ผู้เขียน หัวข้อ: ฟิล์ม Cardinal ดีไหมครับ  (อ่าน 6428 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
ฟิล์ม Cardinal ดีไหมครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2016, 15:43:57 »
ส่วนตัวเพิ่งเคยได้ยิน
ถ้าเทียบกับ 3M crystaline
เป็นยังไงบ้างครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Tomz

• Sr. Member
Re: ฟิล์ม Cardinal ดีไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2016, 20:17:19 »
รถที่บ้านผมก็ลองติดมาใช้งานคันนึง บานหน้า60 รอบคัน80 คือ มองข้างนอกมักมืดมากกกกกกกกก  แต่มองออกจากข้างในไม่มืดอย่างที่คิดแฮะ  ขับกลางแดดร้อนๆ โอเครเลย ไม่ร้อนนะ เย็นใช้ได้  แต่กับ crystaline ผมยังไม่เคยลองเลย ว่าจะเอาคันใหม่ไปลองอยู่ แต่ผมไม่ชอบฟิมใสๆสะด้วย ชอบมืดๆ ส่วนตัวๆ
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2016, 21:32:42 »
คุณภาพใช้ได้เลยครับเท่าที่ทราบเป็นแบรนด์ไทยสั่งสเป็คโรงงานในอเมริกาผลิตครับโรงงานมาตราฐาน
รุ่นที่ดีคือพวก Tuxedo ครับเอาใจคนชอบฟิล์มดำผมติดคันเก่าที่บ้านมาน่าจะเกือบ 8 เดือนแล้วโอเคเลยครับที่เหลือ

เป็น 3M ที่ติดอยู่มี Crystalline C40 C50 ตัวใสสุด 40 tuxedo จากสีภายนอกภายในประมาณ C40 ครับกันร้อนเป็นรอง Crystalline C40 ประมาณ C50 ได้ร้อนกว่านิดเดียวแต่พอเป็นตัว 60 80 อันนี้โอเคเลยครับใช้ได้เลย
เห็น Hi kool ก็แตกซี่รี่ฟิล์มดำพรีเมี่ยมมาแล้วลองดูในเว็ปดูครับน่าสนใช้ได้เลย

*จะขอไม่นับคันที่มี UV Coat ที่กระจกมานะครับเพราะมันกันได้มากกว่ากระจกปกติคันนี้ติด C40

ออฟไลน์ flybigbear

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2016, 09:53:41 »
ฟิล์มทุกยี่ห้อมีข้อดีข้อเสียในตัวของมันครับ

บ้างก็ตอบว่าดี บ้างก็ตอบว่าไม่ดี

สุดท้ายเราต้องไปดูด้วยตาของเราเองครับ หรือ ทดลองนั่งรถของที่ร้านทั้งยามกลางวัน,ยามเย็นและยามกลางคืน(ถนนมีไฟส่องทางและถนนไม่มีไฟส่องทาง)

ออฟไลน์ TonSL65

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2016, 14:34:17 »
พอใช้ได้คับ มองจากข้างนอกไม่ได้มืดอะไรมาก เห็นลางๆ ขนาดติด 80 มองจากข้างในไม่ได้ใสไปกว่าปกติมากมาย กันร้อนพอได้ แต่ถ้าแดดแรงจัดๆ เช่นเที่ยงๆ หรือบ่ายมีแสบแขนได้บ้าง กลางคืนไม่ค่อยเคลียร์เลยคับ มองชัดสู้ฮิวเปอร์ไม่ได้เลย แต่ไม่มีปัญหาลายน้ำ(ด้านนอก)ให้กวนใจเล่นคับ
Current collection
2016 Mazda2 Sedan XD High Plus L
2018 Camry HV Premium(XV70)
2019 Accord Hybrid TECH(G10)
2021 Fortuner 2.8 Legender 4WD
Next......???

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2016, 01:40:55 »
ฟิล์มทุกยี่ห้อมีข้อดีข้อเสียในตัวของมันครับ

บ้างก็ตอบว่าดี บ้างก็ตอบว่าไม่ดี

สุดท้ายเราต้องไปดูด้วยตาของเราเองครับ หรือ ทดลองนั่งรถของที่ร้านทั้งยามกลางวัน,ยามเย็นและยามกลางคืน(ถนนมีไฟส่องทางและถนนไม่มีไฟส่องทาง)
พอดีถ้าจำไม่ผิดพี่ Nikkle_pk ใช้ 3M Crystalline อยู่แล้วนะครับผมเทียบกับ 3M Crystalline เหมือนกันน่าจะพอเป็นแนวทางได้ไปหวังรถที่ร้านติดไม่น่ามีร้านไหนที่มีรถติดฟิล์มให้ลองนั่งนะครับ
ยกเว้นเจ้าของติดพอดีอย่างมากก็มีเครื่องทดสอบอินฟราเรดกับแปะให้เทียบไว้ที่แผ่นกระจกยืนยันให้เลยว่าบนถนนเวลามีรถสวนมาในที่มืดหรือที่มีไฟถนนฟิล์มที่เห็นออกมาใกล้เคียง 3M ครับไม่มีเป็นรุ้ง
หรือเป็นดาวกระจาย

แบรนด์นี้ต้องคนชอบฟิล์มดำครับใสๆก็ V-kool 3M Crystalline ดีกว่า

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2016, 09:24:00 »

พอดีถ้าจำไม่ผิดพี่ Nikkle_pk ใช้ 3M Crystalline อยู่แล้วนะครับผมเทียบกับ 3M Crystalline เหมือนกันน่าจะพอเป็นแนวทางได้ไปหวังรถที่ร้านติดไม่น่ามีร้านไหนที่มีรถติดฟิล์มให้ลองนั่งนะครับ
ยกเว้นเจ้าของติดพอดีอย่างมากก็มีเครื่องทดสอบอินฟราเรดกับแปะให้เทียบไว้ที่แผ่นกระจกยืนยันให้เลยว่าบนถนนเวลามีรถสวนมาในที่มืดหรือที่มีไฟถนนฟิล์มที่เห็นออกมาใกล้เคียง 3M ครับไม่มีเป็นรุ้ง
หรือเป็นดาวกระจาย

แบรนด์นี้ต้องคนชอบฟิล์มดำครับใสๆก็ V-kool 3M Crystalline ดีกว่า
ขอบคุณครับ พอดีผมจะเอามาติดอาคารน่ะครับ
ใช้จำนวนมากด้วย มีคนแนะนำตัวนี้แล้วบอกว่ามันใช้
ติดทั้งรถและอาคารใช้ตัวเดียวกันก็เลยลองหาข้อมูลก่อนน่ะครับ

ปล.สำหรับฟิล์มติดอาคารโดยเฉพาะ
ท่านไหนมีประสบการณ์รบกวนแนะนำด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ eaton fuller

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2016, 20:38:37 »
ใช้อยู่ อายุสั้นกว่า 3M เยอะ