ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวดีคับ  (อ่าน 6003 ครั้ง)

ออฟไลน์ wa330

• Hero Member
ข่าวดีคับ
« เมื่อ: มิถุนายน 06, 2016, 12:16:09 »

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
Re: ข่าวดีคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2016, 12:22:25 »
สงสัยจะจงใจไม่เปิดไฟรถ เลยโดนมอไซอีกคันเสยเอา

มอไซชนกันมักไม่จะไม่ตายคาที่ แต่รายนี้ต้องบอกว่ากรรมติดจรวดครับ

ออฟไลน์ SLuang

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2016, 12:24:55 »
ผีแถวนั้น มาเอาไป

ปล่อยไว้มีแต่สร้างความเดือดร้อน ให้คนอื่น

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2016, 13:38:32 »
เฮ้อ......โจรสมัยนี้มันชั่วได้ขนาดนี้แล้ว คนที่มีลูกสาวอย่างผมกลุ้มจริงๆ  :( โตขึ้นต้องให้ไปฝึกมวยไทยเรียนMMAแล้วจะได้กร้านโลกพอที่จะเอาตัวรอดด้วยตัวเองได้  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Dubee

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2016, 13:47:31 »
ผมไม่ถือเป็นข่าวดีเพราะ...
1.การตายของคนไม่ใช่เรื่องน่าสรรเสริญหรือเรื่องน่ายินดีแม้ว่าเขาจะเป็นคนชั่วช้าเลวทรามแค่ไหนก็ตาม(เราควรมองว่าเป็นสัจจะธรรมเกิดมาตั้งอยู่ดับไปไม่ว่าจะยากดีมีจนชั่วช้าแค่ไหนสุดท้ายก็ตายและควรเสียใจกับเหตุการณ์ที่หนึ่งชีวิตที่จบไปดีกว่าครับ)ยกเว้นคนดีทำดีทำเพื่อบ้านเมืองแบบนั้นควรสรรเสริญครับ
2.ข้อนี้สำคัญกว่าข้อแรกเพราะเขาตายก่อนที่จะมีการลงโทษทางกฎหมาย(ข้อนี้สำคัญนะครับเหมือนกับเขาก็ลอยนวลอยู่ในอีกโลกนึงยังไม่ผ่านขั้นตอนการรับโทษทางกฎหมาย(เข้าคุกซังเตอะไรว่าไป))
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2016, 13:54:11 โดย Duey »

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2016, 14:23:18 »
สำหรับผมข่าวดี
ตายห่าซ่ะ จะได้หมดคนชั่วไปหนึ่งคน
ไอ้พวกโลกสวยนะ มันไม่รู้เหรอกพวกนี้มันกลับตัวไม่ได้แล้ว พวกนี้มันสวะ
ข่มขืนมาไม่รู้กี่ร้อยครั้งแล้ว ถึงโดนจับได้เดียวก็ปล่อยตัว กฏหมายบ้านเรามันอ่อน

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2016, 14:48:29 »
สำหรับผมข่าวดี
ตายห่าซ่ะ จะได้หมดคนชั่วไปหนึ่งคน
ไอ้พวกโลกสวยนะ มันไม่รู้เหรอกพวกนี้มันกลับตัวไม่ได้แล้ว พวกนี้มันสวะ
ข่มขืนมาไม่รู้กี่ร้อยครั้งแล้ว ถึงโดนจับได้เดียวก็ปล่อยตัว กฏหมายบ้านเรามันอ่อน

และประเทศไทยไม่มีการประหารชีวิตด้วยครับ  :( หนักสุดคือจำคุกตลอดชีวิต ถ้ารับสารภาพก็ลดโทษอีกกึ่งหนึ่ง แล้วก็ลดโทษๆๆๆๆๆๆเหลือแค่จำคุกไม่กี่สิบปีแล้วก็ออกมาอาละวาดต่อ......ถ้าระบบกฏหมายจะไม่สามารถดัดสันดานคนเลวได้ขนาดนี้ก็ลูกปืนเถอะจ้ะ.....
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ alpha14

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2016, 16:57:52 »
เคยหวังไว้ว่ามีข่าวฆาตกรรมโหดๆหรือยิงกันอย่างอุจอาจ ข่าวข่มขืนอย่างทารุณ ข่าวเมายาบ้าข่มขืนฆ่า และอีกมากมาย นั้นมันจะช่วยกระตุ้นต่อมซาดิสให้ รมต ทั้งหลายช่วยกันเข็ญกฏหมายแรงๆออกมาซะที แต่แล้วผ่านไปกี่ศพ ตายไปกี่รายแล้วก็ยังเงียบ ไม่เห็นใครเดือดร้อนแทนญาติผู้ตาย มีแต่ประชาชนที่ทนไม่ได้ต้องออกมาช่วยกันประชาทัณฑ์พวกเลวทรามพวกนี้ ยิ่งมันรู้ว่ากฎหมายซังกะบ๊วยอย่างงี้มันยิ่งชอบ ติดไม่กี่ปีก็ออกมาก่อเหตุใหม่ ยิ่งคดียาเสพติดเข้าออกคุกกันเป็นว่าเล่น นี่มันหมายความว่าอย่างไร! แล้วคนดีๆจะอยู่อย่างไร มันน่าเจ็บใจที่ฝากชีวิตใว้กับเมืองที่ไร้ซึ่งความปลอดภัย นับวันยิ่งรุนแรงมากขึ้นเรื่อยๆ ภาษีก็รีดเอาๆ ไว้ซื้อข้าวแดงให้ไอ้พวกขี้คุกกิน  >:(

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2016, 18:50:25 »
จะดีมากๆๆๆๆๆๆๆๆ ถ้ามันไม่ได้ไปชนคันอื่น

ออฟไลน์ golf8023

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2016, 21:29:53 »
สำหรับผมมันไม่ใช่ข่าวดี การตายไม่ว่าจะใคร ไม่ใช่ข่าวดีสำหรับผม
แต่ มันคือเวรกรรมครับ สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม
ก่อเวรกรรมไว้เยอะซักวันกรรมมันก็ตามสนองเอง รายนี้ถือว่าเวรกรรมตามมาเร็ว ตายไปก็ไม่ต้องไปก่อเวรกรรมกับใครเพิ่มอีก
ตายไปยังโดนคนสาปแช่ง ไม่ได้ผุดไม่ได้เกิดกันอีก ญาติพี่น้องจะมีใครมาทำศพร่วมงานศพกันรึเปล่า ผมเห็นเยอะมากคนชั่วๆเลวๆ ค้ายาโดนวิสามัญ ฆ่าชิงทรัพย์ ข่มขืน พอตายไป ไม่มีใครไปงานศพงานเผาเลย แม้กระทั่งญาติพี่น้องยังไม่อยากไป น่าสมเพชเวทนามาก ซึ่งมันก็สมควรแล้ว คนแบบนี้ตายไปใครจะอยากไปร่วมไว้อาลัย

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2016, 07:56:01 »
5555555

ออฟไลน์ KLANG MR-S

• Sr. Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2016, 20:01:26 »
ข่าวดีมาก ๆ ครับ คนชั่ว ๆ แบบนี้อยู่ไปก็รังแต่จะเป็นอันตรายต่อคนอื่น คนที่บอกว่าข่าวร้าย ไม่รู้ว่าถ้าคนที่คุณรักโดนมันกระทำจะยังพูดแบบนี้ได้อีกรึเปล่า