ผู้เขียน หัวข้อ: BMW320d ตัว LCI ดูยังไงครับ ในเอกสารตอนรับรถดูออกไม๊ครับ  (อ่าน 5429 ครั้ง)

ออฟไลน์ follownet

• Newbie
  • *
กำลังสงสัยว่าดูยังไงครับ

แล้วในเอกสารรถจะมีบอกไม๊ครับ

แล้วเครื่องยนต์ของก่อน LCI กับหลัง LCI เป็นรหัสเดียวกันรึเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ mile

• Full Member
ไฟหน้าledครับ

ออฟไลน์ thaixxx

• Jr. Member
  • **
ถ้ามองภายนอกผมดูที่ไฟท้ายครับ ถ้าตัว LCI ไปท้ายจะไม่ตรงทั้งเส้นจะมีรอยหยักเล็กน้อย

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
ไฟหน้ากับไฟท้ายนั่นละครับ จะไม่เหมือนตัวเดิม
ตัว LCI
http://paultan.org/2015/11/12/bmw-3-series-lci-launched-in-malaysia/

Pre LCI
http://paultan.org/2012/03/22/bmw-f30-3-series-launched-335i-328i-320d-from-rm269k/
วันรับรถเซฟรูปไปเลยครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ follownet

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ ดูไฟท้ายหยักน่าจะง่ายสุด 555

แต่เป็นเครื่องรุ่นเดียวกันใช่ไม๊ครับ ก่อนกับหลัง LCI

ออฟไลน์ Oah

• Jr. Member
  • **
ขอดูเอกสารได้ครับ เค้ามีระบุอยู่

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ดูไฟท้ายกับไฟหน้าง่ายสุดครับ ในเอกสารไม่แน่ใจว่าดูออกไหม
รหัสเครื่อง320d pre LCI = N47(184ม้า)
รหัสเครื่อง320d LCI       = B47(190ม้า)

ออฟไลน์ demo2

• Sr. Member
 ไฟหน้า ไฟท้าย 320d sport line มี paddle shift คิดว่าตัวก่อน LCI ไม่มีนะ หรือว่ามี อันนี้ไม่แน่ใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2016, 23:50:56 โดย demo2 »

ออฟไลน์ chaithawat

เครื่องพี้นฐานเดิม บล๊อคเดิมปรับเปลี่ยนม้าเพิ่มนิดหน่อย รหัส b
แต่ไฟหน้าผมว่าสวยขึ้นกว่าเดิมเยอะเลยนะ  เป็น adap led  เห็นทีแรกโหวงเห้งสู้โปรเจคเตอร์ไม่ได้นะ นึกว่าเป็นโคมสะท้อนสะอีกเฟลอยู่พักนึง+ดีใจที่จองตัวพรีไป   แต่...พอเปิดไฟดู อืมสวยมวากกก มองข้างๆแสงเป็นแผ่น แต่มองด้านหน้าสว่างเป็นเส้นเหมือนแท่งไฟเบอร์ออฟติกนำแสง ที่สำคัญไม่แยงตาชาวบ้านเขาเลย ขนาดนั่งจ้องโคมหน้ารถยังรู้สึกเหมือนไม่สว่างเลย    ทิ้งใบจองตัวเดิมเพิ่มเงินเอาตัวใหม่เลยทันที 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2016, 10:21:42 โดย chaithawat »

ออฟไลน์ Xyclop

• Sr. Member
เครื่องพี้นฐานเดิม บล๊อคเดิมปรับเปลี่ยนม้าเพิ่มนิดหน่อย รหัส b
แต่ไฟหน้าผมว่าสวยขึ้นกว่าเดิมเยอะเลยนะ  เป็น adap led  เห็นทีแรกโหวงเห้งสู้โปรเจคเตอร์ไม่ได้นะ นึกว่าเป็นโคมสะท้อนสะท้อนสะอีกเฟลอยู่พักนึง+ดีใจที่จองตัวพรีไป   แต่...พอเปิดไฟดู อืมสวยมวากกก มองข้างๆแสงเป็นแผ่น แต่มองด้านหน้าสว่างเป็นเส้นเหมือนแท่งไฟเบอร์ออฟติกนำแสง ที่สำคัญไม่แยงตาชาวบ้านเขาเลย ขนาดนั่งจ้องโคมหน้ารถยังรู้สึกเหมือนไม่สว่างเลย    ทิ้งใบจองตัวเดิมเพิ่มเงินเอาตัวใหม่เลยทันที
เห็นภาพเลยครับ

ออฟไลน์ SM.

ดูไฟท้ายกับไฟหน้าง่ายสุดครับ ในเอกสารไม่แน่ใจว่าดูออกไหม
รหัสเครื่อง320d pre LCI = N47(184ม้า)
รหัสเครื่อง320d LCI       = B47(190ม้า)

ออฟไลน์ Monn

แต่ไฟหน้าผมว่าสวยขึ้นกว่าเดิมเยอะเลยนะ  เป็น adap led  เห็นทีแรกโหวงเห้งสู้โปรเจคเตอร์ไม่ได้นะ นึกว่าเป็นโคมสะท้อนสะอีกเฟลอยู่พักนึง+ดีใจที่จองตัวพรีไป   แต่...พอเปิดไฟดู อืมสวยมวากกก มองข้างๆแสงเป็นแผ่น แต่มองด้านหน้าสว่างเป็นเส้นเหมือนแท่งไฟเบอร์ออฟติกนำแสง ที่สำคัญไม่แยงตาชาวบ้านเขาเลย ขนาดนั่งจ้องโคมหน้ารถยังรู้สึกเหมือนไม่สว่างเลย    ทิ้งใบจองตัวเดิมเพิ่มเงินเอาตัวใหม่เลยทันที

เป็น LED เฉยๆ นี่ครับ ไม่ใช่ adaptive LED นะครับ F30
adaptive มีใจ S5 นี่ครับ

ส่วนตัวชอบไฟ pre LCI มากกว่า อันใหม่ไม่กลมละ 555 ส่วนไฟท้าย เส้นตรงๆ มันขลังดีครับ แต่อันใหม่เปิดไฟ สวยอีกแบบ และสว่างกว่าชัดเจนเลย
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ charlse

• Full Member
แอบสงสัยนิดนึงว่า bmw มีหัวเกียร์ 2 แบบ ทั้ง 2 แบบแตกต่างกันอย่างไรครับ
MB S300 Bluetec Hybrid
MB Viano 3.0
Porsche Cayenne Diesel

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
แอบสงสัยนิดนึงว่า bmw มีหัวเกียร์ 2 แบบ ทั้ง 2 แบบแตกต่างกันอย่างไรครับ

ไม่ต่างกันครับ แบบธรรมดากับแบบM