ผู้เขียน หัวข้อ: Civic FB ช่องหน้ากล่องฟิวส์คืออะไรครับ หมุดฝามันแตก  (อ่าน 2766 ครั้ง)

ออฟไลน์ Freekick042

• Sr. Member
ตามรูปเลยครับ ปล่อยไว้โล่งๆได้มั้ยเห็นฝามันก็เหมือนเป็นแค่ตัวดักลมไม่ได้ปิดอะไรมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 13, 2016, 14:11:10 โดย Freekick042 »

ออฟไลน์ nutvas

• Full Member
ช่องดักลมครับ หมุดล๊อคเบืกได้ที่ศูนย์ครับ ของรถผมหมุดล๊อคก็เคยแตกครับ เบิกศูนย์ตัวละ 40-50 บาท

ออฟไลน์ mazeraty

ท่อดักลมเข้ากรองอากาศเครื่องยนต์ครับ ผมก็หักหมือนกันแต่ก็ใส่บังๆ ไว้ไม่ปิดก็ได้ครับอต่อย่าทำของหล่นลงไปหละ ไม่งั้นลำบากหน่อยครับ เพราะท่องอม้วนลงไปด้านล่างและวนกลับมาเข้าระบบกรอง ผมก็งงวา่จะทำมาเพื่ออะไร 555   เพราะรุ่นอื่นของฮอนท่าดักอากาศด้านหน้าตรงๆไม่ม้วนไม่งอเลย

ออฟไลน์ Freekick042

ขอบคุณครับ แต่มีหล่นไปแล้วก็คือเศษหมุดที่หักไป1ขานี่แหละ แต่มันมีกรองคงไม่ผ่านไปหรอกมั้งชิ้นใหญ่อยู่
เดี๋ยวเอาเคเบิลไทมัดไว้ก่อนแล้วกัน ศูนย์อยู่ไกลเปลืองน้ำมันรถ