ผู้เขียน หัวข้อ: ทุกท่านมีความคิดเห็นอย่างไรกับ Subaru Forester 2.0i ราคา 1.198 ล้านบาท ครับ  (อ่าน 16308 ครั้ง)

ออฟไลน์ -POOM-

• Jr. Member
  • **
ส่วนตัวผมรับได้นะ แต่ถ้าจะซื้ออาจมองยี่ห้อตลาดมากกว่า เว้นแต่ว่าซื้อคันนี้เพิ่มไม่ได้แทนคันอื่นก้อาจจะหันมาคบด้วย

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ถึงแม้ออฟชั่นจะดีและราคาโดนใจ แต่ Interior ดูแย่มากครับ ไม่ไหวจริงๆ

ออฟไลน์ GRB0999

• **
spec ในญี่ปุ่น อัตราทดเฟืองท้ายจะไม่เท่ากัน
xv 3.700
forester 3.900
ไม่น่าจะอืดกว่า แต่ปลายอาจไม่ไหล

ออฟไลน์ 大丈夫

• **
ผมจอง 2.0i-p ไปรอรับรถอยู่ครับ พอเทสไดรฟแล้วก็เปลี่ยนใจจาก CX5 XDL มา ประหยัดไปพอสมควรเอาส่วนต่างมาเติมน้ำมันกับอื่นๆ

ออฟไลน์ Tan Int

• Hero Member

ผมคงชอบเเละเลือกเลยถ้าผมคิดจะซื้อรถกลุ่มนี้ ราคาน่าสนมาก
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ H3T

เบาะหลัง รุ่น 2.0i 1.198 ล. ปรับเอนไม่ได้นะครับ
ปรับเอนได้แต่รุ่น 2.0i-P ครับ

ผมก็ทำใจอยู่พักนึงกว่าจะยอมรับจองรุ่น 1.198 เพราะพนักพิงที่เอนไม่ได้ก็ไม่ได้ชันเท่า CX-5

ผมเก็บส่วนต่าง 2 แสนเอาไว้สมทบทุนวาง FA20 JDM  280 ม้า หลัง หมด ประกัน 3 ปี ครับ

ปล. แว่วๆว่า สต็อก 2.0i-p เหลือ พอสมควร ครับ อาจจะมีส่วนลดช่วงสั้นๆมาอีกในไม่ช้านี้ครับ

วางเครื่องโบต้องดัดแปลงรึเปล่าครับ หรือว่าร้อยน็อตอย่างเดียวครับ ?

เรียกว่าสลับของใส่ได้เลยครับ เป็นข้อดีของการวางตรงรุ่น เอามาหมด

ออฟไลน์ gorilla

เบาะหลัง รุ่น 2.0i 1.198 ล. ปรับเอนไม่ได้นะครับ
ปรับเอนได้แต่รุ่น 2.0i-P ครับ

ผมก็ทำใจอยู่พักนึงกว่าจะยอมรับจองรุ่น 1.198 เพราะพนักพิงที่เอนไม่ได้ก็ไม่ได้ชันเท่า CX-5

ผมเก็บส่วนต่าง 2 แสนเอาไว้สมทบทุนวาง FA20 JDM  280 ม้า หลัง หมด ประกัน 3 ปี ครับ

ปล. แว่วๆว่า สต็อก 2.0i-p เหลือ พอสมควร ครับ อาจจะมีส่วนลดช่วงสั้นๆมาอีกในไม่ช้านี้ครับ

วางเครื่องโบต้องดัดแปลงรึเปล่าครับ หรือว่าร้อยน็อตอย่างเดียวครับ ?

เรียกว่าสลับของใส่ได้เลยครับ เป็นข้อดีของการวางตรงรุ่น เอามาหมด

ขอบคุณครับ  น่าสนใจครับ  :-*

ออฟไลน์ mothsan

เครื่องนี้ ใน XV ยังอืดเลย ใน Forester ต้องอืดกว่าแน่ๆ

แรงกว่า XV ครับ

promt

• บุคคลทั่วไป
ถ้าไม่หงุดหงิดใจเรื่องกระจังหน้า คอนโซล

จัดซื้อเลยครับ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

:'(

สงสัยคงไม่ได้ขับละคับ

คุยกับที่บ้านบอกว่า เครื่องใหญ่เกินไป (2.0) :'(

ออฟไลน์ oatekung

cx5  ตัวล่างอุ่นใจกว่าป่าว เพื่อนเยอะกว่า
ถ้าเจออะไหล่ รอ 3 เดือน  หรือ เช็คศูนย์ทีละหมื่นก็ไม่ไหวนะเออ

ออฟไลน์ Lucky_suby

• Sr. Member
2.0 ip ลองต่อรองกับ sell ดีๆครับอาจได้ส่วนลดเพิ่ม
ผมได้ส่วนลด 50,000 บวก ประดับชั้น1

ซื้อกับสาขาไหนครับ แล้วได้อะไรแถมอีกบ้างครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ 大丈夫

• **
2.0 ip ลองต่อรองกับ sell ดีๆครับอาจได้ส่วนลดเพิ่ม
ผมได้ส่วนลด 50,000 บวก ประดับชั้น1

ซื้อกับสาขาไหนครับ แล้วได้อะไรแถมอีกบ้างครับ ขอบคุณครับ

อยากทราบด้วยคนครับ

ออฟไลน์ Tiger3539

• Full Member
จัดเลยครับ

ได้ช่วงล่างดีๆ
ขับสนุกกว่า หน้าตาดีๆแต่ช่วงล่างห่วยๆ
TOYOTA TIGER 4WD D4D
TOYOTA VIGO  DUOBLE CAB 4WD 3.0G
TOYOTA VIOS 1.5S---ขาย
HONDA CIVIC 1.8S FB---ขาย
TOYOTA FORTUNER TRDIII---ขาย
FORD RANGER WILDTRACK 3.2
BMW 520D E60
TOYOTA YARIS 1.2G
TOYOTA ALTIS 1.8V
MAZDA 3 SKYACTIVE S
SUBARU XV
TOYOTA FORTUNER TRD 2016

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
คิดว่าคุ้มน่าสนใจ แต่ไม่ซื้อครับ ภายนอกผมไม่ชอบเลย