ผู้เขียน หัวข้อ: ลบ  (อ่าน 5085 ครั้ง)

preme123

• บุคคลทั่วไป
ลบ
« เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2016, 20:22:33 »
ลบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2019, 02:21:54 โดย preme123 »

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
เรื่องตะกั่วหลุดน่าจะไม่ใช่ปัญหาคับ

เพราะถ้าจำไม่ผิดเคยอ่านเจอมาว่าขณะล้อหมุนจะมีแรง....อะไรสักอย่างที่จะทำให้ตะกั่ว

ติดแน่นกว่าเดิมด้วยซ้ำ

ส่วนว่าเครื่องมือพิเศษให้การตั้ง 0 ก็ไม่เห็นจะต่างกับรถทั่วๆไปตรงไหนน่ะคับ
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ choomodify

เรื่องตะกั่วหลุดน่าจะไม่ใช่ปัญหาคับ

เพราะถ้าจำไม่ผิดเคยอ่านเจอมาว่าขณะล้อหมุนจะมีแรง....อะไรสักอย่างที่จะทำให้ตะกั่ว

ส่วนว่าเครื่องมือพิเศษให้การตั้ง 0 ก็ไม่เห็นจะต่างกับรถทั่วๆไปตรงไหนน่ะคับ

ใช่แรงเหวี่ยงหนีศูนย์กลางรึป่าวครับ

ออฟไลน์ kimmeng21

ใช่แรงเหวี่ยงหนีศูนย์กลางรึป่าวครับ

ใช่คับๆๆ มันจะทำให้ตะกั่วติดกับแผ่นกาว 2 หน้า แน่นมากขึ้น  8) 8) 8)
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ joe560-4

• Sr. Member
ตอนได้ lambo 560-4 มาใหม่ๆวิ่งเร็วๆ แล้วรถมีไฟโชว์เกี่ยวกับระบบการทรงตัวขึ้นครับ ก็เลยลองเอาไปตั้งศูนย์ ที่ CG 0-400 แถวเลียบด่วนครับ เสียไป 1,000 บาท พอตั้งเสร็จวิ่งเร็วๆแล้วไฟไม่โชว์อีกเลยครับ

ออฟไลน์ Dubee

เคยไปเติมไนโตรเจนฟรีที่บีควิก สาขาแถวๆบ้านผม มองไปในร้านเห็นปอร์เช่ คาเยน กำลังขึ้นเครื่องตั้งศูนย์ถ่วงล้อครับ

อีกทีตอนไปสลับยางร้านยางบ้านๆ ที่เปลี่ยนประจำ ในร้านมีเมซาราติ กำลังสลับยางและถ่วงล้อใหม่ครับ

ออฟไลน์ mitr

• Jr. Member
  • **
เคยไปตั้งศูนย์ล้อที่บางพลัดศูนย์ล้อ ก็เห็นรถสปอร์ตราคาแพงมาทำที่นี่กันเยอะ
ทั้ง ๆ ที่เครื่องมือก็พื้น ๆ แถมยังดูเก่ากว่าบางร้านซะอีก
คิดว่าคงจะอยู่ที่ฝีมือของแต่ละร้านนะครับ

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
ถ้าตั้งศูนย์ถ่วงล้อธรรมดาผมให้อู่เจ้าประจำเช็คให้ครับ ถ้าหนักกว่านั้นผมขึ้นรถสไลด์เข้าศูนย์  อู่นอกเคยเอาไปทำสีกันชนที่
 Ts motorแถวปทุมวันมารอบเดียว งานดีใช้ได้ครับ
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ Tee@Abuser

• Full Member
  • T&T Garage
ผมใช้บริการ ที่ CG0-400 สาขา รามอินทรา กิโล 4

เอา Gallado , Avantador ไปตั้งประจำ ครับผม
T&T Garage & Spp Garage
Sahakorn 17 racing factory