ผู้เขียน หัวข้อ: จะไปรับ Pajero sport 2wd gt 2016 ต้องตรวจเช็คตรงไหนเป็นพิเศษบ้าง  (อ่าน 4094 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bunyarit344

• Sr. Member
ต้นเดือนหน้าจะไปรับ Pajero sport 2wd gt 2016  ต้องตรวจเช็คตรงไหนเป็นพิเศษบ้าง 
ขอคำแนะนำหน่อยครับ  เป็น SUV (PPV)  คันแรกของบ้าน   :-X

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• Hero Member
  • นับ1ใหม่
รู้สึกตัวขับ2 อย่าลืมเช็คยางด้วยนะครับ มีแอบบวมไหม เห็นเป็นกันหลายคนในส่วนของยางระเบิด
จนผมไม่รู้ว่าเป็นที่ยางไหม ส่วนนึงสมาชิคเค้าขับไปเหยียบเหล็ก ตะปู บดจนยางฉีก
แต่ก็มีส่วนนึงที่ ขับไปยางระเบิด โดยไม่ทราบสาเหตุ กันไว้ก่อนครับ
เดินดูมันทั้ง4ล้อเลย เช็คลมยางด้วย เพราะออกจากศูนย์พี่เค้าเติมให้ 60 ขับ2รอคนต่อไปมาเสริมครับ

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
ส่วนตัวแนะนำให้ดูที่เอกสารครับ ตัวรถค่าDeflect ถ้ามันเกิดมันก็ยังไม่ค่อยแสดงออกช่วงนั้นเท่าไหร่

ดูเอกสารของเราที่เป็นพวกใบจอง อะครับเช็คกับเอกสารรับรถ ว่าตรงกันไหม

ค่าดอกเบี้ย/ค่างวด/ของแถม ตรงกับที่ระบุในใบจองไหม บางทีของอาจจะมาไม่ครบ

อาจจะเพราะยั่งตกเบิกส่งมาไม่ถึงในวันที่เรารับรถ หรือการจงใจลืมของเซลล์

ถ้าไม่ครบบางทีจะมีเอกสารให้สำหรับรอเข้ามารับการติดตั้งเมื่อของมา ถ้าไม่ให้ได้มายังไงขอให้ได้ครับ กันการเบี้ยว(แบบที่ผมบอกคือเซลล์ไม่ให้ตามที่เราคุยแต่บ่ายเบี่ยง)

พวกของแถมนี้หละบางทีดูยากก็พวกฟิลม์ถ้าบางที่เช็ดลายที่ติดมากะฟิลม์ออก

พวกเรื่องเอกสารของไฟแนนซ์ตรงนั้นตรวจสอบดีๆนะครับ บางทีดอกตรงค่างวดตรง แต่..... บวกค่าประกันชีวิตไปด้วย

ซึ่งปกติเราสามารถขอไม่ทำได้ ถ้าเราแจ้งว่าไม่ทำอยู่แล้ว ตรวจสอบให้ตรงว่าไม่ได้ทำตรงส่วนนี้ไว้ เพราะหลายครั้งที่ผมเจอๆจากในกลุ่มคลับรถ มีสมาชิกในกลุ่มด้วยกันชอบบอกว่าโดนบังคับทำ
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ AkE

มาเก็บความรู้ มีเพื่อนกำลังออกเหมือนกัน ถ้าเป็นผมๆจะเช็คลมยางครับว่าเติมมาแข็งให้ประหยัดน้ำมันรึป่าว 555555 แซวเล่นนะครับ

ออฟไลน์ SM.

ยินดีกับรถใหม่ครับ

ออฟไลน์ tnp_super

ทำเป็นเช็คลิสต์เลยครับว่ามีอะไรบ้างแล้วตรวจเช็คตามนั้น

ออฟไลน์ ps000000

ถ้าว่าง ก่อนวันรับรถออกมาจริงๆ

แนะนำให้ไป ตรวจสภาพรถก่อน นัดเซลล์ครับ เพื่อตรวจ

วันจริง ดูให้ตรงกับที่เราเคยตรวจไว้ ก็ไม่ต้องเหนื่อยมาก

(สำหรับคนที่พอมีเวลา)

ออฟไลน์ keamgladnan

ที่น่ากลัวที่สุดคือ พวงมาลัยคลอนครับ

ออฟไลน์ พ่อลูก2

• Jr. Member
  • **
เช็คกระจกมองหลังครับ มันจะ ไม่แน่น เงาะแงะ เง๊ะง๊ะ 55555 เรียกถูกรึเปล่า ไม่รู้มันจะเหมือนตัวท็อปรึเปล่าน่ะครับ ลองดูของผม เริ่มๆครองแครงล่ะ
อ้อ อีกอย่าง ลมยาง ศูนย์ชอบเติมมา 60 มันเยอะเกินไป ออกจากศูนย์ก็ไป ร้านยางให้ปล่อยลมออกน่ะครับ เติม 32 ก็พอครับ ลองดูข้างประตูผมก็จำไม่ได้ว่าเท่าไรที่มิตซูให้เติม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 23, 2016, 15:45:15 โดย ken2557 »

ออฟไลน์ Volta

1. ถ้ายังไม่ได้สปอยเลอร์หลัง ให้โทรจี้ไปที่ call center เลยนะครับ ผมรอ 3 เดือน ต้องโทรไปจี้ถึงจะได้ของ
2. ถ้าคุณได้รับของแถมเป็นชุดแต่ง 3 ชิ้น  ตัวชายกันชนด้านหน้าและหลังที่เป็นของเดิม ต้องได้รับกลับมาด้วย
3. ลองหมุนพวงมาลัย  เช็กว่าพวงมาลัยคลอนหรือไม่ ถ้าคลอนก็ขอเปลี่ยนรถไปเลย เพราะล็อตปัจจุบัน ไม่เป็นกันแล้ว

นอกนั้นก็ไม่มีอะไรครับ  พวกระบบเรด้าห์เตือนการชน ไห้เซลล์แนะนำวิธีการใช้ให้ละเอียดนะครับ 

ปล. ช่องเสียบ usb อยู่ในกล่องเท้าแขนตรงกลางนะครับ (ผมหาตั้งนาน :-)  แล้วก็ หาชุดล็อคยางอะไหล่มาติดกันไว้หน่อยก็ดี ยางอะไหล่เป็นล้อแม็ก ล่อตาล่อใจโจรมากครับ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ pee1818

1. ถ้ายังไม่ได้สปอยเลอร์หลัง ให้โทรจี้ไปที่ call center เลยนะครับ ผมรอ 3 เดือน ต้องโทรไปจี้ถึงจะได้ของ
2. ถ้าคุณได้รับของแถมเป็นชุดแต่ง 3 ชิ้น  ตัวชายกันชนด้านหน้าและหลังที่เป็นของเดิม ต้องได้รับกลับมาด้วย
3. ลองหมุนพวงมาลัย  เช็กว่าพวงมาลัยคลอนหรือไม่ ถ้าคลอนก็ขอเปลี่ยนรถไปเลย เพราะล็อตปัจจุบัน ไม่เป็นกันแล้ว

นอกนั้นก็ไม่มีอะไรครับ  พวกระบบเรด้าห์เตือนการชน ไห้เซลล์แนะนำวิธีการใช้ให้ละเอียดนะครับ 

ปล. ช่องเสียบ usb อยู่ในกล่องเท้าแขนตรงกลางนะครับ (ผมหาตั้งนาน :-)  แล้วก็ หาชุดล็อคยางอะไหล่มาติดกันไว้หน่อยก็ดี ยางอะไหล่เป็นล้อแม็ก ล่อตาล่อใจโจรมากครับ

ยางอะไหล่เป็นล้อแม็ก โดยส่วนตัวผมแนะนำให้ขายครับ ได้เงินเยอะอยู่แล้วซื้อล้อกระทะยางเปอร์เซ็นใส่ไม่เกินพัน
แล้วต่อไปก็ไม่ต้องมานั้งกังวลยางอะไหล่หายมั้ย จอดรถไปกินข้าว กินไปห่วงไป ผมทำแบบนี้นะครับ
เคยใช่ยางอะไหล่ก็แค่ครั้งเดียว วิ่งแปบเดียวก็ถึงปั้มปะยางแล้วก็เก็บเหมือนเดิม

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ KaIaK118

ขอเพิ่มเติม

ระดับน้ำมันเครื่อง บางคันมาพอดี ขีดล่างเลย
เช็คลมยางด้วย ของผมก็โดนอัดมา 60 มั้ง 4 ล้อเลย
คันผม มีน๊อตแถม หรือ หลุดมาตัวนึง ที่ฝากระโปรงหลัง ลองเขย่าดู
พวงมาลัยผมเอียงซ้าย แต่ไปตั้งข้างนอกเองละ (ขี้เกียจทิ้งรถไว้ศูนย์)