ผู้เขียน หัวข้อ: Velfire ใช้ในเมือง คล่องตัวไม๊ครับ??  (อ่าน 5706 ครั้ง)

ออฟไลน์ patanin

• Newbie
  • *
Re: Velfire ใช้ในเมือง คล่องตัวไม๊ครับ??
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2016, 09:10:19 »
เพิ่งจองไปครับ รอรถอีก 3เดือน เข้ามาสอดส่องคนคอเดียวกัน ผมชอบพาลูกๆท่องเทียวต่างจังหวัด เล็งรุ่นนี้มาปีนึงแล้วเพิ่งจะพร้อม มาโดนต้อนรับด้วยภาษีใหม่น้ำตาแทบไหล

สั่งที่ไหนครับ 0 toyota ??

ใช่ครับศูนย์ครับ
ให้เซลล์เอารถมาให้ลองหรือยังครับ? Vellfireของ0สเกิร์ตยาวมากๆนะครับ ตอนเอามาลองเสกิร์ตขูดทางลาดและสังเกตเห็นรอยที่ชายล่างตลอดเลยนะครับ ขอบอก

สงสัยต้องกลับมาเลื้อยเหมือนสมัยวัยรุ่นซะแล้ว :) :)
เพิ่งจองไปครับ รอรถอีก 3เดือน เข้ามาสอดส่องคนคอเดียวกัน ผมชอบพาลูกๆท่องเทียวต่างจังหวัด เล็งรุ่นนี้มาปีนึงแล้วเพิ่งจะพร้อม มาโดนต้อนรับด้วยภาษีใหม่น้ำตาแทบไหล

สั่งที่ไหนครับ 0 toyota ??

ใช่ครับศูนย์ครับ
ผมกำลังจะจองเหมือนกัน ที่ ศูนย์ toyota ครับไม่ทราบว่ามีของแถมอะไรบ้างครับ และมีส่วนลดไหมครับ ขอบคุณมากครับ

ราคา3.499 แถมป.1 ของโตโยต้าแคร์ อย่างเดียวเลยครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tsubasa

• Hero Member
Re: Velfire ใช้ในเมือง คล่องตัวไม๊ครับ??
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2016, 09:31:52 »
ของผมไม่ใช่ velfire แต่เป็น alphard
การขับขี่ในเมืองไม่มีปัญหาอะไร ขับง่าย ยกเว้นตอนหาที่จอดรถ
เป็นรถที่นั่งสบายมาก เหมาะกับเป็นรถครอบครัวจริงๆ
แต่ภาพพจน์อาจโดนมองเป็นคนขับรถได้นะครับ ฮ่าๆ   
ผมเคยขับคนเดียว ไปทานอาหาร ผมต้องการใช้ valet parking แต่พนักงานนึกว่าผมจอดส่งนายซะงั้น ฮ่าๆ

ข้อเสียของรถพวกนี้คือ เวลาขับบนทางด่วน แล้วเจอลม รถมันส่ายง่ายเหลือเกิน ต้องลดความเร็วลง