ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง กันชนหน้ามาสด้า2 ครูดครับ  (อ่าน 3039 ครั้ง)

ออฟไลน์ idolking

• Jr. Member
  • **
เป็นตัว ALLNEW ดีเซล เดิมๆ รองท็อป ครับ จะครูดที่กันชนหน้าตลอด  ยังงี้ ต้องไปเช็คโช็คอัพ แล้ว อย่างอื่นต้องมีอะไรดูเป็นพิเศษไหมครับ

ออฟไลน์ pladaek

• Hero Member
  • FF1.5SMG
Re: สอบถามเรื่อง กันชนหน้ามาสด้า2 ครูดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2016, 09:17:36 »
ไม่เกี่ยวกับโช้คอัพครับ..
เช็คที่กันชนหน้าพวกหูยึดกันชนดูก็ดีครับ..
อาจจะฉีกหรือขาดได้..

และอยู่ที่ลักษณะการขับของคุณด้วย..
เจอเนินสูงต้องค่อยขึ้น เจอหลุมต้องค่อยหยอด..
แล้วแต่สถานการณ์..

ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออนไลน์ sukhontha

Re: สอบถามเรื่อง กันชนหน้ามาสด้า2 ครูดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2016, 09:44:04 »
ไม่ต้องแก้รถ  ปรับเปลี่ยนวิธีการขับ  รถเตี้ยเป็นแบบนี้แหละครับ

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2016, 10:44:39 »
ตอนซื้อ เซลล์เขาแถมชุดแต่งรอบคันมาเปล่าครับ

ถ้าแถมส่วนใหญ่ ทรง มาสด้า สปีด  จะมีลิ้นหน้า ซึ่งต่ำหน่อย เวลาขึ้นที่ลาดให้เอียงขึ้น และอย่าขึ้นตรงๆเร็วๆ

แฟนผมนะครูดประจำ ผมก็บอกวิธี เขาก็ไม่ค่อยสนใจครับ ไม่เป็นไรของใช้งาน ส่วนใหญ่จะครูดแต่ส่วนล่างของลิ้น มองไม่เห็น

ส่วนเรื่องเตี้ยไหม ก็ไม่ได้เตี้ยครับ แค่เป็นอย่างที่ว่าข้างต้นครับ
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ -Brian

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2016, 11:12:03 »
มาสด้า 3 ผมก็ครูดประจำครับ เรื่องปกติของรถเก๋ง อีกที่นึงคือคานกลาง โดนประจำเวลาลงจากห้างที่ทีทางเข้าสูงๆ

แต่กันชนหน้าต้องระวัง ถ้าครูดแรงมากๆ กิ๊ปล๊อคกันชนจะขาดได้ครับ

ออฟไลน์ GOBBS

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2016, 13:22:59 »
อาจจะผิดปกตินะครับ
ผมใช้ 2 ติดสปอยเลอร์รอบคัน ขับปกติไม่เคยครูดเลยครับ
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2016, 11:38:00 »
ลิ้นหน้าแตกไปหลายครั้ง ก็ทำให้ผมขับระวังขึ้น ตอนนี้ "ไม่ได้กินกูล่ะ"

รถเดิม ๆ ผมว่าน่าจะรอดพ้นอุปสรรคในถนนส่วนใหญ่ไปได้นะครับ เล็งมุมดี ๆ หน่อย

ออฟไลน์ yourturle

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2016, 12:05:57 »
ลักษณะของรถเก๋ง เตี้ย ต้องขับระมัดระวังใจเย็น เวลา มี เนิน ทางลาด หลุม

FD ผม skirt หน้า ซ้าย-ขวา มีรอยเต็ม ช่วงหลัง อ้า มุมแก้มขวา พอดู หูยึดขาด
น่าจะเกี่ยวที่ รถหน้าสั้น แต่ตัวยาว นิดนึงก็ไม่รอด ช่วง สองปีหลัง เห็นFD 3/10 กันชนหน้า อ้า ทั้งนั้น :'(
One Day.