ผู้เขียน หัวข้อ: พี่จิมมี่ครับ มีเรื่องจะถาม เรื่องเก่าๆ อ่า  (อ่าน 9233 ครั้ง)

ออฟไลน์ kriteuro

• Newbie
  • *
    • Kriteuro's photography
แหะๆ ไม่รู้ว่าสายไปไหน แต่ เท่าที่คิดว่า สายไปแน่ๆ เอิ๊ก ๆ แต่ทั้งหมดนี่ก้มี รุ่นminor กันออกมาหมดแล้วอ่านะ 
สั้นๆ ง่ายๆ ตรงๆ เลย
CR-V
Captiva
pajero sport (base strada นั่นหล่ะ)

เอาคันไหนดี
ใช้งานอย่างไรหรือ ขับทุกที่ กินข้าว ดูหนัง ไปทะเล ขึ้นเหนือ ลงใต้
fortunerเป็น option ประมานว่า ของตายหน่ะ เอิ๊กๆ บังเอิญชอบหนึ่งในสามตัวบนมากกว่า  ถ้าคำตอบไม่ใช่ตัวเดียวกะที่ชอบคงเอา fortunerใหม่
freelance photographer

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: พี่จิมมี่ครับ มีเรื่องจะถาม เรื่องเก่าๆ อ่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2009, 00:19:05 »
แต่ละคัน ยังไม่ไมเนอร์เล้ยยย

CR-V ชอบ Driver Positioning ที่สุดใน 3 คันนี้
Captiva ต้อง ดีเซล เท่านั้น แต่ก็ยังด้อยกว่าทั้ง 2 คันที่เหลือ ในด้านอัตราเร่ง และการกินน้ำมัน หรือพูดง่ายๆคือ เครื่อง ยังทำได้ไม่ดีเท่าที่ควรจะเป็น
Pajero Sport  เครื่อง ก็ยังแค่ พอใช้การได้ แต่ คุ้มกว่า 2 คันที่เหลือเห็นๆ แม้ว่าจะเป็นแบบ Body on Frame ไม่ใช่ Monocoque เหมือน 2 คันที่เหลือ ก็ตาม

ลองขับคันไหน ชอบคันไหน ซื้อคันนั้นครับ

แต่ Fortuner เนี่ย ถ้าไม่ใช่ รุ่นไมเนอร์เชนจ์ ก็อย่าไปซื้อเชียว ต้องรุ่นใหม่ ถึงจะมีเบรกดีขึ้น

ออฟไลน์ Preceda2

• Sr. Member
Re: พี่จิมมี่ครับ มีเรื่องจะถาม เรื่องเก่าๆ อ่า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2009, 08:33:16 »
เคยขับCRVอ่ะครับ ทั้งตัวขับสองและขับสี่ 2.0

ผมว่าถ้าเอาCRVนะ ตัว2.0E อ่ะ คุ้มสุดครับ ;D อัตราเร่งเพียงพอแก่การใช้งานแล้ว ตัว2.4ผมว่าแพงเกินไปหน่อย

อีกสองคันยังไม่เคยขับครับ
2009 Volvo S60 D5
2010 Honda CRV 2.0
2011 Subaru Impreza 2.0R MT {R.I.P.}
2014 Harley-Davidson Sportster Iron 883
2015 Honda HR-V

ออฟไลน์ zipboy

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2009, 16:36:57 »
ุถ้าสามตัวแรก ผมตัดแคปติว่าทิ้ง เพราะมันดูสวยแต่รูปมากกว่าใช้งานจริงๆจังๆครับ

ถ้าเป็นส่วนตัวผม ผมเลือก CRV เพราะหน้าตาห้องโดยสาร องค์ประกอบทางกายภาพที่เราต้องอยู่ด้วยทุกวัน มันดูสบายมากกว่าครับ

ออฟไลน์ tongfar222

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2009, 17:31:05 »
ช่วยคับ.....CRV ขับง่ายคับ ใช้แล้วจะติดใจ(ใช้อยู่คับ)

ออฟไลน์ kriteuro

• Newbie
  • *
    • Kriteuro's photography
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 00:52:04 »
จัดไป  ขอบคุณ นะ เจ๊  เอ้ยยยยยยย พี่จิมมี่

เด่วไปลอง cr-v โลด แล้วก็จะไปลอง triton sport เอ้ย pajero sport ด้วย 3.2 GT นะ

แล้วจะมาบอกกล่าวจ้า

เพิ่งอ่านรีวิว จากเวปนั่น เส็ด เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปลอง

ขอบคุณคร้าบ
freelance photographer

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Hero Member
  • Let's get back to '94.
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 07:11:50 »
ใช้งานรถ นั่งกันหลายคนหรือเปล่าครับ?

ถ้าขับคนเดียว+แฟน 1 คน ก็ CRV ไปครับ
มากกว่านั้น (ต้องใช้เบาะแถว 2) ถ้าไม่อยากเกิดสงครามแย่งเบาะหน้าล่ะก็
ถอยห่างจาก CRV ครับ

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ HUT

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 14:33:19 »
ผมว่า Pajero Sport ดีกว่า ช่วงล่างน่าประทับใจมากๆครับ...

ออฟไลน์ akkavit

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2009, 22:52:41 »
เชียร์ สปอร์ต ปาเจโร  ครับ

ออฟไลน์ MetroMiner

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 13:02:39 »
ผมชอบ captiva จังครับ

กำลังเลือกๆ เหมือน จขกท เลย
ถ้า cap ดีเซลตัวท็อป ไม่เกินล้านสี่ ได้ขับไปแล้วเนี่ย  :-\

เลยยังเลือกไม่ได้อยู่เนี่ยยยย
"Any man who can drive safely while kissing a pretty girl is simply not giving the kiss the attention it deserves."
- Albert Einstein

ออฟไลน์ ?????????????????

• **
  • ????? ?????
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 21:25:00 »
Pajero Sport แน่นอนกว่า  8)
;D ???????????????????????????