ผู้เขียน หัวข้อ: จำเป็นต้องมีรถ กับ ความอยากจะมีรถ พี่ๆ ในห้องนี้ ซื้อรถเพราะว่าอะไรครับ  (อ่าน 6443 ครั้ง)

ออฟไลน์ dorAdeMOn

• Jr. Member
  • **
ความจำเป็นต้องมีรถของผมคือต้องใช้ในการเดินทางหรือเพื่อการทำงานครับ

ส่วนความอยากมีรถคือ ผมมีคนที่จำเป็นแล้ว อีกคันคือรถที่อยากได้จริงๆครับ

แต่ถ้าบางตนมีความจำเป็นด้วย และอยากมีด้วยพอดี ก็ถือว่ากำไรล้วนๆครับ

ออฟไลน์ SINGHA

• Newbie
  • *
อยากมีรถเพราะ จำเป็นต้องใช้สะดวกเวลาเดินทางไกล
และที่สำคัญคือเมื่อมีรถแล้วภาระค่าใช้จ่ายยังไม่สูงเกินเงินที่เราหาได้และก็ยังมีเงินเหลือเก็บอีกจำนวนนึง
จึงตัดสินใจซื้อรถ

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
จำเป็นครับ ถึงซื้อ ส่วนจะซื้อคันไหน มันขึ้นกับช่วงนั้นๆ เช่นขับคนเดียวไปทำงาน หรือเพื่อรับ-ส่งลูกไปโรงเรียน

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ความอยากล้วนๆครับ แล้วมันจะสร้างเหตุผลที่จำเป็นจะต้องซื้อมาเอง
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
อยากมีครับ
ถามว่าจำเป็นมั้ยมันก็ไม่ได้จำเป็นนะตอนไม่มี แต่พอมีมันก็กลายเป็นของจำเป็นไปละ

ออฟไลน์ demo2

• Sr. Member
คันแรก need
คันต่อๆมา want

ออฟไลน์ Pasakorndvm

จำเป็นต้องมีครับ ไปพบลูกค้าอยู่ต่างจังหวัดทั่วไทย
แต่รถรุ่นที่ใช้อาจเกินจำเป็น
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่

ออฟไลน์ บางละมุง 1/3

• Jr. Member
  • **
  • แค่คิดดี ทำดี ก็พอ
เพราะความพร้อมเรื่องการเงินครับ

ออฟไลน์ palma

จำเป็นต้องใช้ครับ

และเลือกด้วยเหตุผล มากกว่า อารมณ์ นิดๆ ครับ
2023 : SK9 FB20 ES4.0 SAWD
2017 : NSP170R-2NR-FE+CVT
2015 : B17-MR16DDT+CVT-M6
2014 : L33-QR25DE+CVT-8
1995 : SXV10-3S-FE (sold)
1994 : AE101-4AFE+MT (sold)

ออฟไลน์ Tien.W

พ่อยกรถให้ ตั้งแต่ ม.4 ใช้ร่วมกับแม่ ไว้รับส่งน้อง และ ขับไปเรียน / เรียนพิเศษ ณ ตอนนั้น ครับ

พอโตขึ้นมา เรียนจบ ทำงาน รถคันนั้น ก็ตกเป็นของผม ก็ใช้บ้าง / ไม่ใช้บ้าง ตามแต่โอกาส อย่างตอนทำงานแถวปทุมวัน ก็ไม่ใช้เลย นั่งรถไฟฟ้าสะดวกกว่า แต่ตอนทำงานวิภาวดี ใกล้กว่า แต่ต้องขึ้นรถ 2 ต่อ เดินไกล รอรถนาน ก็จะเอารถมาใช้น่ะครับ

ปัจจุบัน อยู่ ปราจีนบุรี รถไว้ขับเข้ากทม. กับ ขับเที่ยว แค่นั้น .. แต่ก็ยังเลือกรถที่ตอบสนองความอยาก ความต้องการของตัวเอง ต้องการรถที่สมรรถนะ และ ปลอดภัย หากเกิดอุบัติเหตุขึ้นมาครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
อยากมีและจำเป็นต้องใช้ครับ
ทางบ้านซื้อรถมาเพิ่มตอนผมอยู่ ม5
ช่วงนั้นก็ได้ใช้บ้างเป็นบางวัน เรียนพิเศษเยอะ ไม่เป็นภาระพ่อแม่ต้องไปรอรับ
พอเข้าปี 1 ก็ได้ใช้เต็มตัว
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ หนึ่ง บ้ารถ

• Full Member

ส่วนตัวขี่จักรยานกับมอเตอร์ไซค์ ไม่คิดจะมีรถ เพราะแฟนก็มีรถอยู่แล้ว

แต่จำเป็นต้องซื้อเพราะวันนั้นฝนตก แม่ป่วยหนัก จะพาไปหาหมอ แฟนก็ไปทำงาน ไปมอไซค์ไม่ได้ แท็กซี่ก็ไม่มีว่าง กว่าจะว่างโบกอยู่เกือบชั่วโมง

เลยรู้เลยว่ารถมันจำเป็นจริงๆ ตอนหลังมาได้งานที่จำเป็นต้องมีรถอีก ก็เลยได้ซื้อ

ออฟไลน์ RedMachine

• Newbie
  • *
ตอนนี้ยังไม่ได้ซื้อรถเป็นของตัวเองนะครับ

จำเป็น : ผมพักที่หอพักของบริษัทไม่มีความจำเป็นต้องใช้รถ แต่ต้องใช้รถมอไซค์เข้าไปในเมือง 20 km. วิ่งสวนทางกับรถพ่วงรถสิบล้อ แต่ก็ออกไปเฉพาะตอนกลางวันแทน

ความอยาก : แหงอยู่แล้วครับว่าอยากได้ แต่ด้วยเหตุผลหลาย ๆ อย่างเลยทำให้ผมต้องอดทนรอ...รถที่คู่ควรมันจะมาในเวลาที่เหมาะสม(เหมือนปลอบใจตัวเอง)

ออฟไลน์ Mizuihisachi

• Full Member
อยากมีรถครับ ดูมาเรื่อยๆ น้ำลายย้อยแล้วย้อยอีก
จนถึงวันทีีจำเป็นต้องมีครับ ถึงซื้อ

ออฟไลน์ Lancer

• Sr. Member
อยู่เมืองไทยครับ ส่วนใหญ่ก็จำเป็นแหละครับ และมีอีกหลายคนๆที่ก็จำเป็น แต่ไม่มีเงินจะซื้อครับ

เมืองไทย รถไม่น่าใช่สิ่งฟุ่มเฟือยนะครับ  นอกจากคนสะสม

ออฟไลน์ yourturle

จำเป็น อันดับ1 แต่ขอเลือกที่ชอบต่อท้าย จึงซื้อ
One Day.