ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถาม รถรุ่นไหนพอจะฟัดกับ 525d ได้บ้าง ช่วงต้น-150 ครับ  (อ่าน 7940 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lucky_suby

• Sr. Member
เหตุผลในการเหยียบเบรคใส่เค้าคืออะไรครับ แค่อยากทราบ...คุณขอเค้าเข้า เข้าได้แล้ว เหยียบทำไมอ่าครับ อยากรู้จริงๆครับ ไม่ได้กวน

ออฟไลน์ imvile

ไม่ค่อยเห็นด้วยเลย คิดว่าเราขอเค้า เค้าจะให้ไม่ให้ ก็ขึ้นกับเค้า เราเป็นฝ่ายขอ ไม่ควรแกล้งเบรคใส่

ปล.ที่บ้านก็ใช้ทูซอน เบนซิน 2012 สีดำ
J32 since 2011
F30 since 2014
W205 since 2019
ACV70 since 2021

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
ถ้าการจราจรรถเยอะๆวิ่งได้อยู่ 80 - 120 ได้ทุกรุ่นครับ อยู่ที่ใจถึงและช่วงล่าง

ส่วนถ้าหลุดไปที่โล่งๆแล้ว หาเบนซิล ซัก 180-200 ม้า ไล่ได้ครับ แต่อย่าไล่ไปเกิน 180 ละกัน จะห่าง เพราะเอาจริงๆจะ รถแรงยังไงก็วิ่งอยู่ 180 - 190 นี่แหละ แล้วจะเริ่มเบรก ไม่ค่อยมีวิ่งเกินนี้ พอเห็นเค้าเบรก ก็พอจบ แยกย้าย

เพราะผมเคยกดไล่ E250 cdi แถวๆอยุธยา ช่วงกลางคืน จนผมตัน 185 แล้ว เค้าก็ไม่กดเกินกว่านี้ครับ จนรถเริ่มเยอะ เค้าถอนผมก็เลิกไล่
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Untouchable

เอาwrxแล้วกันครับ คราวหน้าก็ใจเย็นๆครับผมก็ผ่านแถวนั้นทุกวันรถมันเยอะครับเสียวววว :-X

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่

เลือกเอาเลยจร้า

ออฟไลน์ tierak

ถ้าหลงหรือเข้าเลนผิดแล้วขอแทรกก็พออนุโลม แต่ถ้าตั้งใจไปเพราะรถโล่งแล้วไปแทรกเอาข้างหน้า ผมโคตรเกลียดเลย แถมทุกวันนี้ทำกันเป็นเรื่องปกติ ผม ละเหี่ยใจจริงๆ

ออฟไลน์ pee1818

เหตุผลในการเหยียบเบรคใส่เค้าคืออะไรครับ แค่อยากทราบ...คุณขอเค้าเข้า เข้าได้แล้ว เหยียบทำไมอ่าครับ อยากรู้จริงๆครับ ไม่ได้กวน

ใช่ครับ ขอเค้าเข้าถ้าเค้าไม่ให้เป็นสิทธของเค้า เราเข้าไม่ได้ก็เบรครอครับ จะรอเป็นนาทีผมก็รอ

ออฟไลน์ aobness

เยอะแยะครับ

ออฟไลน์ Koong

ที่ทำให้คุณรู้สึกว่า 525D มันแรงมากมายขนาดนั้น  อาจเป็นเพราะคุณเอา tucson ไปวัดกับเขามั้ง

ออฟไลน์ g_abac

• Full Member
ขับเล่นกันสนุกๆก็ตามมารยาทครับ แต่ที่เหยียบเบรคใส่ทีแรกทั้งๆที่เราผิดเลนเค้า ถ้าบนถนนเป็นคนไม่รู้จักกันระวังงานเข้านะครับ เป็นห่วงแทนครับ ร้อยพ่อพันแม่

ส่วนเรื่องขับไล่กัน ถ้าไม่ใช่บนโทลเวย์ถนนโล่งๆ ใจคนขับและฝีมือล้วนๆครับ ขอแค่กำลังเครื่องยนต์อย่าห่างกันมาก เช่น ระดับ 200 แรงม้า น่าจะสูสีครับ
2008  Lexus IS250 Premium
2014  E300 Bluetec Hybrid AMG (W212)
2015  ActiveHybrid 5 M Sport (F10 LCI)
2020  E220d Sport (W213)
2020  X5 xDrive 30d M Sport (G05)

ออฟไลน์ min217

แปลกนะครับ... ขับรถเร็วบนถนนหลวง เอามาพูดในเว็ปนี้
เป็นเรื่องขำขัน... ตลก...

แต่พอไปชนกัน มีคนตายห่... ทำมาเป็นคนดี
ให้ขับรถตามกฏ ไม่ขับรถเร็ว อันตราย นู่น นี่ นั่น

หล่อกันจริงๆ
แรงและตรงดีครับ ชอบ

ออฟไลน์ tommaris

อยากเล่นกันบนถนนมีวิธีดีกว่านี้ ลูก 1 แล้วด้วยนึกถึงหน้าลูกไว้บ้าง

ออฟไลน์ Carrera

แปลกนะครับ... ขับรถเร็วบนถนนหลวง เอามาพูดในเว็ปนี้

แต่พอไปชนกัน มีคนตายห่... ทำมาเป็นคนดี
ให้ขับรถตามกฏ ไม่ขับรถเร็ว อันตราย นู่น นี่ นั่น

แรงและตรงดีครับ ชอบ
+1 เลยครับ ดันกันแบบนี้ ถ้าเกิดพลาดที่สัก200 ไปชนชาวบ้านธรรมดาๆเขา ที่ขับ80 สบายๆในเลนซ้าย ชนคนอื่นเค้าเจ็บ เค้าตายกัน มันก็เลวพอๆกับเสี่ยเบนซ์CLS นั่นละครับ

จากใจคนขับรถไม่เร็ว แต่ชอบโดนพวกซิ่ง พวกปาด ทำให้หวาดเสียวเล่นอยู่บ่อยๆ  >:( 

ออฟไลน์ O_o"

:D :D :D :D ตรงมากครับ

ออฟไลน์ SUBzero

• Jr. Member
  • **
อย่าไปแหย่เขาดีกว่า เดี๋ยวชาวบ้านจะเดือดร้อนไปด้วย :'(

ออฟไลน์ bingoman

Tucson 2.0 เบนซิน  เจอแค่ 520i, 520d ก็ตามไม่ทันอยู่ดีครับ 
สเป็คบอกว่า 0-100 ประมาณ 7.8 วินาที ทั้งคู่

ไม่ต้องคิดถึง 525d, 528i เลย

แต่ผมว่าจขกท. ก็ห้าวไปหน่อยนะครับ  ไปเหยียบเบรคกวนคันนั้น  ทั้งๆที่ก็เข้าหน้าเขาได้แล้ว

ถ้าคุณเจอรถที่จะเปลี่ยนเลน แล้วเบียดๆ ออกมา  แทนที่จะรอให้ว่างแล้วค่อยไป  คุณจะรำคาญไหม 

เวลาจะเปลี่ยนเลน  ทางที่ไม่รบกวนคันอื่น คือรอให้ว่างค่อยเข้ามา  ไม่ใช่เบียดมาเรื่อยๆ  จนคนสุดท้ายที่ไปก่อนเรา  เหลือระยะห่างกันไม่ถึง 20 cm   แบบนี้ผมถือว่าเห็นแก่ตัว  ไม่มีฝีมือ  และอันตรายต่อคันอื่นที่เขามาทางตรงของเขาดีๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2016, 01:18:45 โดย bingoman »

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
เอาแบบเริ่มต้น 

กระบะ ดันราง ยกหัว ตัดแคท เพิ่มบูสต์ 35+  คลัชท์ใหม่ ยางเกาะซักชุด  0-170 หนีไม่ออก

พวกวาง JZ ไล่ได้หมด  A31 E36 740  760 ยิ่งถ้าโมต่ออีกนิดนะ BMW มองท้ายยาวๆไป

โฟกัส 2.0 GDI
V 40 T5  ตัวปี2000  V70 2.3 ปี2002   
SAAB 9-5

โอ้ยเยอะ นับในกระทู้นี้เกิน 20 รุ่นแล้วมั้งครับ  ::) ::) ::)
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่าเยอะนะโดยเฉพาะแรงต้น ไหนจะพวกรถโมอีก

ออฟไลน์ oatekung

ลูก1ปล่อยไปเถอะผมขอ ผมก้อลูก1
แต่แบบ handling ดีแรงๆ ราคาไม่โหดมากก้อ
c350eครับ

ออฟไลน์ yumenowinds

CIVIC RS TURBO + กล่อง

ผมว่าน่าจะมี 200 ม้า คงพอตามดมได้อยู่ม๊างงงง