ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุย รายการ DR!VE By J!MMY FM 93.5 ประจำวันที่ 28 พฤษภาคม 2016 //  (อ่าน 4347 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
อัพเดตข่าวสารวงการรถยนต์ทั้งในประเทศ และต่างประเทศกันเช่นเคย
ยอดขายรถยนต์ เดือนเมษายน 59 วิเคราะห์-สรุปให้ฟังกันแบบรวบรัด
พร้อมอัพเดตรถยนต์ใหม่ที่เกี่ยวข้องกับเมืองไทย ทั้ง Nissan NP300
Navara PPV / New Ford Fiesta / Mazda 3 Minorchange

DR!VE and Talk ในสัปดาห์นี้จะเป็น BMW 218i Coupe'

พร้อมเพิ่มช่องทางใหม่ในการรับชม บน Fanpage Facebook L!VE
https://www.facebook.com/headlightmag/

รับคำถามจากคุณผู้ฟังทุกท่าน ใน 3 ช่องทางดังนี้
(ไม่รับคำถามทาง comment L!VE นะครับ)

1. SMS 4689935
2. Webboard http://community.headlightmag.com/
3. Facebook Fanpage : Headlightmag.com

FM 93.5 MHz.
www.935HD1.com / Application : Happy Time
บ่าย 4 โมงเย็น - 6โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ
"รับคำถาม ถึง 17.00 น. เท่านั้น"

"คนละ 1 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ"

ออฟไลน์ Harem

สอบถามพี่จิมมี่ครับ รถมือสอง ซีวิคตาเหยี่ยว กับ วีออสตัวแรก สองคันนี้คันใหน พวงมาลัยกับช่วงล่างดีกว่าครับ

ออฟไลน์ deathsheep

พี่จิมมี่ครับ  สรุปแล้วทาง hondaยังยืนยันว่าเครื่อง 1.5 เทอร์โบของพวกเขาเป็น VTEC turbo ไหมครับ

ออฟไลน์ Pong000

• Sr. Member
ช่วยเปรียบเทียบระหว่าง Camry 2.5 esport กับ Accord 2.4 minor change หน่อยครับ ตอนนี้คุณพ่อใช้ Toyota Camry 2.5G ก่อน minor อยู่ครับและพอใจทุกอย่างของมันแต่ถึงเวลาเปลี่ยนรถประจำตำแหน่ง คุณพ่อชอบรูปทรงของ Camry esport มากครับ

ออฟไลน์ บางละมุง 1/3

• Jr. Member
  • **
  • แค่คิดดี ทำดี ก็พอ
ทำไมยอดของโตโยต้าจึงตกครับ
ช่วงล่างของฟอจูนtrdกับปาเจโร่ตัวไหนโอเคกว่ากันครับ
ขอคุณครับ

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
งบไม่เกิน 2 แสนนอกจาก Vios ตัวแรกยังมีคันไหน่าสนอีกมั้ยครับ จะลองมาเทียบกันดู ตอนนี้นึกไม่ออกเลย อยากซื้อสด จะเอามาเป็นรถสำรองครับ เน้นทน ประหยัด
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ Lek onTour

• Newbie
  • *
ยางรันแฟลตขอบ 18 ของ BMW X1 เกาะถนนดีเท่า บริดสโตน RE003 ไหมคับ

ออฟไลน์ Keep Calm And Carry On

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ

ผมใช้ Accord G8 ใส่แม็ก 20 นิ้ว ยาง 245/40-R20 มีอาการ"พวงมาลัยสั่น"

ที่ความเร็วประมาณ 100 km/h. เวลาวิ่งถนนบางเส้น เช่น MotorWay ชลบุรี

หรือเวลาเหยียบแบรก ที่ความเร็วเกิน 100 พวงมาลัยก็สั่น

จะแก้ไขอาการนี้ยังไงครับ

ออฟไลน์ Lammerison

Nissan kick มีความคืบหน้ามั้ยครับมจะเปิดตัว /ขาย ช่วงไหน ยังไง

ออฟไลน์ Nikle_pk

สอบถามครับพี่

Teana J32 จอดทิ้งไว้ แล้วกลับมาสตาร์ทใหม่
ไม่ว่าจะจอดข้ามคืน หรือจอดนาน 2-3 ชม.

เกิดอาการเบรคแข็งกดไม่ลงครับ แต่หลังจากกดสตาร์ทแล้ว
เบรคนุ่มเหมือนเดิม แต่เวลาขับแล้วจะต้องเบรคอาการเบรคจะ
คุมยาก ออกอาการจะหัวทิ่มเอาง่ายๆครับ

อาการนี้คือหม้อลมเบรครั่วใช่ไหมครับ ซ่อมได้ไหมครับ
หรือต้องเปลี่ยนอย่างเดียว ถ้ายังใช้ต่อจะอันตรายไหมครับ

ขอบคุณมากๆครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ pond 1991

• Full Member
volvo v40 minor change volvo s90 volvo v90 มาขายในไทยแน่ๆใช่ไหมครับ และ volvo s60 cross country volvo v60 cross country หมดสิทธิ์จะมาขายในไทยแน่ๆใช่ไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2016, 16:27:15 โดย pond 1991 »

ออฟไลน์ deepsubmerge

• Newbie
  • *
สอบถามดังนี้จ้า
1.) honda city 10 start เครื่อง ช่วงแรกทิ้งไว้ สังเกตไฟหน้ารถ
อสงไฟตก บางทีก็ไม่เป็น แต่หลังๆเป็นบ่อยขึ้น แบบนี้มีผลอะไรมัเยครัช
2.) vios รุ่น2-ปัจจุบัน ไม่อาจที่จะต่อกรกับรุ่นแรกได้เลยรึครับ ในเรื่อง handling แล้วvios gen 4 จะมีโอกาศได้ฟิวริ่งแบบตัวแรกกลับมามั้ยคนัช
ขอบคุณมากๆ

ออฟไลน์ CHAMP.PANGVIPHAS

• Newbie
  • *
เทนโนโลยี้ icer จาก apple พี่คิดว่าเราน่าจะได้ใช้กับประปาณเมื่อไหร่ครับ แล้วค่ายไหนน่าจะเอามาใช้ค่ายแรกครับ น่าสนใจมากๆเลย

ออฟไลน์ games3211

• Newbie
  • *
fiesta 1.0 ecoboost น่าซื้อหรือเปล่าครับ แล้วปัญหาเรื่องเกียร์ยังคงอยู่หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ NeayDental

• Newbie
  • *
ขอ 2 คำถามสั้นๆนะคะ

1. Toyota Sienta และ Allnew Toyota Innova จะเข้าไทยเดือนไหนคะ

2. Benz C Class Cabriolet จะเข้าไทยเดือนไหนคะ

แค่นี้ค่ะ ขอบคุณพี่จิมมี่และคุณเมธีค่ะ

ออฟไลน์ Angelo Ford

• Newbie
  • *
  • Bring on Tomorrow
Ford มีแผนจะนำรถรุ่นใหม่เข้ามาขายในไทยมั้ยครับ อย่างเช่น Kuga, C-Max, Mondeo, Transit ครับ

ออฟไลน์ luxifer

• mcshop (Mc Jeans official online store)
CX5 จะมีรุ่นพิเศษออกมาไหมครับ ถ้ามีจะออกทันภายในปีนี้รึเปล่า
Everyday Lifestyle

ออฟไลน์ Alzfredz

• M/T Addicted!!
สวัสดีครับพี่จิมมี่ พี่เมธี

พอดีวันก่อนเหมือนจะเห็นข่าวของ Honda S660 ว่ามีโอกาสวางเครื่อง 1000 cc. แล้วเอามาขายในไทยหรือเปล่าครับ? เหมือนเคยได้เห็นข่าวจากอีกเว็บไซต์นึงครับ

ขอบคุณมากครับพี่ :D
Life didn't promise to be wonderful. So, we have to make it wonderful with our hands!!

ออฟไลน์ ~สาวก_BMW_~

รบกวนพี่จิมมี่ช่วยเปรียบเทียบบุคคลิกการขับขี่ของ MG3 เทียบกับมาสด้า2 1.3 เบนซินหน่อยครับ ช่วงล่าง พวงมาลัย การขับขี่ในเมืองและนอกเมือง กำลังจะหารถยนต์ราคาไม่เกิน 600,000 คันใหม่อยู่ครับ คิดว่าน่าลองเล่นดูไหมครับ เสียวๆเรื่องศูนย์บริการนิดหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Puyzabra

สวัสดีครับ

1. รถสีม่วง ไม่เกิน B-sec นอกจาก Swift กับ mirage มีรุ่นอื่นไหมครับ พอดีป้าจะเปลี่ยนครับเป็นคนขับรถไม่เร็วครับ แต่อยากได้ช่วงล่างที่ดีครับ
2.ถ้าเป็น Swift ยังมีปัญหาอะไรอยู่ไหมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tom san

• Newbie
  • *
เวลาไปเปลี่ยนถ่ายน้ำมั้นเครื่อง รถที่ใช้อยู่เปลี่ยนทุก5000กม. ทางร้านจะเหลือน้ำมันเครื่องในแกลลอนนิดหน่อยมาให้ แล้วก่อนจะครบ 5,000กม ไฟน้ำมันเครื่องจะขึ้นเป็นบางครั้ง ยังงี้ผมเอาน้ำมันเครื่องที่เหลือเติมเข้าไปเลยได้มั้ยครับ