตุผลมีอยู่จริง
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ Tien.W

แต่ก่อน มี

1. Hanita .... แต่ฟิล์มหมดสภาพเร็วมาก ไม่กี่ปี ใสแจ๋วเลย
2. Johnson ... เพื่อนติดมาหลายพัน โม้ไว้ซะเยอะ ติดได้ไม่ถึปี ลอกทิ้ง ติด Hi-kool เพื่อนบอกว่า เย็นกว่าเยอะเลย

Hi-Kool เห็นมีพวก Super Hi-Kool ด้วยนะ ซอยไปอีก 3 รุ่น ตัวบนๆเค้า เห็นว่า ใช้ได้อยู่นะ

ส่วนตัวใช้ Crystalline พอใจมากครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ

ออฟไลน์ K.Dhol

• **
Lumar
ช่วงที่บ้านเรามีข่าวแก๊งปาหิน
ผมจัดรอบคันเลย

ทางร้านเคลมว่ากันกระสุนได้ด้วย
แต่ผมกะว่ากันแค่หินก็เป็นพระคุณแล้ว

ออฟไลน์ Khanintakarn

• **
midas เห็นเป็นฟิล์มเกาหลีนะครับ เห็นผ่านๆมาในเว็ปไม่รู้ดีเปล่า

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
Maxma / Xtra-cole แถมให้ลูกค้าบ่อยตอนเป็นเซลล์ -..-

Xtra-Cole นี้แลจะดีกว่า Lamina POP ด้วย

เคยติดยี่ห้อ SunGuard ขับออกมาจากร้านตอนเย็นๆค่ำๆ ไปเป็นวงๆเลย ฟิล์มห่วยหรือร้านติดแย่ก็ไม่รู้ครับ
ขับไปหลอนทั้ง หน้า หลัง ตกมาอีกวันไปอีกร้านลอกฟิล์มออก มาใช้ลามิน่าแทน เสียค่าโง่ให้กับฟิล์มราคาถูก
เพราะความงกของตัวเองแท้ๆครับ เสียทั้งเงิน เสียทั้งเวลา และ สำคัญคือ เสียความรู้สึก ด้วยความเคารพครับ
ฟิล์มกากครับ ฟิล์มดีๆ มันจะไม่เป็นงั้น

Lumar
ช่วงที่บ้านเรามีข่าวแก๊งปาหิน
ผมจัดรอบคันเลย

ทางร้านเคลมว่ากันกระสุนได้ด้วย
แต่ผมกะว่ากันแค่หินก็เป็นพระคุณแล้ว

Llumar บรัษัทเดียวกับ Lamina แต่ทำคนหละไลน์ครับ

กันกระสุนได้นี้คือ กระสุนขนาด .22 ยิงที่ระยะเกิน 5เมตร เห็นเซลล์เค้าว่างั้นนะ ตอนที่มาเสนอขายที่ทำงานเก่าผม
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ Palermo

• **
Xtra-cole ฟิล์มเงาติดรถกระบะที่บ้านกันแดดดีครับ

ออฟไลน์ SM.

เยอะแยะเลยครับ บางยี่ห้อก็ไม่แพร่หลาย เพราะไม่ได้โปรโมท

โรงงานก็รับผลิตนะครับ ถ้าใครอยากมียี่ห้อเป็นของตัวเอง

ออฟไลน์ alpha14

cardinal taxido ครับเซรามิกดำนอกใสใน เคยจะจัดละแต่ติดที่ราคาสูงมากไปหน่อย เลยจัดhi koolสบายเป๋า