ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่า REVO จะ MC เมื่อไหร่ครับ  (อ่าน 17321 ครั้ง)

ออฟไลน์ flybigbear

• Hero Member
Re: คิดว่า REVO จะ MC เมื่อไหร่ครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2016, 10:30:05 »
ราคาก็ส่วนหนึ่ง ออปชั่นก็ส่วนหนึ่ง แต่รวมๆๆกันแล้วเกือบ 60%-70% เลยนะนั่น

ค่ายโตฯทำราคาออกมาสูงเกินไปในสภาวะแบบนี้ แถมกั๊กออปชั่นเยอะไป ถ้าเทียบสิ่งที่ต้องจ่ายเพิ่มขึ้นกับสิ่งที่ได้รับมา มันไม่สมดุลกัน ทำให้คนเลิกสนใจ

ออฟไลน์ Newhang

Re: คิดว่า REVO จะ MC เมื่อไหร่ครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2016, 11:52:26 »
อีกไม่นานเจอกันครับ ตอนนี้เบื้องบนสั่งให้ minor หน้าตาใหม่ให้ดูดุ + sport ขึ้นแล้วครับ เพราะยอดขายตัวนี้ผิดคาดโตโยต้าไปเยอะมากกกกกกกกกก สวนทางกับ Fortuner ที่ยอด back order ล้นทะลักจนนายญี่ปุ่นงงกันเป็นแถว

นานขนาดไหนครับ
1เดือน 5เดือน หรือ1ปี 2ปีครับ จะได้ตัดสินใจถูก

ออฟไลน์ porcupine

• Full Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2016, 12:41:46 »
อีกไม่นานเจอกันครับ ตอนนี้เบื้องบนสั่งให้ minor หน้าตาใหม่ให้ดูดุ + sport ขึ้นแล้วครับ เพราะยอดขายตัวนี้ผิดคาดโตโยต้าไปเยอะมากกกกกกกกกก สวนทางกับ Fortuner ที่ยอด back order ล้นทะลักจนนายญี่ปุ่นงงกันเป็นแถว

1เดือน 5เดือน หรือ1ปี 2ปีครับ จะได้ตัดสินใจถูก

รอลุ้นเหมือนกันว่าเมื่อไหร่ครับ ถ้าไม่มีรอโปรแรงปลายปีมีจัดแน่ ไม่รุ่นถูกก็รุ่นท็อปไปเลยจะได้ไม่เสียดาย

ออฟไลน์ pforu

• Reflection of the Future...
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2016, 13:24:35 »
ค.คิดเห็นส่วนตัว Revo เครื่องเกียร์ดี ช่วงล่างออฟชั่นพอใช้ หน้าตาแล้วแต่ชอบ โมเดลนี้คงไม่โดนเท่าไรถึงเสียแชมให้ Isuzu ส่วนตัวรถใช้งานเอง เลยหันไปครบ Ford Ranger 2.2 MC WT 4x4 DBL ซื้อใช้ในองค์กร Isuzu 1.9 จากเดิมเป็นแฟนพันแท้ Toyota
Reflection of the Future...

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2016, 14:05:20 »
ส่วนตัวผมหน้าตามันพอใช้ได้นะ แต่ที่น่าเกลียดคือออพชั่นรุ่นกลางๆ
ซึ่งรุ่นกลางๆราคาไม่ได้ถูกเมื่อเทียบคู่แข่ง แต่ออพชั่นน้อยกว่ามาก
หรือถ้าออพชั่นพอๆคู่แข่ง ราคาก็แพงไปจนทำใจยากจะซื้อ
อย่างน้อยไม่ควรกั๊กไฟหน้า Led กับ Cruise Control
ถ้าปรับออพชั่นในรุ่นกลาง-ล่าง ให้ดูเหมาะสมกับราคาด้วยจะดีมากเลยครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ tiger12r

• Sr. Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2016, 14:48:39 »
รอรุ่นปรับโฉมอยู่เหมือนกัน โฉมนี้ออกแบบมาแบบกั๊กๆยังไงไม่รู้ เครื่องดี เกียร์ดี ช่วงล่างดี ศูนย์บริการดี  เสียอย่างเดียวหน้าตาไม่ดี ซื่อไม่ลงเงินก็ไม่ค่อยมี  มันก็เหมือนสาวๆรุ่นๆหุ่นดีขาวอวบอั๋นยืนหันหลังให้ระยะ50ม. บ่ะเข้าท่าแหะ  แต่......พอนางหันมาอั๊ยย๊ะหน้าตาไม่ผ่านมันก็หมดอารมณ์ได้เหมือนกันนะ  8)
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ flybigbear

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2016, 15:56:00 »

รอลุ้นเหมือนกันว่าเมื่อไหร่ครับ ถ้าไม่มีรอโปรแรงปลายปีมีจัดแน่ ไม่รุ่นถูกก็รุ่นท็อปไปเลยจะได้ไม่เสียดาย

น่าจะ Motor Expo ปลายปีนี้ เร็วที่สุดนะ

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2016, 17:02:15 »
ไมเนอร์แล้ว ราคาคงดีดขึ้นไปแพงอีกแน่ๆ 2.4e at ตอนนี้ 8.9 แสนแล้ว ไมเนอร์คงทะลุ 9 แสนชวร์

รู้สึกสยองกับราคา - -"
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ rut191

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2016, 17:29:32 »
ส่วนตัวผมหน้าตามันพอใช้ได้นะ แต่ที่น่าเกลียดคือออพชั่นรุ่นกลางๆ
ซึ่งรุ่นกลางๆราคาไม่ได้ถูกเมื่อเทียบคู่แข่ง แต่ออพชั่นน้อยกว่ามาก
หรือถ้าออพชั่นพอๆคู่แข่ง ราคาก็แพงไปจนทำใจยากจะซื้อ
อย่างน้อยไม่ควรกั๊กไฟหน้า Led กับ Cruise Control
ถ้าปรับออพชั่นในรุ่นกลาง-ล่าง ให้ดูเหมาะสมกับราคาด้วยจะดีมากเลยครับ
เห็นด้วยครับตัวกลางเป็นตัวขายเลย แต่ราคาสวนทางกับออฟชั่นมากๆ dmaxตัวกลางกับท็อปภายนอกไม่ต่างกันนะถ้าไม่ดูตัวzที่ใช้บอกรุ่น

ออฟไลน์ kittiphat123

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2016, 20:07:41 »
ผมแปลกใจตรงที่ยอดขายรีโว่ มันก็เยอะนะ แต่นานๆเห็นที บนท้องถนน ส่วนD-maxมันก็เยอะนะ แต่เห็นบนถนนตลอด(ป้ายแดง)

คืออยากรู้ว่า รีโว่เขาเอาไปใช้กันที่ไหนเหรอครับ ที่เชียงใหม่ นานๆเห็นที ไม่เห็นจะเยอะตามยอดขายเลยครับ

ออฟไลน์ carenaruk

• Sr. Member
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2016, 20:14:08 »
ผมแปลกใจตรงที่ยอดขายรีโว่ มันก็เยอะนะ แต่นานๆเห็นที บนท้องถนน ส่วนD-maxมันก็เยอะนะ แต่เห็นบนถนนตลอด(ป้ายแดง)

คืออยากรู้ว่า รีโว่เขาเอาไปใช้กันที่ไหนเหรอครับ ที่เชียงใหม่ นานๆเห็นที ไม่เห็นจะเยอะตามยอดขายเลยครับ
ผมอยู่ชลบุรี ก้อเห็นดีแมค มากกว่ารีโว่เยอะ

JONNY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2016, 21:08:46 »
รีโว่มันจะสวยนะ ถ้าแต่งให้หน้าใหญ่กว่านี้หน่อย
เพิ่มเส้นสายกระโปงหน้าดูนูนขึ้นหน่อย ลบหน้าแหลมลง ด้านข้างผมว่ามันโอแล้วนะ แต่เสียตรงช่วงหน้า ดูหน้าแหลมๆเกินจะเป็นกระบะ ส่วนด้านท้ายก็ควรปรับเหมือนกัน ดูมันมนๆเล็กๆไง
เพิ่มเส้นสายฝากระโปงหน้าให้มันดูหน้าใหญ่ๆแบบนี้  ใส่ลูกเล่นเหมือนมีจมูกวีโก้เข้าไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 08, 2016, 21:17:57 โดย Mark Wahlberg »

ออฟไลน์ whoami

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2016, 21:23:00 »
เรื่องหน้าตา มันนานาจิตตัง บางคนชอบบางคนไม่ชอบ

แต่ผู้บริหารเค้าจะรู้มั้ยว่าทำไม ยอดถึงเป็นแบบนี้

ราคากับออฟชั่น ปรับปรุงในรุ่น mc ด่วนเลยครับ ผมว่าสำคัญกว่าปรับหน้าตาอีก

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2016, 21:27:45 »

เรื่องกำหนดการไม่แน่ใจนะครับ แต่ส่วนตัวคิดว่าไม่ปลายปีนี้ก็ต้นปีหน้าครับ เพราะมีการร่น minor ให้เร็วขึ้น เพราะไม่ประทับใจในยอดขายที่ได้ ( แต่คงไม่ได้ดูตัวเองว่าราคา + option มันไม่ได้ไปด้วยกันเลยยยยยย ) ส่วนยอดขายก็เชื่อ 50/50 ละกันครับ เพราะเคยมีประเด็นกระฉ่อนเว็บมาแล้ว

ออฟไลน์ Staples

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2016, 21:36:51 »
ยอดขายที่ว่ามา คงยากจะเชื่อละครับ ตั้งแต่ขับรถมาหลังมอเตอร์โชว์เป็นเดือนแล้ว ยังไม่เห็น Revo TRD แม้แต่คันเดียว! เรื่องจริงเลย ส่วนโตอยากใส่ตัวเลขอะไรก็ตามใจครับ ปริมาณรถบนถนน ไม่เคยโกหก

ส่วนคนที่ออกล็อตแรกไปลำบากใจงานนี้ เพราะ MC ตัวใหม่มาไว อะไหล่พวกกระจังหน้ามีไม่เยอะแน่ๆ เพราะอายุสั้นเกิน

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2016, 22:30:35 »
ปลายปีที่แล้วตอนผมซื้อมันเพราะเมื่อหักส่วนลดของแถมแล้ว ถูกกว่าและคุ้มกว่าคู่แข่งทั้งหมด คิดดูเหอะครับ ตอนนั้นเปิดตัวไม่ถึงปีส่วนลดเป็นแสน ราคาเดิมๆอย่าหวังว่าจะขายได้เท่าค่ายรองเลย
##อ้อ! อย่าไว้ใจการ mc มาก นอกจากมันจะแพงขึ้นแล้วเผลอๆออฟชั่นบางอย่างอาจหายไปก็ได้ เช่นถุงลมอาจตัดจาก 7 เหลือ 6 จาก 3 เหลือ 2 เท่าชาวบ้านก็ได้ใครจะรู้ อย่างวีโก้แชมป์ก็ตัด vsc ออก ถ้าหาก revo mc ให้โคมโปรเจ็คเตอร์เพิ่มในรุ่นรองจริงๆ เชื่อว่ามันต้องตัดออฟชั่นอย่างอื่นออกแน่นอน ลองชั่งใจดีๆนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2016, 08:27:34 โดย SETTHASART »

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2016, 02:39:58 »
เดี๋ยวๆ เพิ่งจะเปิดตัวไม่นานเองนะครับ

ออฟไลน์ porcupine

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2016, 08:41:26 »
ปลายปีที่แล้วตอนผมซื้อมันเพราะเมื่อหักส่วนลดของแถมแล้ว ถูกกว่าและคุ้มกว่าคู่แข่งทั้งหมด คิดดูเหอะครับ ตอนนั้นเปิดตัวไม่ถึงปีส่วนลดเป็นแสน ราคาเดิมๆอย่าหวังว่าจะขายได้เท่าค่ายรองเลย
##อ้อ! อย่าไว้ใจการ mc มาก นอกจากมันจะแพงขึ้นแล้วเผลอๆออฟชั่นบางอย่างอาจหายไปก็ได้ เช่นถุงลมอาจตัดจาก 7 เหลือ 6 จาก 3 เหลือ 2 เท่าชาวบ้านก็ได้ใครจะรู้ อย่างวีโก้แชมป์ก็ตัด vsc ออก ถ้าหาก revo mc ให้โคมโปรเจ็คเตอร์เพิ่มในรุ่นรองจริงๆ เชื่อว่ามันต้องตัดออฟชั่นอย่างอื่นออกแน่นอน ลองชั่งใจดีๆนะครับ
น่าจะมีวงในอวตารมาบอกใบ้มั๊งน่ะครับว่าเมื่อไหร่ อะไร ยังไง อิอิ

ออฟไลน์ pjs6306

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2016, 09:00:03 »
ดีแม๊กไมเนอร์ตอนปีที่สี คิดว่าน่าจะเป็น ปรับประจำปีมากว่าmy2017