ผู้เขียน หัวข้อ: มี C-segment หรือ size ใกล้เคียง ที่เอาใจทั้งคนขับและคนนั่งไหมครับ  (อ่าน 10503 ครั้ง)

ออฟไลน์ ariazero

• Sr. Member
แนะนำ Altis 1.8G
และ Cilvic 1.8 EL

ไม่งั้นก็ Altis 1.8 E
Cilvic 1.8E

Cilvic นี่ต้องไปลองนั่งหลังก่อนนะ...
'8X Familia, '91 TFR ,
'94 Sunny B13, '98 520i (E28), '99 Sunny B14,
'08 Vios, '08 C200, '08 Vitara
'15 Vios, '17Accord G9 MC, '17 X1 18i

ออฟไลน์ PAN

• Hero Member
ผมว่า sylphy turbo
แต่จริงๆแล้วผมว่า golf gti ตอบโจทย์มาก ที่นั่งหลังเข้าออกง่าย leg roomพอสมควร ลุกนั่งง่ายด้วย

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ akewizard

ลองดู Subaru Forester Turbo ไหมครับ (SUV ระดับ C Secment)
240 ม้ากับเกียร์ CVT ที่ไม่เหมือนชาวบ้าน น่าจะให้อัตราเร่งที่เร้าใจพอสมควร ช่วงล่างไม่แข็งมาก ตัวรถใหญ่โปร่งพอสมควร
ขับสี่ลุยได้ในบางเวลา ท้ายรถขนของได้เยอะ น่าจะเอาใจได้ทั้งคนนั่งคนขับ

ออฟไลน์ legion

• Full Member
ตกลงจะเอารถขนาดกลาง d seg หรือขนาดคอมแพค c seg ครับ
ถ้าคอมแพคคาร์ มันไม่มีคันไหนนั่งสบายกว่า d seg หรอกครับ
เว้นแต่จะไป คอมแพคเอสยูวี crv xtrail forester สบายกว่าคอมแพคคาร์ แต่ก็สบายสู้เก๋งกลางไม่ได้อยู่ดี

ออฟไลน์ nut25784

Altis อย่าเชียว นั่งไม่สบาย เบาะสั้นๆ ดุ๊กดิกๆ เก็บเสียงแย่ ญาติใช้อยู่  (แต่ญาติคนนี้เขาเป็นแฟน toyota)

ผมว่าเบาะหลัง Civic FD FB นั่งสบายกว่า  FC ไม่เคยลอง 

พวกนี้ผมได้เป็นคนนั่งเดินทาง ตจว. มาบ้างครับ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
เอิ่ม คันนี้ผมไม่เคยลองนะ แต่เท่าที่(เคย)อ่านรีวิวมาอาจตอบโจทย์ของคุณก็ได้, Volvo V60 ครับ รอท่านที่ครอบครองมาคอนเฟิมอีกที

ออฟไลน์ hong_G

• I aM HoNG
CX5 2.2D 2Wd ติดตัวปรับเบาะหลังให้เอนได้ครับ

คิดแบบนี้เหมือนกัน ... รถ SUV ไม่สูง ไม่เตี้ย... คนสูงอายุไม่ต้องปีนขึ้น-ลง หรือ ลุกยากเหมือน เก๋ง Sedan

CX-5 ปรับเบาเอนได้อีกนิด เป็นอะไรที่ลงตัวเลยครับ ... Leg Room ไม่ได้แคบเหมือน Mazda 2 / Mazda 3 / Mazda CX-3

อัตราเร่งไวเหลือเฟือ ... การขับขี่ ความคล่องตัว ให้ฟีลไม่ต่างกับ Mazda3 เลยฮะ ... คล่องตัวกว่า D-Segment

ออฟไลน์ Inwsatan

• Jr. Member
  • **
x-trail น่าจะดีผมไม่รู้ว่าคุณขับโหดแค่ไหนถ้าโหดมากลองฟอเรสเตอร์ไม่ก็cx-5 ซิลฟี่เทอโบ990kเก็บเงินไว้รอนิสโม่ก็โอนะ

ออฟไลน์ mothsan

ขับสนุกแรง ด้านหลังกว้างนั่งสบาย ขนาดไม่เล็กไม่ใหญ่เกินไป
นี่มันคอนเซ็บcivic turbo เลยครับ
ส่วนซิลฟีก็โอนะแต่พวงมาลัยไม่คมเท่าไหร่นะครับถ้าจำไม่ผิด

ออฟไลน์ G.K

• Respect Others' Opinions.
ถ้าตามโจทย์ "แรงและนั่งสบาย" ใกล้เคียง teana j32  คงมีแค่  Sylphy Turbo  เพราะซิลฟี่ขนาดตัวรถและลักษณะภายในห้องโดยสารคล้ายคลึง teana j32 ที่สุด  แต่ขึ้นอยู่กับว่าคุณชอบซิลฟี่หรือเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2016, 01:44:13 โดย G.K »

ออฟไลน์ yourturle

NEW CIVIC 1.5
ALTIS NURBURGING 2
C SEG
One Day.