ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟตัดหมอก LED ไฟมันไม่ร้อนแล้วจะตัดหมอกได้เหรอครับ ???  (อ่าน 25837 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ball and The HellCat

• Sr. Member
  • The Ultimate Driving Machine...
รถพวกนี้เค้าผ่านการทดสอบในสภาพแวดล้อมต่างๆมาหมดแล้วครับ ไม่ว่าจะรถยุโรปหรือรถญี่ปุ่น พวกนี้ใช้งานได้จริงทั้งตัดหมอกหน้าและหลัง และบางประเทศเค้าก็จำเป็นต้องใช้ครับ
“Build your own dreams, or someone else will hire you to build theirs.” – Farrah Gray

ออฟไลน์ mothsan

• Hero Member
ไฟตัดหมอก ไม่ใช้ไล่ฝ้าครับ ไม่ต้องใช้ความร้อนไล่หมอก
ใช้ความสว่างที่เข้ากว่าไฟหน้าครับ แบบขดลวดจึงมีความร้อนสูง
แต่พอเป็น LED แค่ออกแบบ reflectorให้รวมแสงแล้วพุ่งไปข้างหน้าครับ

ออฟไลน์ Fong

• Hero Member
  • Make a Choice and Don't Look Back
ขอบคุณอีกครั้งนะครับ  ;D ;D

งั้นก็ต้องเรียกว่าไฟเปิดตอนมีหมอกสินะครับ เพราะใช้แสงความเข้มสูงพุ่งทะลุหมอกไปลงพื้น
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK