ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนวัยรุ่นเคยอยากให้เครื่องเดิมพังไวๆจะได้วางเครื่องใหม่ไหมคับ  (อ่าน 2655 ครั้ง)

ออฟไลน์ wa330

• Hero Member
พอเริ่มขับคล่องก็อยากซิ่ง ได้รถเก่าๆมาขับก็ไม่แรง
ตัดหม้อพักทิ้ง ถอดกรองอากาศออก เอาลูกเหม็นใส่ถังน้ำมันเป็นกิโลก็ยังไม่แรง
เก็บตังพอได้ ไปคุยกะอู่วางเครื่องเทรินเครื่องเก่าได้ไม่กี่ตังเขาเอาแค่ พวกได คอมแอร์
นอกนั้นชั่งกิโล สุดท้ายก็ซัดจนพังแล้วลากไปวางใหม่สมใจ
ฝรั่งเขาเล่นเป็นเรื่องสนุกไป

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ mewzabahl

ตอนนี้ก็อยากให้พังครับ  :D :D :D :D

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ไม่เคยอ่ะครับ ไม่อยากให้พัง  :-X

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• Sr. Member
  • เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
ไม่อยากครับ เครื่องเดิมมากะรถก็แรงพอแล้วถ้าแรงกว่านี้ไม่จอบต้องทำช่วงล่างด้วย
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
โอ้โห คิดได้ยังไง

ออฟไลน์ Nikle_pk

เอาซะนึกถึงเพื่อนที่มันเทน้ำตาลทรายใส่รถพ่อ
จนเครื่องพังแล้วเอาไปวาง J เลยครับ ด่ามัน
ข้ามวันข้ามคืน
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
ไม่เคยอยากให้พังครับเชื่อว่าเครื่องที่มากับรถเดิมๆดีและเหมาะที่สุดแล้ว ไม่มีรถคันไหนแรงสมใจเราหลอกครับเผมเคยผ่านช่วงนั้นมาแล้ว วันนี้อยากได้200แรงม้า เดือนหน้า300 ต่อๆไป400 เราต้องจำกัดกิเลสด้วยใจเราเองครับ ไม่งั้นแต่งยังไงก็ไม่สุดสักที
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ Koong

• Sr. Member
มันคืออารมณ์ล้วนๆ     เคยคิดเหมือนกันด้วยความเป็นเด็ก แต่ไม่ได้ทำนะครับ

promt

ผมไม่เคยคิดแบบนั้นเลย

หากมันพัง ผมสงสารควายที่ต้องขายมันเพื่อไปซ่อมรถ

promt

จขกท. ช่วงนี้ตั้งกระทู้แปลกนะครับ หลายกระทู้แล้ว เป็นเพราะสมุนไพรไหม

ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เล่นเลย ร้อนมากไม่ไหวแสบคอหิวน้ำ
ซัดน้ำแดงไปอีก2-3ขวดลิตรจุกแทบแย่
นี้ก็รดน้ำใส่ปุ๋ยรอเก็บเกี่ยวหน้าฝนทีเดียวคับ

promt

ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เล่นเลย ร้อนมากไม่ไหวแสบคอหิวน้ำ
ซัดน้ำแดงไปอีก2-3ขวดลิตรจุกแทบแย่
นี้ก็รดน้ำใส่ปุ๋ยรอเก็บเกี่ยวหน้าฝนทีเดียวคับ

ทำจริงรึนี่

แถวไหน จะได้แอบไปตัด และห่อกลับบ้าน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เคยอยู่ครับ แค่คิดนะ
แต่รถที่ขับตอนนั้นมันโคตรจะทนถึก 555+

ออฟไลน์ kittiphat123

เคยครับกับซีวิค3ประตู เครื่องเดิมไม่สะใจ ขับจนเครื่องน๊อค ได้B16สมใจ สุดท้ายก็ขายรถ  :'( :'( :'(

ออฟไลน์ chaithawat

เคยตอนวัยรุ่นเล่น 1 เจโบอารมณ์ล้วนๆ อยากได้2เจแทนเลยเหยียบกระทืบเต็มที่ อยากให้มันพังหรือไส้แตกคาเท้าแต่มันก็ไม่พังซักที สุดท้ายอัดจนโบรั่วควันขโมงเป็นรถขายไก่ย่าง ต้องหยุดก่อนเพราะอายเขา 555
 เครื่องเทพประทานสมชื่อจริงๆ

Jbo ใส้ในทนสุดๆคับโดยเฉพาะท่อนล่าง

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
ตอนวัยรุ่น เคยคิดครับ
แต่งรถตัวเอง เปลี่ยนโน่น เปลี่ยนนี่ ไปเรื่อย
ตั้งแต่ ระบบไอดีเข้า ระบบไฟฟ้า ระบบน้ำมัน ระบบไอเสียออก ระบบช่วงล่าง หมดเงินไปเยอะ
สุดท้าย คำนวณแล้วว่า เปลี่ยนเครื่องใหม่ คือแนวทางรถตัวเองให้แรงขึ้น ราคาถูกที่สุด เมื่อเทียบกับแรงม้าที่ได้

ก็ใช้เครื่องเดิมไปเรื่อยๆ หลายปี
จนกระทั่ง เครื่องเดิม ปั้มน้ำเสีย น้ำในหม้อน้ำแห้ง ฝาสูบร้าว พัง กึ่งสมใจ (ไม่สมใจเต็มร้อย เพราะต้องเสียเงิน 555)
ซ่อมไม่คุ้ม ก็เลยเปลี่ยนเครื่องใหม่ ตามฝัน

คราวนี้ ถูกใจมากมายครับ โดยเฉพาะเรื่องความแรงที่เพิ่มขึ้นมากมาย แต่ก็ไม่ได้กินเชื้อเพลิงไปกว่าเดิมเท่าไร
ถึงจะปรับปรุงช่วงล่างอย่างไร โครงสร้างหลักมันไม่ใช่รถสปอร์ต ก็เลยขับได้แค่ เกือบซิ่ง
นั่นคือ อดีตตอนเป็นวัยรุ่นครับ

ส่วน ตอนนี้ ไม่อยากแล้วครับ
ขอแรงแบบสำเร็จรูปจากโรงงานเลย
เพราะเขาคำนวณและผ่านการทดสอบมาให้เราแล้ว
หลายมันสมองจากวิศวกรโรงงาน กับ ช่างอู่ ปวช.,ปวส. มาตรฐาน ต่างกัน เยอะโครตๆ
 :)
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด