ผู้เขียน หัวข้อ: ความรู้สึกที่เห็น Toyota Revo TRD Sportivo เป็นครั้งแรก  (อ่าน 15225 ครั้ง)

ออฟไลน์ sengausa

• Full Member
วันนี้มีโอกาสได้เห็น Toyota Revo TRD Sportivo เป็นครั้งแรกเลยครับ
ตั้งแต่เปิดตัวออกมา ( พูดจริงๆ ไม่เคยเห็นเลยตามถนน ) ที่เห็นเป็นตัว TRD Sportivo สีขาว
อืมมมมม ....  มันบอกไม่ถูก ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ไม่ทราบคนอื่นคิดแบบผมหรือเปล่า ( ขอโทษไว้ก่อนนะครับ )
ตัวรถเหมือน ยานอวกาศ มันไม่ใช่รถกระบะแล้ว ด้านหน้ายิ่งแต่ง ยิ่งเลอะ เหมือนใส่หน้ากาก  สปอร์ตบาร์ ไม่เข้ากันกับตัวรถ ตัวสูงตรงล้อ มันโหว่เกินไปครับ

**  หรือว่าต้องตัว TRD Sportivo สีส้มครับ มันถึงจะดูสวย พอดีผมเห็นตัวสีขาวหรือเปล่า **

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
Re: ความรู้สึกที่เห็น Toyota Revo TRD Sportivo เป็นครั้งแรก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2016, 17:37:23 »
ผมเห็นของลูกค้าผม สีขาวครับ

เดินวน ๆ รอบรถ ก้มดูนู่นนี่

แล้วถามเค้าว่าพี่ไปติดมาเท่าไหร่

เค้าว่ามาจากศูนย์เลย แพงกว่าปกติไป ...(ผมจำไม่ได้แล้ว) บาท

ความเห็นของผม

คือพอดูใกล้ ๆ มันจะไม่เนียนครับ เหมือนร้านข้างนอกทำเป็นชุดแต่งมาขาย ถ้าไม่แพงก็ถือว่าโอเค สวยดีครับ ดูแตกต่าง

แต่ถ้าของศูนย์ทำมา อันนี้ต้องติ เพราะงานไม่เรียบร้อย (หรือต้องการจะให้ดูดิบ ๆ ก็ไม่ทราบนะฮะ 5555)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2016, 17:39:39 โดย SNK vs Playmore »

ออฟไลน์ sukhontha

Re: ความรู้สึกที่เห็น Toyota Revo TRD Sportivo เป็นครั้งแรก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2016, 17:49:50 »
รีโว่นี่  ผมอยากให้ยืนมองด้านข้าง(ท่อนหน้า)ห่างไปสัก สิบห้าเมตร  แล้วลองเทียบกับ วีโก้ดู

จะเห็นความแตกต่าง  ชอบก็ชอบเลย  เกลียดก็เกลียดเลย  ต่างกันมากนะครับ

ออฟไลน์ Cheze_Cake

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2016, 18:14:53 »
เคยเห็นสีส้ม สวนตัวคิดว่าสวยเหมือนกันครับ เเต่สวยเเบบเลอะไปนิด เยอะไปหน่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2016, 19:13:47 โดย Cheze_Cake »
Love Distance with
Chevy Colorado Highcountry

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2016, 18:28:02 »
ถ้ามาแบบนี้ ผมว่าสวยกว่าเยอะเลย

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2016, 19:48:41 »
ไม่ค่อยชอบการเอารุ่นถูกมาทำ สิ่งเดียวที่ชอบคือเบาะครับ ผมว่ามันทำมาดูดีมาก
ส่วนตัวอยากให้โตโยต้า+อีซูสุ ทำรุ่นพรีเมี่ยมออกมาบ้าง เอาไว้เจาะกลุ่มลูกค้าลักษณะเดียวกับ WT ตลาดน่าจะคึกคักกว่านี้มาก

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2016, 20:42:14 »
ผมใช้รีโว่

ความสวย แล้วแต่คนชอบครับ

:'( :'( :'( :'( :'(

ออฟไลน์ rtong

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2016, 20:59:30 »
รู้สึกตัวธรรมดาสวยกว่าเลย

ออฟไลน์ ento

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2016, 21:11:19 »
เคยเห็นสีส้มครับ...เฮ้อ ! (พูดไม่ออก ได้แต่ถอนหายใจ)

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2016, 21:14:50 »
ไม่ค่อยชอบการเอารุ่นถูกมาทำ สิ่งเดียวที่ชอบคือเบาะครับ ผมว่ามันทำมาดูดีมาก
ส่วนตัวอยากให้โตโยต้า+อีซูสุ ทำรุ่นพรีเมี่ยมออกมาบ้าง เอาไว้เจาะกลุ่มลูกค้าลักษณะเดียวกับ WT ตลาดน่าจะคึกคักกว่านี้มาก
ตามสไตล์การตั้งราคาค่ายนี้ ถ้าเอารุ่นแพงมาทำ ราคาจะกระโดดไปอีกไกลเลยครับ
คงจะแพงเป็นประวัติศาสตร์ชาติกระบะของไทย

เคยเห็นสีส้มครับ...เฮ้อ ! (พูดไม่ออก ได้แต่ถอนหายใจ)
แว่บแรกผมนึกถึงรถขององค์การโทรศัพท์ครับ มันดูไม่แพงเหมือน Ranger :-X
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2016, 21:59:38 »
ผมว่า revo ต้องการ big mc เป็นการด่วนครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2016, 22:04:02 »
บอกตามตรงนะ
ผมไม่เคยเห็นรีโว่คันไหนสวยเลย
ทั้งก่อนแต่ง และ หลังแต่ง

เว้นตอนเดียว ขับ 4 นะ ผมว่าลงตัวกว่า
Cab และ 4 ประตูซะอีก
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2016, 22:38:55 »
ไม่มีความพอดี ดูเยอะไปครับ :-\
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ Pegasus7700

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2016, 23:02:43 »
ตามสไตล์การตั้งราคาค่ายนี้ ถ้าเอารุ่นแพงมาทำ ราคาจะกระโดดไปอีกไกลเลยครับ
คงจะแพงเป็นประวัติศาสตร์ชาติกระบะของไทย

แว่บแรกผมนึกถึงรถขององค์การโทรศัพท์ครับ มันดูไม่แพงเหมือน Ranger :-X

สีขาวสวยนะ..เจอเมื่อเช้า สง่าพอสมควร

แต่สีส้มมัน. คือ. น่าจะmix สีอีกให้เนี้ยบ  สีส้มของranger มันดูข้น เข้ม  แน่นกว่า  และแพงกว่าจิงๆ
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ พ่อบ้านสายเที่ยว

• ยาเขียวชนิดเม็ดตราใบห่อ แก้ร้อนในกระหายน้ำ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2016, 23:23:06 »
ถ้ามาแบบนี้ ผมว่าสวยกว่าเยอะเลย

แถวๆ บ้านมีคนแต่งอย่างนี้ และเป็นตัว top โคมโปรเจคเตอร์ มันดูสวยขึ้นมาก เส้นสายที่ปกติดูรกรุงรัง กลายเป็นลงตัวไปซะงั้น
สรุป Revo นี้มันผิดที่กระจังหน้าโครเมี่ยมสามเส้นนั้นจริงๆ ครับ ทำขัดหูขัดตาไปทั้งคัน
      ในส่วนของตัว revo trd นั้น ผมว่าตัว concept ก่อนหน้าในงาน motroshow ปีที่แล้ว กะตัวที่ผลิตจริง ชุดแต่งดูรกรุงรัง อวกาศ ออกทะเลไปไกล เหมือนคนออกแบบของ triton ไปติดสินบนกับคนออกแบบของ revo ประมาณว่า " เห้ย เอ็งออกแบบ Revo ยังไงก็ได้ ที่ช่วยให้ triton ของข้า ดูหล่อขึ้นหน่อยสิ "
   และถ้าเทียบกับ D-Max X-serie กับ Navara Sport tech แล้วคู่นี้ยังดูสวยและลงตัวกว่ามาก คหสต. นะครับ
"แตกต่าง" แต่ไม่ "แตกแยก"

ออฟไลน์ yourturle

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2016, 23:27:51 »
เค้าพลาดตั้งแต่ออกแบบ
และยังดันเปิดตัวออกจำหน่ายจริงอีก
รอ อย่างเดียว BMC2017

One Day.

ออฟไลน์ -Brian

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2016, 23:51:03 »
เคยเห็นสีส้ม รุ่นแค็ป

ด้วยความเคารพ ผมว่าแบบนี้สวยกว่าอีก

ออฟไลน์ sengausa

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2016, 00:21:13 »
ขอบคุณทุกความคิดเห็นมากครับ

ผมเห็นตัวนี้ครับ เพียงแต่เป็นในรูปเป็นสีส้ม ตัวที่ผมเห็นเป็นสีขาว ครับ
ที่บ้านมี Revo cab ยกสูง มองใกล้ๆ ด้านหน้า ก็ ok อยู่นะครับ แต่ถ้ามองด้านข้าง หรือ มองไกลๆ มันเหมือนขาด หรือ เกิน ยังไงก็ไม่ทราบครับ 

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2016, 06:36:20 »
จริงๆใส่โคมโปรเจคเตอร์ตั้งแต่รุ่น E
หน้าปัดรุ่น G เอาใส่รุ่น E ด้วย
แม็กฟอร์จูนขอบ 18 ใส่ในรุ่น 4x4

แค่นี้ก็ดูดีล่ะ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ renew

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2016, 07:24:54 »
งานมันก็เรียบร้อยตามมาตรฐานดี นานาจิตตังครับ สวย ไม่สวย
  ส่วนตัวถ้าต้องหันไปใช้กระบะ ก็คงคันนี้หละ ตัวธรรมดาโล้นไปหน่อย
ข้างหน้าเยอะไปนิด แต่รับใด้อยู่

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2016, 09:46:00 »
ขอบคุณทุกความคิดเห็นมากครับ

ผมเห็นตัวนี้ครับ เพียงแต่เป็นในรูปเป็นสีส้ม ตัวที่ผมเห็นเป็นสีขาว ครับ
ที่บ้านมี Revo cab ยกสูง มองใกล้ๆ ด้านหน้า ก็ ok อยู่นะครับ แต่ถ้ามองด้านข้าง หรือ มองไกลๆ มันเหมือนขาด หรือ เกิน ยังไงก็ไม่ทราบครับ

ตัวปกติมันก็เป็นแบบนั้นแยู่แล้วครับมองด้านข้าง ตัว TRD นี้ล้อผมว่าเลอะเทอะถ้าล้อแบบอีคันขาวข้างบนอะสวย
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ Cheze_Cake

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2016, 10:26:45 »
จริงๆใส่โคมโปรเจคเตอร์ตั้งแต่รุ่น E
หน้าปัดรุ่น G เอาใส่รุ่น E ด้วย
แม็กฟอร์จูนขอบ 18 ใส่ในรุ่น 4x4

แค่นี้ก็ดูดีล่ะ..
+1 เห็นด้วยครับ ทำเเค่นั้นจริงๆก็สวยขึ้นมากๆๆๆๆๆเเล้ว เเต่พี่โตไม่ทำ TT
Love Distance with
Chevy Colorado Highcountry

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2016, 14:12:28 »
ผมเจอออกจะบ่อย แต่มันก็ธรรมดาจริงๆแหละ ไม่แต่งยังสวยกว่า

ออฟไลน์ tiger12r

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2016, 15:11:20 »
ตัวTRDรุ่นนี้ทำออกมาได้ลิเกมากครับ ;D   แต่ตัวรีโว่4x4เอามาแต่งใส่กันชนหน้าเหล็กรอบคันยกสูงยางโตนี่สิสวยมากครับ(ปล.เครดิตภาพจากร้านสุดยอดการยาง)
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ momola

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2016, 15:31:29 »
ส่วนตัวรีโว้ผมว่าสวยแล้ว ไม่ชอบTRD เลย ลิเกสุดๆ
ปล.ไม่ชอบTRDของโตโยต้าทุกรุ่นมันลิเก

ออฟไลน์ sukhontha

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2016, 16:31:36 »
ตัวTRDรุ่นนี้ทำออกมาได้ลิเกมากครับ ;D   แต่ตัวรีโว่4x4เอามาแต่งใส่กันชนหน้าเหล็กรอบคันยกสูงยางโตนี่สิสวยมากครับ(ปล.เครดิตภาพจากร้านสุดยอดการยาง)

+1  แบบนี้ผมว่าดูดีครับ

ออฟไลน์ หนึ่ง บ้ารถ

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2016, 17:01:40 »
ผมว่าไม่สวยครับ

ดีไซน์และการตกแต่งของ Revo มันดูคลีน เรียบ ออกหรูนิดๆ ไม่ใช่แนวโฉบเฉี่ยวหรือบึกบึน
พอเอาชุดแต่งมาแปะๆ ไว้เลยดูไม่เข้ากันเท่าไหร่

ออฟไลน์ Mon8118

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2016, 17:17:05 »
ตระกูลTRD ที่ขายอยู่ในปัจจุบัน ผมว่าหาความสวยไม่เจอซักรุ่นเลยครับ เอาไปแต่งเองสวยกว่าเยอะ
'95 Subaru Impreza STI GC8
'99 Jeep Grand Cherokee 4.0
'09 Nissan Teana 250XV
'12 Mini Cooper S Clubman
'12 Hyundai Grand Starex VIP
'16 Nissan Elgrand

ออฟไลน์ Staples

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2016, 19:59:08 »
คือ ไม่เข้าใจว่าทำไม Toyota คิดว่าดีไซน์ปากแบบโวยวายๆ จะออกมาสวย

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2016, 23:53:31 »
TRD แต่งได้ลาวจริงๆ

หรือ ลิเกมาก

รสนิยมต่ำ   

ควรไล่ออกคนออกแบบ

ไปเลียนแบบเขาจนเลอะเทะ

ว่า รีโว มองจากท้ายเหมือน วีโก  เกินไป

หน้าก็ไม่สวย ได้ชุดแต่ง ลาวๆ อีก เข้าป่าไปเลย ชิ้วๆๆ

อย่าพาดพิงเชิงดูถูกชนชาติอื่นครับ