ผู้เขียน หัวข้อ: จะประมูลเลขทะเบียนครับ เลยอยากสอบถามพี่ๆว่าชอบเลขแบบไหนกันบ้างครับ  (อ่าน 4355 ครั้ง)

ออฟไลน์ NooM333

• Newbie
  • *
จะประมูลเลขทะเบียนครับ เลยอยากสอบถามพี่ๆว่าชอบเลขแบบไหนกันบ้างครับ

ชอบแบบเลขตัวเดียว  เลขคู่ หรือเลขตอง  เลขโฟว์ไปไม่ถึงครับ แพงเกิน

ประวัติเก่า หมวดที่แล้ว
333  แสนเดียว
33    5 หมื่น
3      5 หมื่น เท่ากัน

ใจอยากได้ 333 แต่ผบ.ทักว่าเอาตังไปเที่ยวดีกว่ามั้ย
ผมเลยลังเลเลยทีนี้ พี่ๆว่าเลขไรเหมาะดีครับ

ใส่ Toyota Alphard ครับ

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ออฟไลน์ franklnwna

• Jr. Member
  • **
ทะเบียนรถยนต์ผมชอบเลขตัวเดียวครับ ขอเลือก 3

ออฟไลน์ TaR

• Sr. Member
  • "เป้าหมาย..."
ส่วนตัวสำหรับผมหากเป็นเลขตัวเดียวต้องเป็นเลข 1,9 สองเลขนี้เท่านั้น นอกนั้นไม่ถึงกับโดดเด่นอะไร

จากโจทย์ 333 สวยสุดในตัวเลือก รวมกันได้ 9 พอดี

หากไม่ซีเรียสเรื่องความหมาย 33 ก็ไม่ได้ขี้เหร่อะไร ประหยัดไปได้อีก 5 หมื่น

แต่ถ้าถามผมเป็นผมไป 333 ครับ เพิ่ม 5 หมื่นแต่ได้เลขที่ถูกใจอยู่กับเราไปอีกนาน อันนี้แล้วแต่คนคิดนะครับ
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
ถ้าเป็น กทม. พอป้ายมีเลขนำหน้า
ต่อให้เลขหลังมันสวยแค่ไหน มันทำให้ป้ายดูไม่สวยไปเลย

XY-333 กทม.
กับ
5XY-333 กทม.

ความสวยมันต่างกันเยอะเลย

ถ้าความเห็นผมๆเลือก 333 แต่จะหาซื้อตามเว็ปเอาหมวดเก่าก่อน
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Fat

• Full Member
333 ครับ. มันดูเต็มแผ่นป้ายทะเบียนดี. 3 ตัวเดียวมันดูโล่งๆไป. ว่าแต่ทำไมราคาดีจัง. ป้ายหมวด กทม. รึเปล่าครับ. มีเลขนำหน้ามั้ยครับ
Toyota Camry 2.2 SEG asv20 2001
Kia Carnival 2.4 CEO ll 2004
Nissan Tiida 1.8G H/B 2007 (sold)
Toyota Corolla Altis 1.6G 2011 (sold)
Toyota Camry Hybrid 2.5 2014
Toyota Chr Hybrid Mid 2019
Benz C220d AMG Dynamic 2020

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ถ้าไม่ใช่ป้าย กทม ที่มีเลขนำหน้าตัวอักษร เอา 3 ครับ เท่สุด
ถ้าเป็นป้ายกทม เอา 333
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Sencha

• Full Member
เดียวนี้เลขตัวเดียวราคาถูกแฮะ เมื่อก่อนเป็นแสนเลย

• Newbie
  • *
ผมลืมบอกครับ ป้ายตจว.ครับ ราคาแบบนี้ไม่มีหรอกครับในกทม.

หมวดยังเป็น

กฉ 333
กฉ  33
กฉ   3

หมวดเป็นแบบนี้ครับ ราคาตจว.ยังไม่แพงมากสำหรับจังหวัดผมนะครับ

ออฟไลน์ mewzabahl

ออฟไลน์ ps000000

ส่วนตัวผมชอบเลขโฟร์ หมวดเก่าไม่มีเลขข้างหน้ามารบกวน

ถ้าให้ดีได้ เลขเหมือนกันหมดไปเลย เช่น 5กก 5555

ออฟไลน์ tanadecha

• Jr. Member
  • **

จ.ไหนครับ ป้ายราคาถูกมาก

ผมเอาป้าย จ.ผมมาให้ดู
ราคาแพงกว่า กทม. ในบางเลขอีก
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
เลข 3 ลองอ่านที่หมอเขาดูเจ้าของรถ Benz ที่กวาด นศ ปโท หรือเปล่าครับ

เลข 3. เขาว่าเป็นเลขแรง ยิ่งเยอะยิ่งแรงครับ

ถ้า จะเอาให้ได้. 9 18 24 ผมว่า เลข 5 9 ไปเลยดีกว่า

อ่อ ผมเคยไปประมูลมา ตั้งงบไว้. 8-9 หมื่นเพราะดูจากหมวดเก่า

สรุปไปลุยจริง เกินแสนหมดทุกเลขเลยครับ. กลับบ้านมือเปล่า 2. ครั้ง

สุดท้ายไปหาในเนต. เอาเลขหมดเก่า ราคาไม่ถึง 7 หมื่น จบครับ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น

จันทบุรีราคาแพงมาก ตอนผมไปประมูลหมวด กจ ต้องการเลข 1 เตรียมเงินไป 350,000 บาท เจอเสี่ยดอน เหมาเลข 1 ถึง 9 ไปเลย 555

สุดท้ายผมใช้ทะเบียนกรุงเทพแทน มี 8989, 9898, 777
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

จันทบุรีราคาแพงมาก ตอนผมไปประมูลหมวด กจ ต้องการเลข 1 เตรียมเงินไป 350,000 บาท เจอเสี่ยดอน เหมาเลข 1 ถึง 9 ไปเลย 555

สุดท้ายผมใช้ทะเบียนกรุงเทพแทน มี 8989, 9898, 777

ประมูลป้ายครั้งแรกในจันทบุรี เสี่ยน้องงนวไพศาล
ก็เหมา 1-9 ไปเหมือนกันครับ ยังมี เลข xxx / กับ xxxx อีกหลายรายการ
พอเจอกันแกบอกที่ประมูลไปทั้งหมด  4 ล้านกว่าบาทครับ

ออฟไลน์ HLRx

ที่ใหนครับ ราคาถูกมากนะนั่น จังหวัดผมเลข agag ยังปาไป สี่หมื่นกว่า ผมนี่เลิกไปประมูลตั้งแต่บัดนั้น

ออฟไลน์ dt9

• Sr. Member
ในอดีตป้าย ตจว หลายจังหวัด ราคาเท่ากันหรือแพงกว่า กทม นะครับ
กทม เริ่มแพงช่วง หมวด ชX
และตอนนี้ราคาส่วนใหญ่ก็ตกลงมาแล้ว เพราะป้ายแบบใหม่มีเลขนำ ซึ่งจะแพงเฉพาะป้ายที่เลขนำและเลขตามเป็นเลขเดียวกัน
ส่วนเลขที่คุณถาม คือ 3 ซึ่งเลขนี้ไม่ได้อยู่ในกลุ่มเลขมงคล
ราคาในวงการจะไม่สูงอยู่แล้วถ้าเทียบกับเลขอื่น
คนที่ใช้เลขนี้ส่วนใหญ่ เป็นคนที่ได้โชคกับเลขนี้ (เลขนี้ให้คุณ)
หรือเป็นคนที่ชอบเลขนี้จริง ๆ และไม่เชื่อเรื่องเลขศาสตร์ครับ

ออฟไลน์ SM.

ถ้าเป็น กทม. พอป้ายมีเลขนำหน้า
ต่อให้เลขหลังมันสวยแค่ไหน มันทำให้ป้ายดูไม่สวยไปเลย

XY-333 กทม.
กับ

ถ้าความเห็นผมๆเลือก 333 แต่จะหาซื้อตามเว็ปเอาหมวดเก่าก่อน

ป้ายรุ่นใหม่นี่ คิดแล้วเซ็ง ประมูลเลขสวย พอได้ป้ายมา กลับไม่สวย สู้ไปเอาป้าย ตจว ดีกว่าครับ ไม่มีเลขนำหน้า

• Newbie
  • *

XY-333 กทม.
กับ

ป้ายรุ่นใหม่นี่ คิดแล้วเซ็ง ประมูลเลขสวย พอได้ป้ายมา กลับไม่สวย สู้ไปเอาป้าย ตจว ดีกว่าครับ ไม่มีเลขนำหน้า

นี่ละครับที่ผมไม่ชอบป้ายกทม. พอดีได้ย้ายมาตจว.แล้วด้วยครับเลยจัดป้ายตจว.ไปดีกว่า

สรุปเมื่อวานจัด  กฉ 333 มาเลยนะครับ แสนเดียว ครับ

ออฟไลน์ raygun

+
+
ป้ายรุ่นใหม่นี่ผมเลิกเลยครับ มันสวยยังไงดูไม่ออก
ตอนนี้เก็บป้ายรุ่นเก่าอย่างเดียว

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เลขตัวเดียวครับ เด่นกว่าเยอะ