ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาเกี่ยวกับ Pajaro เก่าหนุ่มใหญ่ออกมาโวยเสียซ้ำซากกว่า 50 ครั้งซ่อมไม่หาย  (อ่าน 5662 ครั้ง)

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
ดีเฟ็ค ซ่อมไม่จบ น่าเห็นใจ

ออฟไลน์ rut191

เข้าซ่อม50ครั้ง ถ้าเป็นเรื่องจริงถือว่าเป็นคนใจเย็นมากเลยนะครับ

ปล.น่าจะเคลมเครื่องให้ใหม่ได้แล้วนะครับแบบนี้

ออฟไลน์ peterW

• Sr. Member
จริงๆ เอาเข้าซ่อมศูนย์ ยังไง ศูนย์ ก็น่าจะทำจบ ก่อนปล่อยรถออกมา  ไม่งั้นเสียชื่อเปล่าๆ
ถึง แม้ศูนย์นี้ ทำไม่จบ  ก็ไปศูนย์อื่นก็ได้  เพราะ ศูนย์บางศูนย์ ช่างอาจไม่เก่ง  เป็นบ่อย ยี่ห้อดังๆ ก็เป็น
ถ้า ยังไม่จบอีก ก็ต้อง คุยกับศูนย์ใหญ่ จัดการให้เสร็จ
สุดท้าย ปัญหายังมีอีก ประจานเต็มที่เลย

ตรงนี้ เราไม่แน่ใจว่า เจ้าของรถ เขาได้จัดการอะไรไปบ้าง  มันอาจจะไม่ได้เป็นความผิดจากตัวรถ 100% ก็ได้
ไม่ใช่มีอะไรก็ด่าเอามัน  แต่ถ้าพิสูจน์แล้วว่า เป็น defect จากตัวรถ ต้องเอาให้ถึงที่สุด

ออฟไลน์ mozart

รู้สึกแย่ไปด้วยกับเจ้าของรถครับ ประเทศไทยน่าจะมีกฏหมายที่คุ้มครองที่เป็นระบบกว่านี้ครับ

ออฟไลน์ AkE

น่าจะรักรุ่นนี้จริงนะครับ ขนาดมีปัญหายังแต่งขนาดนี้ ตัวนี้ผมลองขับนี่ออกจากศูนย์แทบไม่ทัน ระอะไรมันแปล้กแปลก 555

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ปกติพวกนี้เค้ามีรถให้ใช้ระหว่างซ่อมหรือเปล่า
หรือว่าต้องออกข่าวใหญ่โตถึงได้

ออฟไลน์ Tien.W

ของผม รอบ 2 ไม่หาย ผมก็ออกสื่อ แล้ว นี่ทนได้ตั้ง 50 ครั้ง นับถือจริง

ออฟไลน์ pjs6306

คงทำอะไรกับรถมาเยอะแน่นอนรายนี้ จะโทษรถอย่างเดียวไม่ถูกนะ

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
เคยใช้ Mitsubishi New Lancer M/T ครับ ตอนนั้นมีน้ำมันเครื่องซึมที่หน้าเครื่อง

แก้ไขไป 5-6 รอบ (ทุกครั้งที่เข้าเปลี่ยนถ่านน้ำมันเครื่องตามระยะ เพราะไม่มีเวลา)

แต่ก็ไม่หายซะที จึงโทรไปที่ MMTH ก็ได้รับการประสานงานโดยมีเจ้าหน้าที่นำรถ Triton 4Dr A/T มาให้ขับชั่วคราว และพี่เขาก็นำรถเข้าศูนย์ใหญ่เพื่อตรวจสอบครับ

ผ่านไป 2 สัปดาห์ ก็ได้รับแจ้งว่าเจอสาเหตุ แต่ต้องให้ทางศูนย์บริการเบิกเปลี่ยนอะไหล่ตามขั้นตอนปกติ
จากนั้นก็นัดหมายนำรถมาคืน และจัดการนัดหมายศูนย์บริการเพื่อเข้าเปลี่ยนอะไหล่ให้เสร็จสรรพ
และมีการโทรติดตามผลด้วยครับ

สำหรับผม Mitsu ก็ไม่ได้แย่นะครับ  8) 8) 8) 8)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ ไทบ้าน

เคยใช้รถยี่ห้อนี้ครับ ไม่ประทับใจศูนย์บริการ ไม่อยากใช้อีก
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ Sencha

• Full Member
ที่บ้านก็มีตัวนี้ครับ MY14 โชคดีที่ไม่ค่อยมีอะไรเสีย มีเคลมแค่กล่องแว่นอันเดียว แต่ใช้เวลาเคลม 5 เดือน!!

ออฟไลน์ SM.

JONNY

• บุคคลทั่วไป
10 รอบ ใจก็ถอดสำหรับผมรถใหม่ป้่ายแดง

ออฟไลน์ MUK

50  รอบคือศูนย์เดียวกันใช่ไหมครับ
แต่ถ้าเป็นผม แค่แก้ 2 ครั้งไม่จบ ผมก็เปลี่ยนศูนย์แล้วครับ

promt

ร้องเรียน
ออกสื่อ
ทุบกระจกโชว์

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
ผมอ่านในข่าวตั้งหลายครั้งก้ไม่เห็นมีตรงไหนบอกนะครับว่าซ่อมถึง 50 ครั้ง  :-\

ออฟไลน์ Newhang

mmth ทำงานแย่เกินไปครับ ถ้าใครได้ติดต่อดูก็จะรู้

ออฟไลน์ Darkart

ซ่อมเกิน 5 ครั้ง แล้วไม่จบ แย่แล้วนะครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Olympuspen

• Sr. Member
รถเป็นอะไรครับ ซ่อมอะไร มีแต่ข่าวบอกไม่พอใจ ข่าวก็ไม่ได้บอกว่าซ่อม 50 ครั้งแล้วมันเป็นอะไรต้องซ่อม เข้าไปอ่านนึกว่าจะมีรายละเอียดข่าวเยอะกว่านี้ ลงข่าวแบบนี้คนใช้ Pajero ที่ไม่มีปัญหาเลยจะเสียความรู้สึกได้น่ะครับ...

ออฟไลน์ Auto

มันไม่มีรายละเอียดบอกว่า 50 ครั้ง  ข่าวมายังไง
 ซ่อมอะไรก็ไม่บอก   ไม่อยากออกตัวกลัวเงิบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2016, 10:37:01 โดย Auto »

JONNY

ใจเย็นๆครับ เนื้อข่าวมันเปลีียนไป  แสดงว่าข่าวมันยังซื้อได้อยู่ หัวข้อข่าวก็เปลียนไปในลิ้งเดิม

ออฟไลน์ masuoka

ตามต่อ ยังไม่วิจารณ์ กลัวเงิบ 8)