ผู้เขียน หัวข้อ: รถ 2 คันนี้ เพื่อนๆจะเลือกคันไหนขับจาก กทม. ไป เชียงราย ด้วยเหตุผลอะไรครับ  (อ่าน 10052 ครั้ง)

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
เลือกSครับ ความสบาย มั่นใจ และอื่นๆ มันต่างกันจริงๆ

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• Hero Member
    • นครอัญมณี
จากโจทย์ ตอบได้เลยว่า
S Class แบบไม่ต้องคิดครับ

ไม่ใช่แค่เรื่องความแรง ความหรูหรา ความเกรงใจที่รถคันอื่นมีให้บนถนน ฯลฯ

แต่เป็นเรื่องของความสบาย
ถึงไม่ได้ติดฟิลม์หนา กระจก Benz ที่มีฟิมล์ในตัว ก็ไม่ได้ทำให้ร้อนหนักหนาหรอกครับ เพราะมีแอร์ช่วย

เมื่อถึงเชียงราย แล้วเที่ยวต่อได้เลย
ไม่เหนื่อย ไม่เพลีย จากการนั่งรถทางไกล
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ h0661036

• Sr. Member
ถ้าเอา  benz ไป   จองตั๋วเครื่องบิน และไปเช่ารถที่นั่น  ค่าใช้จ่ายถูกกว่า เหนื่อยก็น้อยกว่าด้วย

วันนี้ผมก็เดินทางไปเชียงรายครับ  ค่าตั๋วไปกลับ  bangkok airway  500   ค่าเช่ารถที่นั่น 1200  ... 

ถ้าแอร์ไม่เอ๋อ แบบสลับ ร้อน สลับ เย็น   ยังไงก็เอาอยู่ครับ  benz อะ       jazz  ถึงคุณจะแต่งเทพยังไงมันก็คือ jazz  ความสบายในการขับขี่ต่างกัน

ก่อนไปก็เช็คสภาพรถให้เรียบร้อยก่อนนะครับ โดยเฉพาะยางรถ

ออฟไลน์ Matlab

• Full Member
ตอนนี้ก็นั่งจิบกาแฟอยู่ที่เชียงรายอยู่เนี่ย อย่าลืมพกครีมกันแดด ร่มกันยูวี มาด้วยนะครับ ร้อนโฮก  เอามาเถอะครับรถอะไรก็ได้ มาเชียงรายเส้นไหนครับ จริงๆเส้นไหนก็ได้เขามันไม่ได้ชันอะไรเลย แต่อากาศร้อนเช็คลมยางกับดูเกจความร้อนบ้างก็น่าจะดี นอกจากนั้นขอให้เที่ยวให้สนุกครับ