ผู้เขียน หัวข้อ: มีความเป็นไปได้ขนาดไหนที่1-2เดือนนี้ revo จะปรับอุปกรณ์ครับ  (อ่าน 6958 ครั้ง)

ออฟไลน์ mothsan

• Hero Member
จะปรับ อุปกรณ์

ผมว่าปรับหน้าตา หรือ ปรับราคาลง จะดีกว่านะครับ
แต่คงไม่ลดราคาหรอก เดี๋ยวเสียฐานราคาที่ตัวเอง ดันขึ้นตลอด ทุก FMC หรือ MC

ออฟไลน์ พ่อบ้านสายเที่ยว

• Sr. Member
  • ยาเขียวชนิดเม็ดตราใบห่อ แก้ร้อนในกระหายน้ำ
จำได้ว่ารถของพี่โตที่ mc เร็วสุดๆ คือ prius ตัวปัจจุบันของไทย ประมาณปีกว่าๆ ก็ mc แล้ว แต่จำสาเหตุไม่ได้ว่าทำไม  หรืออาจเป็นเพราะที่ไทยเปิดตัวช้ากว่าตลาดโลก ต้องรอท่านที่ใช้ prius มาช่วยยืนยันอีกที
ส่วนในกรณีของ revo ไม่รู้ว่าจะพอใช้เทียบเคียงได้หรือเปล่า
"แตกต่าง" แต่ไม่ "แตกแยก"

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ตัวเตี้ยผมไม่ได้เทียบราคานะ เพราะดูๆรถให้คนรู้จักอยู่

ดูแต่ 4ประตูยกสูง

Revo ตัว J+  809,000
แพงกว่า Highlander 1.9L 19,000
แพงกว่า Colorado LT 40,000
แพงกว่า Triton Plus GLX 50,000
แพงกว่า Ranger DBL XLS 20,000
แพงกว่า BT-50 DBL ตัวไม่มี ABS 29,000
แพงกว่า Narava E 73,000

บวกส่วนลด

Revo เท่าที่เคยๆถามมาได้ 70,000 =  739,000
D-Max Highlander 1.9 ตัว L = ไม่มีส่วนลด = 790,000
Colorado LT ได้ 50,000 = 719,000
Triton Plus ตัว GLX ได้ 30,000 = 729,000
Ranger DBL XLS ได้ 30,000 = 759,000
BT-50 DBL ตัวไม่มี ABS ได้ 70,000 = 710,000
Narava ตัว E ได้ 30,000 = 706,000

สรุปว่า

D-Max แพงสุด ตัว 4ประตูตัวเริ่มต้น แถมไม่มี ABSด้วย (แต่เกือบทุกยี่ห้อไม่มีABSนะยกเว้น Toyota/Ford/Mitsu/Chevy)
ออฟชั่นเยอะสุด Triton
ถูกสุด Navara

ผมไม่ได้เกี่ยงราคาครับ เพราะบางครั้งความต้องการยี่ห้ออื่นทดแทนไม่ได้

อีกอย่างผมสนใจครั้งนี้ผมเปลี่ยนรถมาจากค่ายอื่นครับ เพราะค่ายที่ใช้อยู่มันห่วย
รถผมแค่9เดือนเอง ก็ว่าจะเปลี่ยนมาโตโยต้าแหละ แต่สนใจว่าถ้ามันให้อุปกรณ์ที่ผมอยากได้ ผมก็อยากคอยครับ

เวลาบริการลูกค้าห่วยๆผมก็ไม่อยากเจออีก มาในนี้ไม่ต้องการความคุ้มค่า

ปล. ตอนเดียว4x4 มีค่ายไหนบ้างน้าาาา
ไม่ทราบใช้ค่ายไหนอยู่ครับ แล้วห่วยยังไง

มีขาย3ค่าย   revo  dmax  triton
รถไม่มีแรงครับแรงบิดไม่มี บริษัทตอบว่าปกติ แต่ผมว่ามันไม่ใช่รถ

ผมว่ามันเดาง่ายมากๆนะครับว่าคันไหน revoตัดทิ้ง
คนเดียวกับในคลับไตรตั้นหรือเปล่าครับ
ที่คนของ MMTh มาทดสอบรถ แล้วรถไม่มีแรงบิด ออกตัวดับ
แล้วช่างดันบอกว่า "ปกติ"

ถ้าใช่ น้าก็ได้ทดลอง 4x4 ตอนเดียวครบทุกรุ่นแล้วนะครับ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Darkart

ปรับหน้าตาก่อนเลยครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Newhang

วันนี้ไปศูนย์มา ได้ข่าวมาว่ามีการปรับอุปกรณ์ในบางรุ่นจริง 1-2เดือนนี้ แต่ไม่มีการปรับโฉม
และรุ่นที่ปรับอุปกรณ์ยังไม่ทราบว่ารุ่นใดบ้าง ปรับตรงไหนบ้าง

ใครรู้แจ้งด้วยนะครับ

ออฟไลน์ porcupine

• Full Member
วันนี้ไปศูนย์มา ได้ข่าวมาว่ามีการปรับอุปกรณ์ในบางรุ่นจริง 1-2เดือนนี้ แต่ไม่มีการปรับโฉม
และรุ่นที่ปรับอุปกรณ์ยังไม่ทราบว่ารุ่นใดบ้าง ปรับตรงไหนบ้าง

ปรับราคาขึ้นตามด้วยซิน่ะครับ สรุปจ่ายแพงขึ้นอยู่ดี

ออฟไลน์ Newhang

ปรับราคาขึ้นตามด้วยซิน่ะครับ สรุปจ่ายแพงขึ้นอยู่ดี

อันนี้ก็ไม่แน่ใจครับ แต่ในใจผมว่าขึ้นไม่เยอะ กะว่ามากระตุ้นยอดขายเฉยๆเพราะโฉมเดิม

คงปรับในจุดที่คนบ่นนั่นแหละ

จากที่ผมดูมานะ ถ้าจ่ายแพงแต่มันตรงใจ ผมว่าคนซื้อยินดีจ่ายนะ
ราคาน่ะขึ้นแน่ แต่ส่วนลดยังเหมือนเดิมมั๊ยต้องรอดู

สรุปผมยังไม่รู้เลยว่าจะปรับของตอนเดียวด้วยมั๊ย 555

ออฟไลน์ porcupine

• Full Member

อันนี้ก็ไม่แน่ใจครับ แต่ในใจผมว่าขึ้นไม่เยอะ กะว่ามากระตุ้นยอดขายเฉยๆเพราะโฉมเดิม

คงปรับในจุดที่คนบ่นนั่นแหละ

จากที่ผมดูมานะ ถ้าจ่ายแพงแต่มันตรงใจ ผมว่าคนซื้อยินดีจ่ายนะ
ราคาน่ะขึ้นแน่ แต่ส่วนลดยังเหมือนเดิมมั๊ยต้องรอดู

สรุปผมยังไม่รู้เลยว่าจะปรับของตอนเดียวด้วยมั๊ย 555
ปรับ 2.4 G เปลี่ยนไฟ projector เพิ่ม push start ,keyless ระบบการทรงตัว ยกเลิก 2.4G Plus ออกไป บวกเพิ่ม 30,000 เป็น 999,000 บาท ฝันไปป่าวครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่ายังนะ รอไปก่อน