ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงล่างRevo TRD Sportivoดีดดิ้นน้อยกว่าRevoรุ่นปรกติไหมครับ  (อ่าน 6956 ครั้ง)

ออฟไลน์ Cheze_Cake

• Sr. Member
เห็นว่ารุ่นTRD Sportivoมีการเปลี่ยนช่วงล่าง
หน้า: สปริงเเละโช๊คTRD
หลัง: ใช้เเหนบเเละโช๊คTRD

อยากทราบว่าช่วงล่างต่างกับrevoรุ่นปรกติไหมครับ เเละดีดดิ้นน้อยลงรึเปล่า

ขอบคุณครับ
Love Distance with
Chevy Colorado Highcountry

ออฟไลน์ kris-lack

• Hero Member
มารอฟังด้วนคน
เท่าที่อ่านและหาข้อมูลมา เปลี่ยนโช๊ค 4 ต้น ช่วงล่างแทบไม่ดีขึ้นเลย เพราะปัญหาอยู่ที่แหนบว่างั้น

ออฟไลน์ Cheze_Cake

• Sr. Member
มารอฟังด้วนคน
เท่าที่อ่านและหาข้อมูลมา เปลี่ยนโช๊ค 4 ต้น ช่วงล่างแทบไม่ดีขึ้นเลย เพราะปัญหาอยู่ที่แหนบว่างั้น
+1 ผมทราบมาประมาณนั้นเหมือนกันครับ

วันนี้เจอเจ้าRevo TRDSportivo สีดำ4ประตู ตัวจริงสวยเหมือนกันครับ เลยเกิดสนใจขึ้นมาทันที  ::)
Love Distance with
Chevy Colorado Highcountry

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ยังไม่เคยลองขับตัว TRD
แต่เพื่อนผมที่เป็นคอรถกระบะ และค่อนข้างแอนตี้โตโยต้า
ถึงกับออกปากว่าหนึบมากๆ

สงสัยต้องหาโอกาสไปลองซักหน่อย..
เจอคันจริงๆบนถนนมันสวยกว่าในรูปเยอะอยู่นะ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
เรื่องช่วงล่างไปขับเองดีกว่าครับ ฟิลลิ่งแต่ละคนไม่เหมือนกัน อย่างเว็ปนี้เทสว่า Revo หลังเด้ง หน้าจบ ส่วนตัวผมใช้มาคิดว่าหลังจบ หน้าอ่อน

ออฟไลน์ ento

• Full Member
เรื่องช่วงล่างไปขับเองดีกว่าครับ ฟิลลิ่งแต่ละคนไม่เหมือนกัน อย่างเว็ปนี้เทสว่า Revo หลังเด้ง หน้าจบ ส่วนตัวผมใช้มาคิดว่าหลังจบ หน้าอ่อน
ด้วยความเคารพครับ ผมอ่านทดสอบที่นี่มา ไปลองจริงไม่ตรงกับที่ตัวเองรู้สึกเหมือนกัน

ออฟไลน์ xman2029

revo ตัวธรรมดาก็หนึบกว่า vigo แบบผิดหูผิดตาเลยนะ ถือว่าเป็นก้าวกระโดดใหญ่ๆของกระบะ โตโยต้าเลย

ออฟไลน์ SM.

เคยทราบมาว่า แทบไม่ต่างจากตัวเดิม แค่ใส่ชุดแต่งไปงั้นเอง

ออฟไลน์ Eddy5659

เท่าที่ผมได้เข้าไปคลุกคลีกับพี่ๆ supplier บ้าง

จะซื้อโตโยต้า อย่าไปสนใจคำว่า TRD มากนักครับ โดยเฉพาะเจ้าโช๊คกับสปริงเนี่ย ที่ได้มามันไม่คุ้มราคาหรอก ต้นทุนแพงกว่าเดิมหลักร้อย มันจะไปต่างกันอย่างชัดเจนคงเป็นไปไม่ได้

จัดตัวยกสูงที่เป็นพื้นฐานรุ่น TRD หาพาร์ทแต่งรอบคันข้างนอก แล้วจัดชุดช่วงล่างเอง ดีกว่าเยอะมากกกกกกกกกกกกกกกก
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ SLuang

อนิจจา  ....เท่าที่ทราบมา...  ทั้งสิ้น