ผู้เขียน หัวข้อ: ยางรถ BR MY02 คุณภาพการเกาะถนน โอเคมั้ยครับ ถ้าเทียบกับราคา  (อ่าน 2515 ครั้ง)

ออฟไลน์ kompakorn

• Newbie
  • *
พอดี จะมีเปลี่ยนให้กับรถ Honda city sv ตัวท็อป MAX 16 หาข้อมูลมาพอสมควร

ก็เลยลงตัวว่าอยากจะเปลี่ยน ยางเป็นสเปค เท่าเดิมคือ 185/55/R16 ครับ

พี่ๆคิดว่าคุณภาพยางโอเคมั้ยครับ แน่น การเกาะถนนครับ

หรือถ้ามียางอื่น ที่ สเปคเท่ากัน แนะนำก็ได้ครับ

ออฟไลน์ supercat

• Sr. Member
ราคามันต่างจาก pilot sport 3 เยอะมั้ยครับ ( ถ้าเทียบกับ size ที่เท่ากัน )   :) :) :)

ออฟไลน์ mongolias

• Hero Member
เคยใช้ MY02 อยู่ช่วงนึงครับ
ถ้าเรื่องเกาะถนนและรีดน้ำ ถือว่าโอเคเลยครับ
แต่จุดด้อยคือเสียงรบกวนครับ
ปล. ถ้าชอบยางนุ่มเงียบนี่ผ่านเจ้านี่ไปเลยครับ 555

ออฟไลน์ aun

• Sr. Member
เคยใช้ MY02 อยู่ช่วงนึงครับ
ถ้าเรื่องเกาะถนนและรีดน้ำ ถือว่าโอเคเลยครับ
แต่จุดด้อยคือเสียงรบกวนครับ
ปล. ถ้าชอบยางนุ่มเงียบนี่ผ่านเจ้านี่ไปเลยครับ 555

ตามนี้เลยครับ แต่ผมก็ยังใช้อยู่ 2 ชุดแล้ว เพราะมันเกาะดีเนี่ยล่ะครับ เนื้อยางก็ทนด้วย

ออฟไลน์ cj7

• Jr. Member
  • **
Re003 น่าจะโอเคกว่านะครับ มีเบอร์ 195/55 16

ออฟไลน์ CNX

• Hero Member
เลือกได้ตามงบเลยครับ ราคาประมาณ เรียงจากบนสู่ล่าง
Micheline Pilot Sport
Toyo T1R , Toyo DRB
Goodyear F1D5
KUMHO PS31
HANKOOK V12
185-55-16 หน้ายางแคบ เปลี่ยนเป็น 195-50-16 หรือ 195-55-16 ได้ครับ
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน