ผู้เขียน หัวข้อ: // รายการวิทยุ DR!VE By J!MMY FM 93.5 ประจำวันที่ 21 พฤษภาคม 2016 (RE-RUN) //  (อ่าน 3335 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
DR!VE THE WORLD :

พึ่งจะผ่านพ้นเรื่องอื้อฉาวจากมิตซูบิชิที่ถูกจับได้ว่ารถยนต์ที่จำหน่าย
กินน้ำมันน้อยกว่าความเป็นจริงได้ไม่นาน ล่าสุดลักษณะคล้ายกัน
เกิดขึ้นอีกครั้งกับซูซูกิ โดย Suzuki ยอมรับ ทำการทดสอบ
ความประหยัดไม่ตรงตามข้อกำหนดของรัฐบาลญี่ปุ่น

ทางฟากของรถฝรั่งก็มีปัญหาเช่นกัน Ford ถูกลูกค้าออสเตรเลีย
รวมตัวกันฟ้องร้อง เพราะปัญหาเกียร์ Powershift เกียร์ลูกเดียวกับ
ที่สร้างปัญหาแก่ผู้ใช้ชาวไทยนั่นล่ะครับ และที่เยอรมันมีการเปิดเผยว่า
Opel Zafira ติดตั้งซอฟท์แวร์ปิดระบบบำบัดไอเสียในบางสถานการณ์ !!!!

สัปดาห์นี้เรามีข้อแนะนำดีดีแก่ผู้ซื้อรถที่ประสบปัญหาความบกพร่อง
จากการประกอบจากโรงงาน หากคุณต้องเรียกร้องความเสียหายที่เกิดขึ้น
ควรทำอย่างไรให้ถูกวิธี ตามลำดับขั้นตอน

เราเล่นเพลง Hands To Myself ของ Selena Gomez
ที่คุณผู้ฟังขอเข้ามาครับในสัปดาห์นี้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 23, 2016, 23:00:14 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ Puitam

• Sr. Member
ขอบคุณมากนะครับ  ได้ฟังแต่แห้งตลอดเลย

ออฟไลน์ SINGHA

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ