ผู้เขียน หัวข้อ: [คลิป] กระบะเข้าโค้งแบบนี้ บอกเลยว่า น่ากลัวมากครับ  (อ่าน 11530 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
มอไซค์ที่วิ่งตามรถขนของมีหัวใจวายได้เลยนะนี่
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
โค้งแบบนี้เข้ายากเพราะมันไม่สโลป และก้อมีเยอะมากในเมืองไทย มาเร็วบวกกับยางไร้คุณภาพ สงสารแต่รถที่สวนกันแล้วชนเต็มๆ ไม่แน่ใจว่าเสียชีวิตด้วยหรือเปล่า
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ No Trespassing

มาเร็วเกินไป + ไหล่ทางฝั่งซ้ายเป็นทราย

กดมาแรงๆ ยังไงก็หลุดครับ รถเก๋งช่วงล่างเทพๆ เจอแบบนี้ก็หมุนเหมือนกัน

ดีที่สุดคือ ขับให้ช้าลงครับ ปลอดภัยที่สุด

ออฟไลน์ TDCI

• Sr. Member
หลุดแบบนี้ ยังแก้ได้มั๊ย ต้องแก้ยังไง

ไม่ต้องแตะเบรก เหยียบคันเร่งส่ง จะยังเอาอยู่มั๊ย?

ออฟไลน์ 380Z

ถ้าเป็นผมยกคันเร่งไม่เบรค โอกาสปัดน้อยมากครับ
จริงๆขับกระบะอาการแบบนี้จะเป็นบ่อย มันไม่จิกโค้งเหมือนเก๋ง
เรื่องยางก็มีส่วนเยอะครับ ยางแถมรีโว่เป็น at แต่ดูดอกแล้ว ht จ๋าเลย

ดูคลิปหลายรอบ ถ้าเป็นผมขับเอง ดูยังไงก็ไม่น่าหลุดครับ

ออฟไลน์ keamgladnan

ฃ่วงล่างกระบะ นี่เห้นขับสาดโค้งกันเร็วๆแล้ว อยากเอามือทาบอกแล้วอุทาน  เอาอะไรมามั่นใจกันขนาดนั้น

เคยขับเส้นเพชรบุรี ขับซัดตามกะกระบะขนน้ำแข๊ง 140 เข้าโค้งผมเก๋งยังเหวอเลย  แต่กระบะขับหน้าตาเฉย 
เออมันแน่   

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ใช้รุ่นนี้อยู่ครับ ถ้าความเร็วไม่เกิน 130 จะดีด+ดึงได้สนุกมากโดยเฉพาะตอนใช้ Power Mode เดาว่าคนขับคงยังสนุกกับรถใหม่
1.ดูจากแผงเหล็กกั้นขอบทางน่าจะลงถนนกันบ่อยนะครับจุดนี้
2.ควรระลึกด้วยว่า รีโว่เป็นรถที่ไม่ได้มีจุดเด่นเรื่องช่วงล่าง แถมยางมันเป็น AT อีกนะ
3.ถ้ามีพวกระบบความคุมการทรงตัวน่าจะช่วยได้มากกว่านี้ กระบะทุกรุ่นถ้าเกิดไม่มีระบบนี้แล้วล้อ 2 ล้อไปเหยียบทรายแบบนั้นในโค้ง ผมว่าเป๋หมด

ออฟไลน์ toonze

ขับไม่เข้าโค้ง มีบ่อยมากครับ ผมว่าเพื่อนๆๆเจอทุกวัน ทางโค้งขับกินเลนมาอีกทาง แต่อันนี้กินเลนอีกด้าน หลุดขอบถนนไปเจอทรายเข้า โทษคนขับครับ

ออฟไลน์ sornocz

• Jr. Member
  • **
ประมาทขนาดนั้นทำไมไม่เร็วกว่านี้ซัก 2 วิละ  จะได้ซัดเข้าใต้สิบล้อ  ไม่ต้องทำคนอื่นตาย...RIP ผู้เสียชีวิตครับ

ออฟไลน์ Untouchable

เสียใจด้วยครับ ทำไมเหตุการแบบนี้ในบ้านเราถึงเยอะมาก

ออฟไลน์ tierak

คนขับประมาท +ไม่รู้สมรรถนะรถที่ตัวเองขับ

ออฟไลน์ burst

• Full Member
รถมอไซขายของพ่วงข้างคงเสียวน่าดู
ลักษณะคือมองกระจกมองหลังจนเกือบจะขี่ตกไหล่ทาง
Toyota Soluna Vios MC 1.5 S '06 1NZFE
BMW 3-Series 320D LCI Sport line '16 B47D20
Nissan Navara NP300 VL 4WD '17 YD25DDTi

ออฟไลน์ lacked

• Full Member
ถนนสองเลน รถก็เยอะ พี่จะรีบไปไหนครับ

ออฟไลน์ SM.

แย่มากๆ ทำคนอื่นเดือดร้อนไปด้วย

ออฟไลน์ Focuszaa

ไปเอาความมั่นใจผิดๆแบบนี้มาจากไหน มันก็กระบะไม่ใช่ 86 สักกะหน่อย ประมาท มากๆ แสดงความเสียใจต่อผู้เสียชีวิตด้วยครับ

JONNY

• บุคคลทั่วไป
รถขับหลัง เข้าโค้งเหยียบคันเร่งส่ง หมุนสิครับ ดริฟไม่เป็น

ออฟไลน์ bravo

จากที่ผมเข้าไปอ่านกระทู้ในคลับปิคอัพ อยู่บ่อยๆ

รถเปล่า(ไม่บรรทุกของ)หลายคัน เติมลมยางกันแข็งมาก ล้อหลัง 38-45 ปอนด์

และยางสภาพไม่สมบูรณ์ บางคันก็ยังจะฝืนใช้

ยางจีน เป็นที่นิยมอย่างมาก เพราะราคาต่ำ ( คุณภาพก็ต่ำ ตามราคา )

เหล่านี้ ก็มีส่วนทำให้รถหลุดโค้งกันบ่อยๆ ครับ

ออฟไลน์ O_o"

ระบบควบคุมการทรงตัว (VSC) สำคัญมากๆครับ ในสถานการณ์แบบนี้

ออฟไลน์ Darkart

ความประมาท ขับมาเร็ว ใช้ความเร็วเกินที่ใช้ในโค้งนั้นๆครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์