ผู้เขียน หัวข้อ: Series5 msport กับ CLS สำหรับอายุ 25-30 คันไหนเท่ห์กว่าครับ  (อ่าน 9365 ครั้ง)

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
Re: Series5 msport กับ CLS สำหรับอายุ 25-30 คันไหนเท่ห์กว่าครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2016, 14:35:14 »
สำหรับผม Exterior ของ CLS ดูดีในแบบ Luxury มากกว่าครับ ออกแนวหรูหรา ส่วน 5 Series MSport ออกแนวเท่แบบดุดันมากกว่า

ส่วนตัวชอบแนว Luxury มากกว่าครับ ผมเลยเป็นเสียงส่วนน้อยที่ชอบ 5 Series ตัว Luxury มากกว่า MSport แต่ทั้งสองคันก็ยังสวยห่างไกลกับ CLS (เฉพาะ Exterior) ในความเห็นส่วนตัวผมนะ

ออฟไลน์ aobness

• Sr. Member
Re: Series5 msport กับ CLS สำหรับอายุ 25-30 คันไหนเท่ห์กว่าครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2016, 21:28:19 »
ยอมขับรถพ่อครับเท่ๆ เลือก CLS

ออฟไลน์ Anvers30

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2016, 23:07:33 »
ทรง CLS งามบาดใจ เห็นทีไร ต้องเหลียวมองทุกทีไป แถมเจอบ่อยมาก บ่อยกว่ารถญี่ปุ่นบางรุ่นด้วยซ้ำ แต่ก็ยังดูได้ไม่เบื่อ ผิดกับซาลูนเมอร์คยุคใหม่ ที่ผมว่าเส้นสายมันก็ล้ำอยู่ แต่ดูจำเจ เป็นพี่น้องแฝดจ๋าเกินงาม

ส่วน f10 ทรงรถ มันดูเหมาะสำหรับนักธุรกิจหัวทันสมัย พุ่งทะยานไปข้างหน้า สวยจบก็จริง แต่ขาดความละเมียดในด้านดีไซน์ และความเตะตา ชวนมอง อย่างที่เมอร์คมีให้กับ CLS ครับ

ออฟไลน์ Nutcracker

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2016, 00:41:38 »
ถ้าแยกเรื่องการขับขึ่ไปก่อน ให้คิดถึงระยะเวลาที่จะใช้ด้วยเช่นใช้รถถึง10ปี up ไหมครับ ถ้าซื้อตอนอายุ30 อีก10ปีก็ อายุ40แล้วไม่ใช่เด็กๆแล้ว สำหรับผมเลือก cls ครับเพราะคิดว่ามันเข้ากับเราที่อายุมากขึ้น
อยู่ที่สังคมของเราด้วยครับ ซึ่งมันก็มีอิธิพลกับความชอบของเราเหมือนกัน

ออฟไลน์ accord

• CLS 250d AMG :)
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2016, 21:31:34 »
ใช้ CLS 2016 ตัว AMG ล้อ 19 ไฟหน้า led multibeam สว่าง+ฉลาดสุดๆ

ดูภายนอกเหมือนจะยาว เกือบๆ 5 เมตร แต่เข้าไปนั่งข้างใน ไม่เล็ก ไม่ใหญ่ ขับง่ายเหมือนรถญี่ปุ่น camry accord ทั่วไป

หลังคาค่อนข้างต่ำและลาด   เพราะจริงๆแล้วมันก็คือรถคูเป้ ขนาดใหญ่ นี่แหละ แต่ทำเป็น 4 ประตู

ระบบเกียร์ 7 speed บ้านเรา   เมืองนอกให้ 9 speed แต่ 7 speed ก็ไม่มีปัญหา กดเป็นมา แรงบิด 500 nm   ใช้ได้ทีเดียว

ส่วนเครื่องยนต์ 2.2 ลิตร ณ ปัจจุบัน เทคโนโลยีไม่มีอะไรมาก ปัญหาจุกจิกไม่ค่อยมีแล้ว   เพราะตอนนี้รถเครื่องยนต์รุ่นใหม่ๆของ MB ไปเน้น diesel hybrid และแบบ plug-in   

ช่วงล่างพอรับได้ ไม่แข็ง และอ่อนเกินไป   ระบบเบรคไม่ค่อยชอบใจสักเท่าไหร่ น่าจะใจปล้ำให้เบรค AMG มาเลย สำหรับ MBTH

ถ้าชอบ CLS แนะนำตัว AMG ครับ   จัดมาให้แบบครบๆ โดยเฉพาะไฟหน้า led multibeam ขับทางไกล ออก ตจว. สบายสุดๆ

ส่วน S5   ก็น่าใช้ครับ มี BSI ด้วย ขับสบายๆเลย สบายกระเป๋า   ส่วน MB จ่ายค่า service ตามระยะ --"

ปลาย model ทั้งคู่   เลือกที่ใช่   ถูกใจที่ชอบ

แนะนำไปลองขับทั้ง 2 รุ่น ก่อนตัดสินใจ

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2016, 23:07:55 »
จริงๆ ผมว่ามันเกินอายุไปทั้งคู่ครับ เหมือนเอารถพ่อ รถผู้ใหญ่มาขับ ดูไม่สมวัย

แต่ถ้าต้องเลือก จะเอา เท่ห์ ผมว่า 5-series นะ

CLS ออกแนว สวยหรู มากกว่า

ออฟไลน์ demo2

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2016, 00:11:34 »
s 5