ผู้เขียน หัวข้อ: --มาดูแก๊งรถซิ่งของญี่ปุ่นกันครับ ถึงว่ารถตำรวจญี่ปุ่นจึงต้องมีรถแรงๆไว้คอยไล่--  (อ่าน 13169 ครั้ง)

ออฟไลน์ masuoka

• Hero Member
นามแก็งน่าจะชื่อ Kanjo ใช้รถ Civic เครื่อง NA ตัวแต่งแรง เส้นทางที่มักใช้ซิ่งเป็นถนนไฮเวย์ในเมืองโอซาก้า Hanshin Expressway เป็นถนนแบบรถวิ่งวนลูบรอบเมือง ซึ่งแก๊งนี้ชอบมาซิ่งสร้างความปวดหัวให้กับตำรวจญี่ปุ่นไม่น้อย

มีทำสกู๊ปแก๊งเผยแพร่ทั่วโลก มีรวมกลุ่มคนใช้ Civic หลายประเทศในนาม Kanjo ไม่แน่ใจว่าบ้านเรามีหรือเปล่านะครับ

ปล เสียงเครื่อง NA ตอนเร่งเครื่องนี่มันเร้าใจดีแท้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 02, 2016, 06:48:18 โดย masuoka »

promt

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

ออฟไลน์ Visual

• Sr. Member
เห็นถนนแล้วน้ำตาจะไหล
ถนนโคตรเรียบ เส้นโคตรชัด

ออฟไลน์ akewizard

รู้สึกฮานกล่าวไว้ว่า "ถ้าขับเกิน 180 ตำรวจจะไล่จับไม่ทัน" 8)

ออฟไลน์ Fly to dream

ถ้าเกิดกับตำรวจพวกอังกฤษ เยอรมัน หรืออเมริกัน คนสนุกกว่านี้  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ SM.

แล้วมาออกแบบนี้ ไม่โดนจับกันหมดหรอครับเนี่ย  :-X :-X :-X

ออฟไลน์ Arado_kung

เอาตรงๆไม่ต่างอะไรกับแก๊งเด็กแวนซ์บ้านเราหรอกครับ แค่เปลี่ยนจากมอไซด์เป็นรถยนต์เท่านั้นเอง

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
มันเล่นซะผมสงสารตำรวจเลย 5555

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
บ้านเราทำไม่ได้
1.ถนนไม่ดี
2.รถติด
3.มอไซค์
4.รถใหญ่
5.ตอเยอะ อาจจะมียิงกันได้ตลอดเวลา เพราะรู้สึกแต่ละคันแต่ละคนมีแต่ปืนกันหมดละ
ไม่เห็นเท่เลยในสายตาผม พลาดมาคนอื่นซวยตลอด คนซิ่งแทบไม่ค่อยเห็นตาย
คนที่ตายส่วนมาก ไม่รู้อะไรกับพวกนี้เลย

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ในเมืองกรุงเทพก็มีลูปแบบนี้เหมือนกันครับบนทางด่วน

พระราม4 พระราม9 อนุเสาวรีย์ อุรุพงษ์ พระราม3   

กลับดึกๆจะเห็นบ่อยๆ
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ IS2000

เคยลองไปขับบนเส้น Bayshore route ที่เชื่อมระหว่างโตเกียวกับโยโกฮาม่าที่สมัยก่อนมีการแข่ง midnight กันครับ ผมว่าสภาพถนนก็ไม่ต่างกับทางด่วนใหม่ๆในกรุงเทพมาก แต่ไม่ค่อยมีคนขับช้าในเลนขวาแบบทางด่วนบ้านเรา
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ ismael

แว้นซไทย
แว้นซยุ่น
ใครเป็นต่อครับ

ออฟไลน์ ferero000

• Full Member
สิ่งหนึ่งที่ผมไม่เข้าใจพวกเขาคืออะไรรู้ไหมครับ ทำไมถึงไม่ไปสนามแข่ง วิ่งกันทางตรงๆ แบบนี้มันสนุกตรงไหน เวลาผมเสี้ยนมากๆ ผมจะนัดกับเพื่อนผมไปแว้นสนามกัน สบายใจกว่าเยอะมากๆ อัดไปเลย แถมยังทดสอบความสามารถเราและรถด้วย ไม่พาใครเดือดร้อนอีกตะหาก

ออฟไลน์ ps000000

เห่อๆ เหมือนจะมีหลายประเทศนะพวกแก๊งค์ซิ่ง

ออฟไลน์ rapee001

รู้สึกฮานกล่าวไว้ว่า "ถ้าขับเกิน 180 ตำรวจจะไล่จับไม่ทัน" 8)

แต่พี่แกส่งใบสั่งมาถึงบ้านแทน

ออฟไลน์ Pegasus7700

นึกว่าหมดยุคขับตามซะละ กล้องจับภาพจะสนุกกว่ามั้ง
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ S6

ไม่ถึงขนาดเป้นแก้งค์ สำหรับกลุ่มนี้ เป็นกลุ่มขับ Hon
จำ EK คันน้ำเงินขาวๆได้ ท่อยิงตรงเสียงหวี่ๆ แมลงวัน
ตอนสุดท้าย คัน Alphard ขับคอยถ่ายทำ มีวีดีโอใน Youtube เป็นตอนๆ อยู่ยาวเป็น 9-10 ชม.

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ Darkart

ถึงว่ารถตำรวจญี่ปุ่นจึงต้องมีรถแรงๆไว้คอยไล่--
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2016, 20:04:13 »
ชอบเสียงเครื่อง NA มันเร้าใจดีครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ wa330

ดูแล้วคิดถึงสมัยวิภาวดีเรสซิ่ง

ออฟไลน์ 2k

สิ่งหนึ่งที่ผมไม่เข้าใจพวกเขาคืออะไรรู้ไหมครับ ทำไมถึงไม่ไปสนามแข่ง วิ่งกันทางตรงๆ แบบนี้มันสนุกตรงไหน เวลาผมเสี้ยนมากๆ ผมจะนัดกับเพื่อนผมไปแว้นสนามกัน สบายใจกว่าเยอะมากๆ อัดไปเลย แถมยังทดสอบความสามารถเราและรถด้วย ไม่พาใครเดือดร้อนอีกตะหาก

เพราะคุณเป็นนักแข่งส่วนไอ้พวกนั้นคือมนุษย์เรื้อนข้างถนนครับ นักแข่งที่แข่งในสนามนี่ดูสง่าและมีราศีมากๆ  :-*
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ NoName__???

ดูแต่ถนน เรียบ และชัดดีจริงๆ

ออฟไลน์ rapee001

มันอารมย์ประมาณกินเหล้าเข้าสังคม กับ ติดเหล้าขนานหนัก  ซึ่งกลุ่มนี้จะออกแนวหลังๆล่ะครับ

ออฟไลน์ AkE

เสียงโคดเพราะเลยครับ คนคงหนวกหูกันมาก 5555 แบบนี้ล่ะครับมีทุกที่ขึ้นอยู่กับว่าคุมได้ขนาดไหน

ออฟไลน์ bmmac

• Full Member
ขอไปเอา trueno ที่อู่เพื่อนในโอซาก้า ออกซิ่งบ้างแล้ว