ผู้เขียน หัวข้อ: คืนชีวิตให้ saab 9000 cse  (อ่าน 66772 ครั้ง)

ออฟไลน์ chanvitjeab

• Full Member
Re: คืนชีวิตให้ saab 9000 cse
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2016, 13:32:17 »
งานซ่อมผมนี่อ่อนมาก แต่ชอบอ่านพวกโปรเค้าซ่อมกัน เพลินดี  ;)

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2016, 12:25:43 »
แบบนี้เขาถึงเรียกว่ารักจริง
ถ้าเป็นผม
ผมยอมตั้งแต่แปลงคอมแอร์แล้วแน่ๆครับ
นี่ผมเพิ่งจัดดุมล้อหน้าSaab 9 3 ให้พี่ชายผมไปตับนึง ถูกกว่าที่เคยเจอเยอะแล้ว  1600บาท ตอนนี้เวลาเห็นรถคันนั้นทีไรนึกถึงกระทู้คุณsukontha ทุกที

ออฟไลน์ sukhontha

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2016, 08:17:12 »
งานซ่อมผมนี่อ่อนมาก แต่ชอบอ่านพวกโปรเค้าซ่อมกัน เพลินดี  ;)

...ผมก็ไม่เก่ง  ทำแล้วทื่อ ๆ...ใจร้อนเวลาทำ  ส่วนมากก็ชี้นิ้ว...ครับ

แบบนี้เขาถึงเรียกว่ารักจริง
ถ้าเป็นผม
ผมยอมตั้งแต่แปลงคอมแอร์แล้วแน่ๆครับ
นี่ผมเพิ่งจัดดุมล้อหน้าSaab 9 3 ให้พี่ชายผมไปตับนึง ถูกกว่าที่เคยเจอเยอะแล้ว  1600บาท ตอนนี้เวลาเห็นรถคันนั้นทีไรนึกถึงกระทู้คุณsukontha ทุกที

รักพอควรครับ  ไม่อยากขาย  ตอนนี้ให้น้องใช้แล้ว  ค่อยยังชั่ว  ได้วิ่ง  มีรถแล้วไม่ได้วิ่งนี่สงสารรถ

ส่วนการแปลง  มันจำเป็น  เพราะเขาทำมาแล้ว แม้ไม่ดี  จัดทำเพลทใหม่  ผมพอมีเครื่องมือประเภท กลึง ไส เจาะ เจียราบ  เอาเป็นว่า  ถ้าขยัน  ผมล้างฝาสูบที่โก่งได้...แต่ .... ไม่ขยันพอ ครับ...

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2016, 17:46:18 »
ชอบสไตล์การเขียน การเล่าครับ

"ยานเป็นนมยาย" ยายสมัยโบราณมีนมให้เห็น แต่ยายสมัยนี้ไม่โชว์นมให้หลานดูแล้ว

ปี 55 รถวิ่ง 160,000 กม.
ปี 58 รถวิ่ง 500,000 กม.

4 ปี วิ่งไป 340,000 กม.

หากเป็นรถปัจจุบัน คงขายทิ้งไปแล้ว

คุณ sukhontha อายุคงสัก 50-55 ปี ใช่ไหมครับ เพราะดูจากสาขาวิชาที่จบ ศึกษาศาสตร์ บริหารการศึกษา
สรุป ชอบรีวิวครับ ที่มีอะไรๆ ให้ดู ให้ชม ให้เสพบ่อยๆ

...คุณทายอายุได้ใกล้เคียง  ต่ำกว่าเล็กน้อย  ถ้าผมอยู่ในระบบราชการ คงเหลืออีกสองปี  แต่ผมลาออกมาแล้ว 20 ปี...
   ที่ผมแนะนำ รีวิว  ผมไม่อายประวัติที่เหลวแหลกของตัวเอง  เพราะต้องการดึงคนบางคนที่พอจะดึงไว้ได้  ไม่ให้ฟุ้งเฟ้อ จนกู่ไม่กลับ  ผมเดินเส้นทางแบบนี้มาก่อน ครับ

"ผมไม่อายประวัติที่เหลวแหลกของตัวเอง  เพราะต้องการดึงคนบางคนที่พอจะดึงไว้ได้  ไม่ให้ฟุ้งเฟ้อ จนกู่ไม่กลับ  ผมเดินเส้นทางแบบนี้มาก่อน ครับ"

ยังไงครับ ผมก็ตามๆ อ่านกระทู้ของคุณ sukontha แต่ไม่เห็นผ่านตาครับ
หากนำมาเล่าเรื่องผ่านคีย์บอร์ดจะดีมากครับ