ผู้เขียน หัวข้อ: เส้นทางที่อันตราย เสี่ยงต่ออุบัติเหตุ ที่เพื่อนสมาชิก เจอมาเอง  (อ่าน 9449 ครั้ง)

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• Hero Member
  • นับ1ใหม่
สายลงใต้ระวังเรื่องทางโค้งนะครับ โค้งมันทำกันไม่รับ โค้งบางโค้งลาดลงเฉยเลย
ไม่รู้สร้างยังไงกัน แล้วพวกสะพานข้ามคลองก็ระวังด้วย ถนนกับสะพานไม่เสมอกัน
พวกยางแก้มเล็กๆระวังนะครับ ตอนลงนี่บางจังหวัดเหมือนจะเหาะลง
ระวังมอไชค์แอบข้ามตรงเกาะกลางถนนด้วยนะครับ ป่ายางมันเยอะ พวกลักไก่แยะ

ออฟไลน์ Tan Int

เส้นที่แคบ ลื่น และชอบมีสิบล้อเช่นอำเภอสอง จ.ลำปาง เป็นต้น ผมเคยจะเร่งแซงสิบล้อ ซักพักเจอ Civic FD พุ่งลงเนินมา ดีนะหลบทัน
กับอีกเส้นตรงกำแพงเพชร ที่มันจะตรงยาวไปนครสวรรค์ มีช่วงหนึ่งเป็นถนนสองเลนสวนกันไหล่ทางแคบๆ แต่ดันตรงคนเขาก็ขับเร็ว อันนั้นต้อง 120 ถึงจะรอด
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ flybigbear

ตอบง่ายๆๆเลยครับ ทุกเส้นทางอันตรายหมดถ้าเราขับรถด้วยความประมาทครับ

ออฟไลน์ Darkart

เส้นจ.กาญจนบุรี - อ.ทองผาภูมิ - อ.สังขละบุรี
ทางโค้งจากมอเตอร์เวย์เข้าสนามบินสุวรรณภูมิ
เส้น อ.เถิน จ.ลำปาง-อ.ลี้ จ.ลำพูน
ถนน 11 จ.อุตรดิตถ์ เข้า จ. แพร่
ถนน 103 จ.แพร่ เข้า จ. ลำปาง
ขึ้นและลง อ.แม่สอด
ขึ้นและลง ภูทับเบิก
ถนน 4 จ.พังงา ถึง จ ภูเก็ต 

ไม่ว่าถนนเส้นไหน ในประเทศไทย ไม่ประมาท ขับขี่ปลอดภัยดีที่สุดครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ eaton fuller

• Sr. Member
ที่สุราษ ขาลงใต้ เลยโคออป ไป 5 กม ลงสะพานข้ามทางแยกปุ๊บ เจอที่กลับรถหน้สโรงงานตัดขวางถนนเลย

ควรจะปิดแล้วให้กลับรถใต้สะพานแทน  ชนกันประจำ โรงงานเส้นใหญ่ มีที่กลับรถหน่าโรงงานสะดวกดี รถบรรทุกไม่ตาย รถเล็กตายไม่เป็นไร

ออฟไลน์ mongolias

ทุกเส้นทางที่ขึ้นหรือลงเขา และเป็นถนนเลนสวนกันครับ

ออฟไลน์ dorAdeMOn

• Jr. Member
  • **
ใกล้ๆตวเลยก็เป็นเ้นตัดใหม่ แยกพรานนก-ถนนกาญจนาครับ

เป็นทางตรงยาวๆครับแต่จะมีคอสะพานสั้นๆประมาณ 2-3 ช่วง

ถ้าขับปกติไม่เท่าไหร่

แต่ถ้าคะนองกดคันเร่งแรงๆ จะมีโอกาสจัมป์คอสะพานและรถเสียการควคุมได้ครับ

ออฟไลน์ arte

เส้นสุขุมวิท ตรงแยกลงบางแสนครับ ขับรถผ่านทีไหลมีความรู้สึกว่าโดนคนนั่งข้างจ้องเหมือนจะเอามีดมาแทง โดยเฉพาะเมื่อผ่านหน้าตึกตรงหัวมุมของแยก ถ้าเป็นไปได้จะไม่ผ่านแยกนั้น  :'(

ออฟไลน์ muying

เส้นจ.กาญจนบุรี - อ.ทองผาภูมิ - อ.สังขละบุรี
ทางโค้งจากมอเตอร์เวย์เข้าสนามบินสุวรรณภูมิ
เส้น อ.เถิน จ.ลำปาง-อ.ลี้ จ.ลำพูน
ถนน 11 จ.อุตรดิตถ์ เข้า จ. แพร่
ถนน 103 จ.แพร่ เข้า จ. ลำปาง
ขึ้นและลง อ.แม่สอด
ขึ้นและลง ภูทับเบิก
ถนน 4 จ.พังงา ถึง จ ภูเก็ต 

ไม่ว่าถนนเส้นไหน ในประเทศไทย ไม่ประมาท ขับขี่ปลอดภัยดีที่สุดครับ

คอนเฟิร์ม เส้นนี้ครับ  สองเลนสวน รถพ่วงขนแร่ทั้งวันทั้งคืน   
ข้างนึงเห็นผา ข้างนึงเป็นเหวครับ แต่รถวิ่งกันเร็วเพราะส่วนใหญ่จะมีแต่คนชินทางที่ใช้เส้นนี้

ออฟไลน์ VooZ

• Newbie
  • *
พึ่งขับไม่ถึงปีครับ เอาออสไป
ภูทับเบิก  ภูหินร่องกล้า  เขาค้อ  สุราษฎร์ธานี ระนอง พิจิตร  กาญจนบุรี
ไม่ค่อยน่ากลัวเท่าไหร่ครับ เวลาขึ้นเขาหรืออยู่ในเขาขับช้าๆมองแผนที่ตาม GPS ทำให้รู้ว่าโค้งหน้าเป็นแบบไหน

กลัวที่สุดตอนขึ้นวัดผาซ่อนแก้ว ถนนนี่ เลนสวนกันพอดีคันมากๆ ไม่รู้ขับไปได้ไง 5555

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ผมเพิ่งเจอแถวๆ แพร่-ลำปางนี่ละ เป็นถนน 4 เลนทำใหม่ซิงๆ
แต่ว่าไม่มี Slope รับโค้ง แถมบางโค้ง slope กลับด้านด้วย น่ากลัว
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^