ผู้เขียน หัวข้อ: เค้าบอกซื้อรถตลาด ขายง่าย  (อ่าน 12190 ครั้ง)

ออฟไลน์ Teera

• Hero Member
Re: เค้าบอกซื้อรถตลาด ขายง่าย
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2016, 09:20:43 »
คุณกำลัง เข้าใจชีวิตครับ
รถมือสอง ราคาตกมาก ทุกรุ่น ทุกยี่ห้อ ไม่เว้นเจ้าตลาด อย่างพี่โต หรือ Honda ยิ่งคุณขายเต็นท์ หรือ อยากขายเร็วยิ่งตก มากกก

ดังนั้น อยากซื้ออะไรก็ซื้อครับ เงินเรา เราน่าจะรับผิดชอบต่อการกระทำของเราได้น่า ถ้ามันซื้อถูก มันก็ขายได้ถูก เราอาจโชคร้าย เจอ Defect แต่ มันก็เป็นการตัดสินใจของเรา

ซื้อรถที่ไม่ชอบ แต่ต้องซื้อ เพราะมันซ่อมง่าย เป็นเหตุผลหนึ่งเท่านั้น ในการซื้อรถ
ส่วนตัว ซื้อที่ชอบ ซ่อมยาก ราคาตก ไม่กลัวครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2016, 09:35:31 »
มันก็จริงกับรถบาง segment บางรุ่นและบางยี่ห้อครับ
เต๊นแถวบ้านผมเวลามี Mazda 3 BL ตัว 2.0 มาจอด แป๊บเดียวออก
คันนึงสีขาวยอดฮิตใช้เวลา 3 วันก็ไปแล้ว ตัว 1.6 มาประมาณอาทิตย์กว่าๆ
เค้าบอก คนหาเยอะ รถใหม่ๆก็มีน้อย หลุดมาจอดเต๊นแป๊บเดียวก็ไป
แต่ Altis (หน้าแบน) เค้าไม่อยากรับเลย รถเยอะ ที่ไหนก็มีขาย รับมาแล้วใช้เวลาปล่อยนาน
คนซื้อมือสองมีตัวเลือกในตลาดเยอะมากกกก ยิ่งสีที่ไม่ใช่ ขาว เงิน ทอง ดำ ไม่รับเลย
ส่วน Civic อยู่ตรงกลางระหว่าง 3 กับ Altis
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ ไทบ้าน

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2016, 09:41:13 »
ประกาศขาย Vigo ให้กับญาติ  วันเดียว..จบ
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2016, 09:48:18 »
ประกาศขาย Vigo ให้กับญาติ  วันเดียว..จบ

แน่ใจว่าจบ อิอิ ญาติกันเนี่ยแหละ ต้องคอยตามดูรถให้ไปตลอดๆ

สามวัน มาอีกแระ เอ้า รถเป็นไร ดูให้หน่อย
เจ็ดวันมาอีกแระ 555

ปอลิง ล้อเล่นนะครัช

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2016, 09:49:58 »
รถจอดอยู่บ้านเฉยๆ ยังมีคนมาถามซื้อถึงบ้าน ทั้งๆที่ไม่ได้ประกาศขาย

ออฟไลน์ pongsak_877

• Sr. Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2016, 09:50:58 »
วีโก้แค็ป ดึแม็กแค็ป ตัวเตี้ย ตัวยกสูง โพสต์ปุ๊บ สายแทบไหม้  ราคาไม่เห็นจะลงสักที

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2016, 10:11:50 »
สมมติ ถ้าคุณจะต้องหารถมือสองสักคัน ในกลุ่ม B-Segment อายุ 4-5 ปี
คุณจะมองอะไรเป็นอันดับต้นๆ VIOS / City / Sonic / Fiesta ?

ถ้าไม่ได้ตั้งใจหมายมั่นปั้นมือว่าจะเอา Sonic / Fiesta จริงๆ
จะมีสักกี่คนที่จะเลือก 2 คันนี้ ผมว่ายากมากๆ ขายออกได้ราคา
คือจังหวะต้องตรงกับคนที่ต้องการซื้อจริงๆพอดี บางทีก็ออกไว
เพราะจังหวะ ต้องการขาย-ต้องการซื้อพอดีกัน บางทีก็นาน
กว่าจะเจอเนื้อคู่

VIOS / City ปริมาณรถมันเยอะก็จริง แต่ความต้องการซื้อ
ก็มีมากกว่าเช่นกัน ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับความนิยมรุ่นนั้นๆด้วย
เช่น City ในรุ่นโมเดลนั้นๆเป็นที่นิยมกว่า ก็อาจจะทำให้ VIOS
ลดความนิยมลงไปเป็นต้นครับ ไม่ได้การันตีว่า VIOS จะเป็นที่นิยม
ทุกรุ่น แต่ในภาพรวม VIOS ก็เป็นที่ต้องการมากกว่า Fiesta / Sonic อยู่ดี

ออฟไลน์ whoami

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2016, 10:27:05 »
รถตลาดก็ต้องงดูเป็นรุ่นๆครับ

อย่าง vigo cab หรือ fortuner นี่ราคาดีจริงซื้อง่ายขายคล่อง

แต่ altis หน้าแบน ตอนซื้อแพงกว่า vios แต่มือสองตอนนี้ราคาพอๆกับ vios แถมขายยากด้วย

ออฟไลน์ Pegasus7700

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2016, 10:40:43 »
ขายง่าย กับขายได้ราคาที่ต้องการ มันต่างกัน

ยกเง้นจะไปเทียบกับยี่ห้ออื่น

อีกทั้งช่วงนี้เศรฐกิจผันผวน แจกซองขาว terminate กันหลายบริษัท
บริษัทยักไหญ่ก้อre org กันกระจาย แถมแบงค์หรูไม่รับคนเพิ่ม
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ tvm

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2016, 10:57:38 »
ขนาดรถตลาดขายง่าย (ในราคาที่ตลาดรับได้) รถไม่ตลาดนี่บางรุ่นเต้นยังไม่รับเลยนะครับ

เศรษฐกิจแบบนี้ รถใหม่ก็ขายยาก รถเก่าก็ยิ่งยาก ถ้าไม่ตัดใจขายนะ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2016, 11:04:00 »
ขายง่าย "กว่า"รถไม่ตลาด

เคยต้องขายPassat Tdi พร้อมๆกับ BMW e39

เข้าใจอย่างชัดเจน

ถ้ารถดี ใจเย็นๆ ตั้งราคาแพงกว่ารถไม่ตลาดนิดหน่อย แป็บๆก็ไปครับ

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2016, 11:08:08 »
 เสริม 
จขกท จะขายวีออส ไม่รู้ขายเพราะอะไรน่ะ   แต่ว่าแฟนผมก็ขับวีออสปี 2005  ตอนนี้ผมให้เก็บไว้ใช้อยู่ทั้งที่จริงอยากได้รถใหม่แต่ว่า  จำใจใช้รถวีออสคันเดิมต่อไป

1. รถมันดีมากในรุ่นปี 2004-2007  ดีสุดของวีออสแล้ว
2. ไม่มีจุกจิก สตาร์ททีเดียวติด ใช้งานไปได้สบายอุ่นใจว่ารถไม่เสียแน่เหมาะกับคนที่ไม่ชอบเสียเวลากับรถ   ราคาซ่อมไม่แพงเลยซ่อมศูนย์ตลอด ถูกกว่าเข้าอู่นอกอีกมั้ง
3 ราคาขายต่อปัจจุบันนี้มันตกมากเหลือแค่ 1 แสนกว่า  ๆ ไม่รู้จะขายทำไมเก็บไว้ใช้ดีกว่า    เงิรนที่ขายไ้ด้ต้องหาส่วนต่างอีกเยอะเพื่อไปซื้อรถใหม่     คันเดิมก็ใช้งานได้ดีอยู่ไม่มีปัญหาเลย ตัดใจไม่ขายดีกว่า
4.สภาพรถมันทนทานนะถ้าไม่แต่งไม่ซิ่ง  ไม่มีจุกจิกให้ต้องซ่อมเลย

นั่นละเหตุผลของผมล่ะ 

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2016, 11:10:45 »
คำว่าเจ้าตลาด เหลือข้อดีไม่กี่อย่างแล้ว แค่ศูนย์เยอะ อะไหล่เยอะ เหลือแค่นี้แหละ
  อันนี้จริงครับ  แต่เพิ่มให้อีก 3 ข้อ 
1. ไม่จุกจิก
2.ซ่อมถูก
3.หาที่ซ่อมง่าย  ไม่ต้องหาอู่เฉพาะทาง

ออฟไลน์ SLuang

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2016, 12:08:08 »
ถ้าห่วงขายต่ออาจไม่ได้สัมผัสกับรถอื่นที่มีความแตกต่างครับ
ที่บ้านก็ซื้อแต่รถเจ้าตลาด แค่คันล่าสุดขอเปลี่ยนบ้าง ทำให้เห็นอะไรแตกต่างอีกมากมายครับ

เปลี่ยนไปเป็นคันไหนนะ     อยากมีเงินตามมั่งจัง

ออฟไลน์ Turin

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2016, 13:22:06 »
ลองได้ขายรถไม่ตลาดแล้วอาจยิ่งตกใจ  :-X

... Subaru คันที่ผมใช้อยู่เจ้าของเก่าลงขายอยู่ไม่ต่ำกว่า 1 ปี ทั้งๆที่รถก็สวยดีไม่ได้มีตำหนิอะไร

... หรือจะให้แรงกว่านั้น ชาว Alfa เคยกล่าวไว้ว่า "Alfa Romeo เป็นรถที่ทำให้คนใช้มีความสุขได้ถึง 2 ครั้ง คือ ตอนได้เป็นเจ้าของ กับ ตอนขายได้"  8)

ออฟไลน์ supercat

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2016, 14:53:27 »

แน่ใจว่าจบ อิอิ ญาติกันเนี่ยแหละ ต้องคอยตามดูรถให้ไปตลอดๆ

สามวัน มาอีกแระ เอ้า รถเป็นไร ดูให้หน่อย
เจ็ดวันมาอีกแระ 555

ปอลิง ล้อเล่นนะครัช

แค่แอร์ไม่เย็น ก็โทรมาจิกแล้วครับ  55555      :D :D :D

ออฟไลน์ golf8023

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2016, 15:57:49 »
"เป็นรถที่ทำให้คนใช้มีความสุขได้ถึง 2 ครั้ง คือ ตอนได้เป็นเจ้าของ กับ ตอนขายได้"
...โคตรโดนเลยครับ ประโยคนี้  ;D
คือถ้าได้เคยครอบครอบรถยี่ห้อไม่ตลาด ขายต่อยาก จะเข้าใจเลย
ที่บ้านเคยขายMazda 626 Cronos 5ประตูปี93 ตอนนั้นผมยังเด็กๆเลย ใจแข็งไม่ขายเต๊นท์ เอาลงหนังสือรถมือสอง แปะป้ายขายหน้าบ้าน ผลคือขายอยู่เกือบ4เดือนกว่าจะออก พอขายได้ดีใจกันทั้งบ้าน

ตอนนี้ไม่ว่าจะยี่ห้อไหนราคาตกหมดครับ เผลอๆยี่ห้อไม่ตลาดอาจขายได้ราคากว่า มันแล้วแต่จังหวะด้วย ถ้าจังหวะดีมันก็ขายออกเร็วและได้ราคา คันล่าสุดนี่คนรู้จักกันเอ่ยปากว่าจะขาย ผมขอไปดูรถ จังหวะผมอยากได้รถ คันที่เขาขายก็อยู่ในตัวเลือก สภาพโอเคร ราคาใช้ได้ ผมก็ตกลงซื้อเลย เจ้าของยังไม่ได้ประกาศขายด้วยซ้ำ  :D

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2016, 19:25:17 »
ขายง่ายไหม คงแล้วแต่ช่วงเวลา และรุ่น ครับ

อย่างผมลงขาย HR-V เกือบ 2 เดือนกว่าจะขายได้
ทั้งๆ ที่ในตลาด ยังมีรุ่นนี้ไม่เยอะ แถมสีผมมีอยู่คันเดียวด้วย

คนโทรมามีแต่ไม่เชื่อ ว่ารถผมยังไม่แกะพลาสติก และยังไม่จดทะเบียน 5 5 5

ออฟไลน์ keamgladnan

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2016, 20:33:39 »
อยากจะบอกว่า รถตลาดบางคันที่ขายดีมากๆจนเต็มท้องตลาด บางทีก็ขายยากมากเลยครับ
ไปดูในเพจมีแต่รุ่นเราเต็มเฟสเลย  พอมีคนมาหารถรุ่นเรายี่ห้อเรา โอ๊ยตายจะเป็นลมมีแต่คนโพสเสนอกันเป็นสิบ

ผมว่า HRV เนี่ยอนาคตจะเป็นแบบนั้น คือมันล้นเกิน demand ตลาดมือสอง มีแต่คนมีรถ แต่คนซื้อจำนวนตามไม่ทัน

แต่ถ้ารถตลาดอย่าง city vios jazz พวกนี้ปล่อยง่าย ดีมาน ซัพพลายแมทกันพอสมควร

ตอนนี้เลิกหวังจะขายแล้วครับ  ปล่อยเค้าขายกันไป ผมเก็บไว้ใช้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2016, 20:37:16 โดย keamgladnan »

ออฟไลน์ Terng

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2016, 23:24:04 »
ถามทุกท่านในนี้หน่อยครับ ที่บอกว่าอัลติสหน้าแบนมันขายต่อยาก ผมอยากทราบว่าเพราะอะไรครับ?

คือตอนนี้ก็ใช้งานอยู่ เพียงแต่ว่าใช้น้อยลงไปมากๆแล้วเพราะใช้พรีอุสแฟนแทนแทบจะทุกวัน เนื่องจากมันเซฟค่าน้ำมันมากกว่า เลยมีความคิดว่า หรือควรขายออกไปเพื่อลดภาระประกัน+ค่าต่อทะเบียน แต่พอมาเห็นราคา ผมก็เสียดายถ้าจะต้องปล่อยออกไป เพราะสภาพมันก็ยังดีอยู่มากๆวิ่งน้อย และดูแลรักษามันมาอย่างดีจนมีแต่คนทักเวลาเจอตอนล้างเสร็จใหม่ๆว่ามันยังดูเหมือนเพิ่งถอยลงมาจากโชว์รูมเลย ก็เลยไม่รู้ว่าตอนนี้จะเก็บไว้ดีไหม เป็นรถสำรองเผื่อพรีอุสทั้งสองคันที่บ้านเกิดเสีย หรือต้องเข้าศูนย์ขึ้นมา (ซึ่งก็ยังมีฟอร์ดเรนเจอร์แคปอีกคันด้วยเช่นกัน ถ้าหากกรณีเกิดพรีอุสเสียในวันหน้า)

=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2016, 00:05:34 »
ถามทุกท่านในนี้หน่อยครับ ที่บอกว่าอัลติสหน้าแบนมันขายต่อยาก ผมอยากทราบว่าเพราะอะไรครับ?

คือตอนนี้ก็ใช้งานอยู่ เพียงแต่ว่าใช้น้อยลงไปมากๆแล้วเพราะใช้พรีอุสแฟนแทนแทบจะทุกวัน เนื่องจากมันเซฟค่าน้ำมันมากกว่า เลยมีความคิดว่า หรือควรขายออกไปเพื่อลดภาระประกัน+ค่าต่อทะเบียน แต่พอมาเห็นราคา ผมก็เสียดายถ้าจะต้องปล่อยออกไป เพราะสภาพมันก็ยังดีอยู่มากๆวิ่งน้อย และดูแลรักษามันมาอย่างดีจนมีแต่คนทักเวลาเจอตอนล้างเสร็จใหม่ๆว่ามันยังดูเหมือนเพิ่งถอยลงมาจากโชว์รูมเลย ก็เลยไม่รู้ว่าตอนนี้จะเก็บไว้ดีไหม เป็นรถสำรองเผื่อพรีอุสทั้งสองคันที่บ้านเกิดเสีย หรือต้องเข้าศูนย์ขึ้นมา (ซึ่งก็ยังมีฟอร์ดเรนเจอร์แคปอีกคันด้วยเช่นกัน ถ้าหากกรณีเกิดพรีอุสเสียในวันหน้า)
ผมก็ใช้รุ่นนี้อยู่ครับ 1.6G 2010 ก่อนไมเนอร์ ตอนนี้วิ่ง 5หมื่นกว่า
ผมคิดว่าที่มือ 2 มันขายยากเพราะรุ่นย่อยเยอะไป (3ขนาดเครื่อง เกือบสิบรุ่นย่อย) แต่ประชากรรุ่นนี้ส่วนใหญ่คือ 1.6 กับ 1.8 ซึ่งออพชั่นมันโล้นมากและน้อยหน้าคู่แข่งชัดเจน (ไม่นับ 1.8 ปีแรกๆ) เครื่องเสียง USB ยังมาให้ในรุ่น 1.8G Navi e85 ปี 2013 เมื่อเทียบกับอีโค่คาร์หรือคู่แข่งหลักๆ อย่าง Civic ทั้ง FD, FB ออพชั่นดูน่าใช้เหมาะสมกับระดับตัวรถมากกว่า ตัวท็อปเครื่อง 1.8 ของ Civic FB ยังมีครูสคอนโทรล USB ไฟตัดหมอก กุญแจอัจฉริยะ เบาะไฟฟ้า พวกนี้มาให้ ทำให้คุณค่าตัวรถมันดีกว่า ดูน่าซื้อกว่า
คนที่ซื้อ Altis ส่วนใหญ่คือพวกใช้รถเยอะๆน่ะครับ ทนๆถึกๆ ไม่ต้องกลัวพัง ซ่อมง่าย ในตลาดมือสองมีรุ่นโล้นออพชั่นเยอะมาก แถมส่วนใหญ่วิ่งเยอะทั้งนั้น เวลาจะซื้อมือ2หารถวิ่งน้อยๆก็ยาก ออพชั่นก็ไม่ค่อยมี
ส่วน Vios เห็บหมากับ Camry ACV40 ออพชั่นกับราคามันสมเหตุสมผลครับ เทียบกับคู่แข่งก็ไม่น่าเกลียด
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Terng

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2016, 00:28:36 »

ผมก็ใช้รุ่นนี้อยู่ครับ 1.6G 2010 ก่อนไมเนอร์ ตอนนี้วิ่ง 5หมื่นกว่า
ผมคิดว่าที่มือ 2 มันขายยากเพราะรุ่นย่อยเยอะไป (3ขนาดเครื่อง เกือบสิบรุ่นย่อย) แต่ประชากรรุ่นนี้ส่วนใหญ่คือ 1.6 กับ 1.8 ซึ่งออพชั่นมันโล้นมากและน้อยหน้าคู่แข่งชัดเจน (ไม่นับ 1.8 ปีแรกๆ) เครื่องเสียง USB ยังมาให้ในรุ่น 1.8G Navi e85 ปี 2013 เมื่อเทียบกับอีโค่คาร์หรือคู่แข่งหลักๆ อย่าง Civic ทั้ง FD, FB ออพชั่นดูน่าใช้เหมาะสมกับระดับตัวรถมากกว่า ตัวท็อปเครื่อง 1.8 ของ Civic FB ยังมีครูสคอนโทรล USB ไฟตัดหมอก กุญแจอัจฉริยะ เบาะไฟฟ้า พวกนี้มาให้ ทำให้คุณค่าตัวรถมันดีกว่า ดูน่าซื้อกว่า
คนที่ซื้อ Altis ส่วนใหญ่คือพวกใช้รถเยอะๆน่ะครับ ทนๆถึกๆ ไม่ต้องกลัวพัง ซ่อมง่าย ในตลาดมือสองมีรุ่นโล้นออพชั่นเยอะมาก แถมส่วนใหญ่วิ่งเยอะทั้งนั้น เวลาจะซื้อมือ2หารถวิ่งน้อยๆก็ยาก ออพชั่นก็ไม่ค่อยมี
ส่วน Vios เห็บหมากับ Camry ACV40 ออพชั่นกับราคามันสมเหตุสมผลครับ เทียบกับคู่แข่งก็ไม่น่าเกลียด

ขอบคุณมากๆสำหรับความเห็นครับ ของผม 6 หมื่นกว่าๆจะ 7 หมื่นละ ปี 2009

รถคันที่ผมใช้ตอนนี้แม้จะ 1.6G แต่ข้างในก็เปลี่ยน part มาเป็น 1.8G ไปหลายๆส่วนเลยยกเว้นแค่แอร์ออโต้ มีออพชั่นครบหมดทุกอย่างเพราะใช้เองบ่อยหมด ไล่ตั้งแต่หน้าปัดเรืองแสง จอ DVD / USD / SD นำทาง OEM แบบไม่มีตรายี่ห้อแปะ(เป็นของรถที่ขายในไต้หวันตัดจากโรงงานมาใหม่ๆ) พ่วงกล้องหลังแบบซ่อน ระบบล็อก-ปลดล็อกอัตโนมัติแบบเดินเข้า-ออกจากรถ Push start แล้วก็มี Cruise control อีกอย่าง พอมานั่งมองๆนี่ก็เออจริง ออพชั่นที่โรงงานให้มาตอนแรกนี่โคตรโล้นเลยครับ 5555+ แต่ก็แต่งต่อมาเรื่อยๆแบบมาไกลจริงๆ กรณีนี้ ถ้าไม่มีคนเห็นคุณค่ามันผมคงเก็บไว้เป็นรถสำรองใช้กันยาวๆน่าจะดีกว่ามั้ง :( เสียดายรถ ปีก่อนเพิ่งเปลี่ยนแม็ก Esport พร้อมยางใหม่มาชุดนึงด้วย
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid

ออฟไลน์ thinking

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2016, 11:53:08 »
ช่วงนี้ผมก็ดูๆรถมือ2อยู่นะครับ
สังเกตุอยู่รุ่นนึง cx5 ซึ่งไม่ใช่รถตลาด ราคาตัวล่างสุด 2.0 นี่ตั้งกันที่ 8แสนปลายถึงล้าน
ในขณะที่เจ้าตลาดอย่าง crv 2.4 topสุด ราคาเดียวกันเลย
ส่วน focus ตัวล่าสุด กับ captiva นี่ราคาล่วงอย่างหนักหน่วง
รถที่ราคาขายต่อดีที่สุด เท่าที่ดูมา คงเป็น jazz city vios yaris ราคามือ2นี่ไล่ๆป้ายแดงเลย ก็ยังงงว่ามันจะขายออกไหม ยกเว้นรถปีลึกๆหน่อย 5-7 ปี แต่ราคามันก็ไม่ถือว่าถูกเลย

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2016, 12:57:11 »

ปริมาณ Taxi เยอะครับ ยิ่งเป็นเครื่อง 1.6 เต๊นท์ไม่กล้ารับ และในขณะเดียวกัน CIVIC FD ในปีเดียวกัน เป็นที่ต้องการของคนใช้รถค่อนข้างมาก

เต๊นท์ที่รู้จักบอกว่า Vios ยังราคาดีกว่า

แต่เท่าที่เคยขับ ขับดีนะ ถ้าสภาพยังดี ไม่มีอะไรเสียหาย เก็บไว้ใช้ก็ดีครับ

ออฟไลน์ h0661036

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2016, 13:19:16 »
ถ้าอยากตัวผม altis ผมก็ไม่กล้าซื้อมือ 2 นะครับ เพราะไม่รู้ว่าเป็นรถ taxi แล้วเอามาย้อมแมวหรือเปล่า

ส่วนเต้นท์แถวบ้าน ถ้าเป็นเก๋งก็ vios กับ city เท่านั้นครับที่ขายได้   ส่วนเรื่องจะขายได้หรือไม่นั้นการตั้งราคาก็มีส่วน

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2016, 09:56:53 »

ปริมาณ Taxi เยอะครับ ยิ่งเป็นเครื่อง 1.6 เต๊นท์ไม่กล้ารับ และในขณะเดียวกัน CIVIC FD ในปีเดียวกัน เป็นที่ต้องการของคนใช้รถค่อนข้างมาก

เต๊นท์ที่รู้จักบอกว่า Vios ยังราคาดีกว่า

แต่เท่าที่เคยขับ ขับดีนะ ถ้าสภาพยังดี ไม่มีอะไรเสียหาย เก็บไว้ใช้ก็ดีครับ

ตามคุณ 5thAvenue เลยครับ
ถ้าคันไหนติด NGV ด้วยจะขายยากอย่างกับถอดสแควร์รูดมือเปล่าครับ 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2016, 09:58:59 โดย redsun »