ผู้เขียน หัวข้อ: Colorado MinorChangeจะมีรุ่นย่อยHighCountryเกียร์MTไหมครับ  (อ่าน 2054 ครั้ง)

ออฟไลน์ Cheze_Cake

• Sr. Member
ค่ายอื่นตัวที่มีชุดเเต่งจะมีเกียร์MTกันหมด(ยกเว้นBT50proกับTriton) โด้รอบนี้จะทำตัวชุดเเต่งเกียร์MTมาขายไหมครับ มีใครอยู่วงในหรือพอจะทราบบ้างครับ :-X

ถามอีกข้อครับ
Np300 Sportech EL6mt vs Colorado MinorChange4ประตูเกียร์ธรรมดา อะไรน่าใช้กว่ากันครับ
1.ผมเดินทางต่างจังหวัดบ่อยๆครับ(ไปเสนอสินค้าให้ลูกค้า) บรรทุกไม่บ่อยครับ เเต่มีต้องไปส่งของด้วยตัวเองบ้างบางที เดือนละ3-4ครั้ง คราวละ 200-400kg)
2.ใช้นานๆไม่คิดขายครับ (ผมกังวลเรื่องนี้เพราะไม่เเน่ใจว่าอะไหล่โด้มันจะหายากกว่าnp300เยอะไหมครับ)
3.ในจังหวัดมี0ทั้งคู่ครับ nissanใกล้บ้านมากก ห่างประมาณ5km chevห่างจากบ้าน13km
4.ผมชอบทั้งคู่เเต่ชอบNp300มากกว่าโด้นิดๆ(เพราะ0ใกล้บ้าน) เเต่เเฟนชอบโด้สุดๆชอบตั้งเเต่HighCountryตัวปัจจุบันเปิดตัวเเรกๆ พอเห็นตัวใหม่ยิ่งชอบเค้าไปใหญ่  ;D
5.ดาวประมาณ 75เปอเซ็นต์ ผ่อน4ปีครับ

ขอบคุณสำหรับคำขี้เเนะครับ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2016, 16:07:13 โดย Cheze_Cake »
Love Distance with
Chevy Colorado Highcountry

ออฟไลน์ pladaek

• Hero Member
  • FF1.5SMG
Re: Colorado MinorChangeจะมีรุ่นย่อยHighCountryเกียร์MTไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2016, 16:06:51 »
เรื่องจะมี MT มั้ย ไม่ทราบครับ

แต่ตัวเลือกสองตัวนี้ ผมเลือก Np300 Sportech EL6mt ดีกว่าครับ..
กะจะใช้นานๆผมชอบนิสสันมากกว่าเชฟ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ tommaris

• Sr. Member
Re: Colorado MinorChangeจะมีรุ่นย่อยHighCountryเกียร์MTไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2016, 16:59:51 »
เชื่อแฟนครับ รถไม่ได้เสียทุกวัน แต่แฟนอยู่กับเราทุกวันครับ 555+

เรื่องใช้ยาว เชพผมไม่มีประสบการณ์ แต่นิสสันก็ใช่ว่าจะสบาย

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2016, 11:31:46 »
ผมว่า Chev หล่อกว่าครับ

เรื่องเกียร์ ไม่ทราบครับ

ออฟไลน์ SLuang

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2016, 12:36:09 »
ตอนผมเลือกเรนเจอร์ เมื่อปี 12  ก็อารมณ์คล้ายๆ  กัน แต่ผมเอียงมาเรนเจอร์มากกว่า
ผมก็ดาวน์ 75% เหมือน จขกท.

หล่อกว่า แมนกว่า เลือก chev ครับ

**ไม่เลือก เรนเจอร์ ไวด์แทรค เหรอ หล่อเหมือนกันนะ ประชากรก็เยอะกว่า อนาคต อะไหล่น่าจะง่ายกว่า**

ออฟไลน์ recycleman

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2016, 14:25:38 »
ถ้าเป็นเดิมๆไม่ตกแต่ง ผมว่านาวาร่าดูดีกว่า

ตรงข้ามกัน ถ้าเป็นตัวแต่งพิเศษ ผมว่าเจ้าโด้ดูดีกว่าน่ะ

ส่วนเรื่องอื่นๆ นาวาร่าน่าจะตอบสนองได้ดีกว่าเกือบทุกเรื่องยกเว้นความแรงที่เป็นรองนิดๆถ้าเทียบในพิกัดไฮพาวเวอร์เหมือนกัน กับความสบายของเบาะหลัง ซึ่งแนะนำให้ไปลองนั่งลองขับดู เอาที่ถูกใจสุดดีก่อนกว่าครับ เรื่องตกแต่งว่ากันทีหลังได้มีทางเลือกมากมายครับ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2016, 14:29:57 »
ถ้าผมก็คงเลือกเชพ กระบะและPPV ค่ายนี้ยังไม่มีอะไรน่าห่วง
เจ้าตัวแต่งเต็มยศนี่สวยบาดใจจริงๆ

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2016, 12:18:49 »
เตือนไว้อย่างเดียว colorado mc เป็นพวงมาลัยไฟฟ้านะครับ ใช้งานหนักระยะยาวผมถือหาง NP300 มากกว่า ไม่งั้นก็เอาตัว High country เดิมที่ลดแลกแจกแถมสุดๆก็ได้ครับ

ออฟไลน์ yourturle

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2016, 12:29:43 »
รอเปิดราคา ก่อน
One Day.