ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้า Revo เป็นของเจ้าอื่นๆ ที่ไม่ใช่ของ Toyota คิดว่าจะเป็นอย่างไรครับ  (อ่าน 7270 ครั้ง)

ออฟไลน์ sengausa

• Full Member
สมมุติว่าถ้า Revo  เป็นของเจ้าอื่นๆ ที่ไม่ใช่  Toyota แต่โดยมีข้อแม้ว่าทั้งภายนอกและภายในเป็น  Revo ตัวปัจจุบัน
อาจจะเป็น  Misubishi Revo หรือ Chevloret Revo หรือ Masda Revo หรือ Nisson Revo ฯล
ความสนใจ ยอดการจอง จะมีมากว่าหรือน้อยกว่าที่เป็นอยู่ ณ ตอนนี้ครับ 

ออฟไลน์ Abzolute

• Hero Member
  • สวัสดีคนรักรถยนต์
คนซื้อโตโยต้า เพราะความมั่นใจศูนย์ด้วยครับ ซื้อรถ ไม่มีใครอยากซื้อแค่รถ แล้วจบกันหรอกครับ

ผมว่าส่วนหนึ่งมีความคิดแบบนี้เพราะว่ามันขายดีเกินไปครับ กับกระแสที่คนต่อต้านหน้าตา จำก็ต้องจำไว้เลยว่า หากจะทำให้คนติดแบรนด์แบบโตโยต้าได้ ถ้ามันทำได้ เค้าทำกันหมดแล้ว ไม่เห็นมีใครทำได้เลย

ออฟไลน์ tierak

• Sr. Member
แน่นอนว่าต้องขายได้น้อยกว่านี้ 8) 8) 8)

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
ยอดอาจจะน้อยกว่า BT50 ซะอีก -..-
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ O_o"

ขายได้สิครับ เพราะมีคนเชียรมวยรองเยอะ บางคนก็ไม่ชอบเจ้าตลาด บางทีอาจมี บ่นเจ้าตลาดออกมาแบบนี้

toyota np300 รถอะไร 4X4 ทำไมดูเตี้ย ดูถูกคนไทยมาก ตัวสูงๆกันทั้งนั้น ดันทำรถออกมาเตี้ยไม่สวย :D :D :D

isuzu bt-50 รถอะไรกัน ออปชั่นน้อยมาก หน้าตาแปลก MC ทั้งที ไม่คิดจะเปลี่ยนอะไรเหรอ เครื่อง 2.2 จะขนของ 3-4 ตัน ไหวเหรอ

ขายได้สิครับ เพราะมีคนเชียรมวยรองเยอะ บางคนก็ไม่ชอบเจ้าตลาด บางทีอาจมี บ่นเจ้าตลาดออกมาแบบนี้

toyota np300 รถอะไร 4X4 ทำไมดูเตี้ย ดูถูกคนไทยมาก ตัวสูงๆกันทั้งนั้น ดันทำรถออกมาเตี้ยไม่สวย :D :D :D

isuzu bt-50 รถอะไรกัน ออปชั่นน้อยมาก หน้าตาแปลก MC ทั้งที ไม่คิดจะเปลี่ยนอะไรเหรอ เครื่อง 2.2 จะขนของ 3-4 ตัน ไหวเหรอ

คือเป็น toyota ยังไงก็โดนครับ

toyota ranger โอ้วทำมาได้ไง เครื่องกับเกียร์มีปัญหามากมาย
toyota bt-50 ออฟชั่นดูถูกคนไทยมากก หน้าตาไม่โอเค
toyota triton หน้าตาอย่างเหียก รถอย่างกับจีน

ด้วยประการ ฉะนี้

ออฟไลน์ Poj

เตรียมล้มละลายได้เลยครับ

ออกแบบได้กระโห้มาก

ออฟไลน์ golf8023

คงขายได้น้อยกว่าที่เป็นอยู่มาก
อย่างที่รู้กันว่าคนซื้อToyotaเขามั่นใจในแบรนด์ อะไหล่ 0บริการ ความไม่จุกจิก มีปัญหาแก้จบ ขายต่อราคาตกไม่มากเท่ายี่ห้ออื่น
หน้าตาอย่างRevo(ที่ผมมองว่าไม่ค่อยสวยงามลงตัว)มันเลยขายได้ Toyotaสั่งสมข้อดีเหล่านี้มาหลายสิบปี จากรุ่นพ่อมารุ่นลูก และกำลังจะไปรุ่นหลานแล้ว

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ไม่ใช่วาแปะตราToyotaแล้วจะขายได้เสมอไปนะครับ ตลาดรถยุคปัจจุบันแข่งขันกันเลือดสาด สื่อโซเชี่ยลถึงกันหมด ผู้บริโภคมีช่องทางในการรับข่าวสารมากขึ้น ผลิตรถห่วยๆกะโหลกกะลามาถึงแปะตราเจ้าตลาด อาจเจ๊งกลับบ้านเก่าไปก็ได้

ออฟไลน์ Highway Star

ถ้าราคากับหน้าตาตามนี้ผมว่ายอดน้อยพอกับบีที50 ที่คนซื้อรัโวเพราะเชื่อมั่นในแบรนด์ล้วนๆ

ออฟไลน์ rut191

คงประมาณtritonครับ

ออฟไลน์ AMG GT

ผมว่ามันก้น่าจะขายได้อยู่นะครับ  ถ้าโดยรวมๆแล้วผมว่ารถมันก็ดีอยู่นะครับ 
ออกแบบมากลางๆ 

ออฟไลน์ ps000000

รีโว่ผมก็น่าสนใจอยู่นะ ผมดูๆมีกระทู้รีโว่เยอะใช้ได้ อิๆ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ยอดขายคงน้อยกว่านี้เยอะครับ ก็อย่างว่าหน้าตามันแปลกๆ แต่ด้านข้างมันสวยทันสมัยดีนะ ดูไม่เชย แต่รุ่นราคาล้านยังได้โคมฮาโลเจน อันนี้ ค_ย มากครับ
แต่ถ้ายกเรื่องศูนย์ทิ้งไปก่อน หากตัวรถเป็นอย่างนี้ ต่อให้เขี่ยตราโตโยต้าออก แล้วแปะตราทาทาเข้าไป ผมก็ซื้อ เรื่องราคาแพงพูดยากเพราะส่วนลดปลายปีมันก็โหดมากเหมือนกัน
เป็นธรรมดาของสรรพสิ่งที่แม้มันจะไม่สวยเท่และออฟชั่นหรูหราเท่าเรนเจอร์WT แต่เราเชื่อเหรอว่า มันจะไม่มีอะไรที่ดีกว่าเรนเจอร์เลย
**รีโว่ สปป.ลาว อาจไม่ได้ต่อ DRL นะครับ เพราะเจอตอนวิ่งแถวหนองคาย อุดร ขอนแก่น ไฟไม่ติดซักคัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2016, 22:34:29 โดย SETTHASART »

ออฟไลน์ Cheze_Cake

revo ถ้ามันมีDRL มันก็สวยอยู่นะ

เเต่ในความเป็นจริง คือมันมีเเต่รุ่นท็อป เศร้าเเปป

ปล.ผมไปลาว revoมีDRL ได้ล้อFTNด้วย มันบึกบึนเเล้วงามอยู่นะ
Love Distance with
Chevy Colorado Highcountry

promt

• บุคคลทั่วไป
เจ้งไปแล้ว

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
เรื่องรูปร่างหน้าตาผมรับได้นะ แต่เรื่องออฟชั่นคงไม่รอด
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
คิดว่าขายได้ครับ แต่ยอดน้อยลงแบบเห็นได้ชัดมากๆแน่นอน

ออฟไลน์ SM.

คนซื้อโตโยต้า เพราะความมั่นใจศูนย์ด้วยครับ ซื้อรถ ไม่มีใครอยากซื้อแค่รถ แล้วจบกันหรอกครับ

ผมว่าส่วนหนึ่งมีความคิดแบบนี้เพราะว่ามันขายดีเกินไปครับ กับกระแสที่คนต่อต้านหน้าตา จำก็ต้องจำไว้เลยว่า หากจะทำให้คนติดแบรนด์แบบโตโยต้าได้ ถ้ามันทำได้ เค้าทำกันหมดแล้ว ไม่เห็นมีใครทำได้เลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
คิดว่าออฟชั่นจะมากกว่านี้ในราคาที่ถูกกว่านี้

ออฟไลน์ Number_One

• Jr. Member
  • **
กระทู้ช่วงนี้ของรีโว่เยอะจัง ผมยังไม่ได้รถเลย  :'(

ออฟไลน์ momola

• Jr. Member
  • **
จขกท. ตั้งกระทู้แบบนี้ ไปเกลียดไรเค้าหนักหนาเนี่ยะครับ
ส่วนตัวผม หน้าตาตอนออกใหม่่ช่วงแรกๆดูแปลกๆ แต่ตอนนี้ผมมองว่ามันสวยกว่า วีโก้ และ แรนเจอร์ เสียอีก

ออฟไลน์ AkE

บอกเลยว่า 555บายๆ เรื่องศูนย์โอเคจิงครับ ตอนนี้ยอดก้จ๋อยครับ ผมว่ามันไม่สวยพอครับแต่interior ok อยุ่นะผมว่า ปัญหาของมันคือไม่มีจุดเด่นที่ตัวรถ มีแต่จุดเด่นนอกรถครับ

จขกท. ตั้งกระทู้แบบนี้ ไปเกลียดไรเค้าหนักหนาเนี่ยะครับ
ส่วนตัวผม หน้าตาตอนออกใหม่่ช่วงแรกๆดูแปลกๆ แต่ตอนนี้ผมมองว่ามันสวยกว่า วีโก้ และ แรนเจอร์ เสียอีก

สวยกว่าเรนจเอร์คิดว่าไม่ แต่ผมว่าสวยกว่าวีโก้

แล้วเปิดประตูมา ภายในผมชอบนะ มันไม่กระบะเท่าไรอ่ะ ชอบๆ

ออฟไลน์ pee1818

รีโว่ ผมว่าก็ดูสวยดี แต่เรื่องความสวยนี้ต้องแล้วแต่เลยครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ยอดขายอยู่ท้ายตารางครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Tiger3539

มันก็เป็นอย่างที่่มันเป็นอะครับ

รถที่เราคิกว่าดี มันอาจจะไม่ดีสำหรับคนอื่น
เพราะคำว่าดี ของแต่ละคนไม่เหมือนกัน

::) ::) ::) ::) ::)
TOYOTA TIGER 4WD D4D
TOYOTA VIGO  DUOBLE CAB 4WD 3.0G
TOYOTA VIOS 1.5S---ขาย
HONDA CIVIC 1.8S FB---ขาย
TOYOTA FORTUNER TRDIII---ขาย
FORD RANGER WILDTRACK 3.2
BMW 520D E60
TOYOTA YARIS 1.2G
TOYOTA ALTIS 1.8V
MAZDA 3 SKYACTIVE S
SUBARU XV
TOYOTA FORTUNER TRD 2016

ออฟไลน์ tsubasa

นี่ขนาดมียี่ห้อ toyota ยังยอดขายไม่ดีเลย
ถ้าไปเป็นยี่ห้ออื่น แล้วขายแพงเว่อร์แบบนี้ คงขายไม่ออก

ออฟไลน์ ariazero

หน้าตาน่าเกลียดสุดๆ ทั้งนอกและใน
ติดแบรนด์ไหนมาก็ไม่ซื้อ  :(

'8X Familia, '91 TFR ,
'94 Sunny B13, '98 520i (E28), '99 Sunny B14,
'08 Vios, '08 C200, '08 Vitara
'15 Vios, '17Accord G9 MC, '17 X1 18i

ออฟไลน์ AT

สวยกว่าเรนจเอร์คิดว่าไม่ แต่ผมว่าสวยกว่าวีโก้

แล้วเปิดประตูมา ภายในผมชอบนะ มันไม่กระบะเท่าไรอ่ะ ชอบๆ

อีกเสียงครับ!! สวยกว่าเรนเจอร์คิดว่าไม่เลย แต่สวยกว่า บีที ขึ้นมาหน่อย

ออฟไลน์ Eddy5659

คงขายไม่ออกเอาเลยนะผมว่า

Ford Revo คงต้องส่งออก 100% ไปเลยนะผมว่า 555+
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic