ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศ : เริ่มเกมส์ทายรถซีซั่นII -วันนี้เก็บคะแนนอุ่นเครื่อง 1 แต้ม-  (อ่าน 4706 ครั้ง)

Chariot

• บุคคลทั่วไป
หลังจากคราวที่แล้ว เกมส์ทายรถก็ได้รับความสนใจพอสมควร ผู้ชนะคือคุณ Conan_Murder

ใครที่พลาดของรางวัลไป ไม่ต้องเสียใจครับ เพราะซีซั่น II ออกมาแล้ว คราวนี้มีรูปแบบคำถามหลากหลายมากขึ้น

กติกา..

1. เกมส์จะมีวันละครั้ง ตอน 3 ทุ่ม
2. เกมส์จะเริ่มเก็บคะแนนตั้งแต่วันอาทิตย์จนถึงวันเสาร์
3. โดยวันเสาร์จะเป็นคำถามไฟนอล เก็บ 5 คะแนนเต็มๆ
4. ผู้ได้คะแนนสูงสุดจะเป็นผู้ชนะ
5. ทุกคนเล่นได้หมดไม่ว่าจะเป็นแชมป์ซีซั่นที่แล้ว คนที่เคยเล่นเกมส์นี้ หรือสมาชิกหน้าใหม่

รูปแบบของเกมส์จะไม่มีแค่การทายภาพอย่างเดียวแล้ว..
แต่จะมีรูปแบบคำถามต่างกันในแต่ละวัน ดังนี้

วันจันทร์ - ทายภาพรถเก่า
วันอังคาร - ทายภาพรถใหม่
วันพุธ -  ทายรถจากคุณสมบัติ
วันพฤหัส - ทายชื่อรถจากคลิป
วันศุกร์ - คำถามเรื่องรถ ระดับง่าย
วันเสาร์ - คำถามเรื่องรถ ระดับยาก 5 คะแนน

ของรางวัลประจำซีซั่นนี้ อินเทรนด์สุดๆครับ เป็นกระเป๋าผ้าใบเล็กๆจากงานเปิดตัวมาสด้า 2 ซีดาน รับรองว่าถือไปไม่ซ้ำใครแน่นอน

มีแค่กระเป๋านะครับ เหรียญ 10 นั่นไม่แถม เหอะๆๆ

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

และวันนี้ก็เก็บคะแนนก่อนเลย 1 แต้มครับ

เกมส์นี้ถือว่าอุ่นเครื่องแล้วกัน ยังไม่โหดมาก แค่ใช้ความคิดสร้างสรรค์นิดนึง  เปล่า...ผมไม่ให้คุณทำโฟโต้ช็อปรถหรอก

เพียงแค่เขียนบรรยายรูปที่ผมจัดไว้ให้ หากใครเขียนโดนใจผมมากที่สุด ก็รับไปเลย 1 แต้มสะสมไว้ก่อนเลย

พร้อมแล้วก็ไปดูรูปที่จะเขียนบรรยายเลยครับ
v
v
v

ปิดรับคำบรรยายภายในเที่ยงคืนวันนี้นะครับ

conan_murder

บรรยายแนวไหนละครับ?

งั้นขอลองหน่อยละกัน เรื่องบรรยายผมก็ไม่ถนัดเท่าไหร่หรอกครับ

Audi Quattro ... ของเขาแรงจริงๆ !

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 21, 2010, 17:41:17 โดย conan_murder »

ออฟไลน์ Disk™

• Hero Member
  • High Society Sallon Gallery
คำบรรยาย: น้ำแตกกลางสาธารณะชน
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

เปิดตัวแล้ว!!!!! Quattro คู่แข่ง ก๊อกน้ำ คอตโต้

คุณสมบัติพิเศษ : กระจายแรงน้ำสูงกว่า 4 เมตร
ชุ่มฉ่ำ ด้วยหัวฉีดแบบพิเศษ พร้อมด้วยแรงดันจากเทอร์โบ ทำให้น้ำพุ่งแรงกว่ายี่ห้ออื่น
หัวก๊อกใช้วัสดุพิเศษ เพราะทำจาก aluminium alloy จึงทำให้ใช้ทน ไร้กังวลเรื่องสนิม

ออฟไลน์ CN16888

• Full Member
Re: ประกาศ : เริ่มเกมส์ทายรถซีซั่นII -วันนี้เก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 21, 2010, 18:17:40 »
อยากได้ของ แต่ไม่มีสมองทางนี้

ขอซักนิดละกัน  ;D

ออดี้ตัวแรง ซิ่งลงน้ำ ทำผู้ชมแหก!!
ผู้ชมกล่าว:เอ็งจะลงให้มันเบาๆหน่อยไม่ได้รึ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 21, 2010, 18:24:56 โดย elixer »

ออฟไลน์ scorpions

• Jr. Member
  • **
เอ๊ย  หม้อน้ำรั่วโว๊ย!!!!!!! เก็บกล้องเร็ว ;D ;D

ออฟไลน์ Tonaka

คาถาพระมหาออดี้ พรมน้ำมนต์สู่มวลชน  !!!!!

ก๊าาาาากๆๆ
阿蘇山

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
ออดี้น้ำแตก ไทยมุง(ฝรั่งมั้ง)รุมถ่ายรูป เพียบ!!!!!
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ PREM

ลองดู ขอแบบอินเตอร์หน่อย ;D

"Splashingly fast. The Audi Quattro."

อย่างกะคำโฆษณาเลย
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ mann

• Sr. Member
  • นี่หรือรถโมเดล
ภาพที่คุณเห็นนี้ เราไม่ได้โฆษณาออดี้
แต่ว่าเราจะมานำเสนอ
ยางสุดยอด ยนตระกระ ระดับพรีเมียร์(ลีก)

บิดกระโจน ทรูเรน ทรูร่า gt 200 edtion
เป็นยางที่ออกแบบมาเพื่อรถ สมรรถณะสูง
ทำให้การขับขี่ดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัด
และช่วยเพิ่มสมรรถณะแก่ผู้ครอบครองด้วยเช่นกัน
(สังเกตุได้จากการรีดน้ำ)

audi ฝากบอกว่า  
ถ้าคุณเลือก
mercedes bmw volvo sabb lexus hyudai
แทนที่จะเลือก audi  ก็สมควรแล้วที่โดนแบบนี้
555+
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
ใหม่ รถยนต์เอาดี้ ควบคุมการหลั่ง(สมรรถนะ)ได้ดังใจ พุ่งแรงตามต้องการ

ออฟไลน์ soodlor

• Newbie
  • *
  • 120y my ECO car 555+
" เจริญพรนะ โยม "

;D

1889

เฮ้ย!!! แล้วตรูยืนถ่ายตรงนี้จะหลบไปไหน

Chariot

อื้ม... มีคนตอบถูกใจหลายคนเหมือนกัน เลือกยากจริงๆ

ภาพนี้ประเด็นหลักของภาพคือ รถวิ่งน้ำกระจายใส่ฝูงชน
ใครที่สามารถสื่อสารตรงนี้ได้ชัดเจนและน่าสนใจมากที่สุดก็รับ 1 แต้มครับ

คำที่ผมคิดไว้ในหัวตอนแรกคือ
1. น้ำขึ้น...ให้รีบเผ่น
2. นอกจากสาดทางโค้งแล้ว สาดทางตรงก็ยังได้

ที่ผมคิดว่าน่าสนใจที่สุด คือ

"น้ำแตกกลางสาธารณะชน" ของคุณ Disk™ รับไป 1 แต้ม
เพราะว่าน่าสนใจตรงการเล่นคำสองแง่แบบ สั้นกระชับ อยู่ในประเด็นของภาพ ใช้คำน้อยแต่บรรยายได้มาก

ส่วนคำบรรยายของคุณ mann ก็ไอเดียดีมากที่สุดในกระทู้เลยครับ
แต่ที่ไม่ได้คะแนนเพราะ เนื้อหามันเยอะไป เหมือนปล่อยมุขพร่ำเพรื่อเกินไปหน่อย เลยไม่มีจุดพีคครับ