ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับการลงเล่มยกสูง กรณียังผ่อนรถไม่หมด  (อ่าน 3601 ครั้ง)

ออฟไลน์ ZEANTON.

• Jr. Member
  • **
สอบถามเกี่ยวกับการลงเล่มยกสูง กรณียังผ่อนรถไม่หมดหน่อยครับโดยตัวรถยกโดยการใส่ชชุดยก 4 นิ้วครับ ต้องดำเนินการอย่างไรบ้างครับ

สามารถมัดจำเล่มออกมาแก้ไขให้วิศกรรับรองได้หรือป่าวครับ ขอบคุณครับ

:) ;) :D
HILUX REVO 2.8G 4x4 SUN4X4
CITY CNG 1.5 V 
Starda TD05H 12 mm

ออฟไลน์ mamaman

• Hero Member
ไม่ต้องใช้เล่มครับ

เหมือนเราต่อภาษี สามารถ เอาถ่ายหน้าเล่ม แจ้งขนส่งเลย เค้าจะ ลงใบแจ้งให้ กับบันทึกประวัติครับ
พวกนี้เป็นระบบ ฐานข้อมูลครับ เสียค่าอะไรสักอย่าง นี่ละ 200 บาท
ได้เล่ม ค่อยเอามาอัพเดพ

รถผมติดแก็สตั้งแต่ อกมาเดือนแรก เอา สำเนา หน้าเล่มไปแจ้ง ขนส่งครับ
เค้าจะให้ใบ บันทึกมา

ออฟไลน์ ps000000

ใส่ชุดยกของเจ้าไหนครับ

REVO ผมว่าจะจัดสัก 2 นิ้วพอ เดี๋ยวเมียด่า

ออฟไลน์ ktonja

• Full Member
การแจ้งดัดแปลงสภาพรถเสริมแหนบ, โหลดเตี้ย, ยกสูง, ติดหลังคาซันลูฟ ต้องใช้เล่มทะเบียนตัวจริงเท่านั้น เอกสารดังนี้

1.ใบรับรองวิศวะกร
2.ใบเสร็จรับเงินในการดัดแปลงรถ
3.เล่มทะเบียนตัวจริง (กรณีติดไฟแนนซ์ต้องทำเรื่องเบิก แล้วมัดจำ ของทิสโก้มัดจำ 5,000 เคยถาม)
4.นำรถไปด้วยเพื่อให้ขนส่งตรวจสภาพรถ ชั่งน้ำหนัก ถ่ายรูป

แจ้งขนส่งตามเขตที่ท่านอยู่กรณีรถไม่ติดไปแนนซ์
แต่ถ้ารถติดไฟแนนซ์ (ให้แจ้งขนส่งที่อยู่ในเขตที่ไฟแนนซ์อยู่)

ออฟไลน์ mamaman

การแจ้งดัดแปลงสภาพรถเสริมแหนบ, โหลดเตี้ย, ยกสูง, ติดหลังคาซันลูฟ ต้องใช้เล่มทะเบียนตัวจริงเท่านั้น เอกสารดังนี้

1.ใบรับรองวิศวะกร
2.ใบเสร็จรับเงินในการดัดแปลงรถ
3.เล่มทะเบียนตัวจริง (กรณีติดไฟแนนซ์ต้องทำเรื่องเบิก แล้วมัดจำ ของทิสโก้มัดจำ 5,000 เคยถาม)
4.นำรถไปด้วยเพื่อให้ขนส่งตรวจสภาพรถ ชั่งน้ำหนัก ถ่ายรูป

แจ้งขนส่งตามเขตที่ท่านอยู่กรณีรถไม่ติดไปแนนซ์
แต่ถ้ารถติดไฟแนนซ์ (ให้แจ้งขนส่งที่อยู่ในเขตที่ไฟแนนซ์อยู่)

ทำไมรถผมติดแก็สไม่ใช้เล่มละครับ อันตราบกว่าอีก