ผู้เขียน หัวข้อ: พักหลังๆ ทำไมเวลามีอะไรที่เกี่ยวข้องกับ Nissan ถึงมีแต่ปัญหาต่างๆ นานาครับ  (อ่าน 6031 ครั้ง)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
ผมสังเกตดูมาสักพักครับ หลังๆ มานี้ เวลาที่พวกเราพูดถึงรถ Nissan ก็จะมีคำตอบห้อยท้ายจากผู้ใช้จริง หลายๆ ท่าน เช่น

1. รถมีปัญหาเรื่องคุณภาพ

2. อะไหล่ไม่ทน

3. ศูนย์บริการเลวร้าย

ถามรุ่นไหนก็จะต้องมีอย่างน้อยๆ 1 คำตอบ ผมเองบางทีก็คิดนะตัวเองอาจจะอคติกับ Nissan ไปบ้าง เพราะใช้มา ผมว่า เรื่องความไม่ทนนี่ เป็นปัญหาที่ผมว่ามันเกินไปจริงๆ แต่บางทีผมเข้ามาอ่าน ก็จะมีคนมาเม้นต์เรื่องที่เลวร้ายของ Nissan อย่างไม่ได้นัดหมาย ( ;D ;D) แล้วเราก็จะบ่นในกระทู้นั้น ตามๆ กันไป 555

นอกจากที่ผมเองก็เล่นในคลับทั้ง Almera และ March

ผมสังเกตอย่างครับ

1. ช่างศูนย์หลายๆ คนที่เก่งๆ และดังเริ่มลาออกไปเปิดอู่กันเอง ซึ่งมันก็ทำให้ครอบคลุมไปถึง ช่างเก่งๆ ในศูนย์หายไป

2. ศูนย์นิสสันในโซนแถวบ้านผม หลายๆ ศูนย์เริ่มปิดกิจการพร้อมๆ กัน อย่างศูนย์ใหญ่ที่โด่งดังมากก่อนหน้านี้ ติดกับน้องผึ้งน้อย T สำนักงานใหญ่ ก็ขายให้กับ ดีลเลอร์ที่ขายรถ T คู่รักคู่แค้น

3. น้ำมันเกียร์ CVT NS-3 ตอนนี้หากไปหาซื้อในคลับ จะขาดตลาดอยู่นะคับ ให้ทำใจเลย หาได้ก็อาจเป็น NS-2 มีข่าวว่า Nissan กำลังเทกระจาด NS-2 ครับ

4. ในคลับ ผมไม่เคยเจอใครที่จะบอกว่า ใช้แล้วอยากกลับไปใช้ต่อ มีแต่เสียงบ่นๆ เหมือนผม หลายคนคิดครับ (น่าจะเหมือนผม) คือ นิสสันน่าจะหาอะไหล่ง่าย ราคาไม่แพง มีของเทียบให้ใช้ แต่ที่เจอ ผมว่าอะไหล่มันไม่ได้ง่ายแบบคู่รักคู่แค้น T เลยครับ จุดนี้ทำให้คนใช้รถ Eco แบบผมหรืออีกหลายๆ คนซึ่ง บางท่านไม่ได้มีเงินเยอะนะครับ รถมาจุกจิก เล็กๆ น้อย ซ่อมทีก็จุก เบื่อ บ่นสิครับ

5. อะไหล่ของ Nissan บางตัวมีให้เบิกแต่เก็บเงียบ แถมเบิกมาก็เจอปัญหาอีก เช่น กรองเกียร์ CVT ต้องมีโอริงด้วย แต่ดันไม่มีขาย (ตลกมาก)

คือ ผมว่า อนาคตของ Nissan ในไทยช่างมืดมนครับ ผมเองยังแปลกใจเลย X-trail Hybrid ขายได้ดี แสดงว่าคนซื้อต้องใจรักจริงๆ หรือไม่ก็คนที่ไม่เคยใช้ Nissan เพราะถ้าเจอเองจะหนาวแบบที่หลายๆ ท่านบ่น รวมทั้งตัวผมด้วยครับ

ผมมองนะ อนาคตนิสสัน ผมว่าน่าจะหลุด 1 ใน 5 แน่นอน อาจจะอยู่ในตาราง 6-10 แต่ก็คงไม่เฟื่องฟูแบบตอนขาย Eco car แน่ๆ

ทุกท่านคิดอย่างไรกันครับ

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

ผมว่าหลุด 1 ใน 5 ยากครับ อย่างเลวร้ายก็ที่ 5 มิตซูผมว่าน่าจะหลุดง่ายกว่า

ออฟไลน์ Activehybrid

หลายรุ่นของNissanผมชอบความคุ้มค่าครับ แต่ที่ทำให้ซื้อไม่ได้มีอยู่3ข้อหลักๆ

1.Defectและปัญหา

2.แนวทางการออกแบบหน้าตา

3.เป็นค่ายเดียว(เทียบกับคู่แข่ง) ที่ไม่มีรถรุ่นที่รองรับE85

นอกนั้นผมยอมรับว่าชอบมากจริงๆ ยกตัวอย่างเช่น Slyphy1.6DiG หรือ Teana

ผมซื้อไม่ได้ เพราะติด3ข้อข้างบนเท่านั้นเอง

ออฟไลน์ alpha14

นิสสันไม่ใช้สโลแกนนี้"เพื่อนที่แสนดี"ความเป็นเพื่อนมันหายไปแล้วครับ ยุคที่นิสสันไม่น่าประทับใจอีกแล้ว

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
อย่าไปคิดมากครับ รถดีๆไม่ได้มีแค่ยี่ห้อเดียว ยึดมั่นในแบรนมากไปก็ไม่ดี ถ้ามีค่ายไหนทำรถที่ตอบโจทย์ในการใช้งานของคุณได้มากกว่าก็ไม่ต้องลังเลที่จะยึดติดกับค่ายเดิมครับ มองเป็นรุ่นๆเป็นคันๆไปดีกว่า

ออฟไลน์ sukhontha

เมื่อไรเราสนใจในสิ่งใดสิ่งหนึ่ง  คุณก็จะเห็นสิ่งนั้นมันมากขึ้น ๆๆ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ยี่ห้ออื่นๆ จะออกแนวเคยใช้บ้าง ไม่เคยใช้บ้าง แล้วก็เตือน เค้าว่าอย่างนั้น เค้าว่าอย่างนี้

แล้วก็จะมีกลุ่มที่ออกมาปกป้องด้วย มีแฟนคลับเหนียวแน่น กับแอนตี้แฟนคลับ

กลายเป็นดราม่ากันสองฝั่ง

แต่พอมานิสสัน จะออกแนวฉันไม่ได้รบกะใคร ฉันมาของฉันเงียบๆ อินดี้ๆ ใครจะซื้อก็ไม่ได้มีคนแอนตี้

แต่พอใช้ไป เจอประสบการณ์ดี ก็ดีไป ก็ใช้งานลั้ลลา

แต่บางคนเจอประสบการณ์แย่ ก็คับแค้นอ่ะครับ ทั้งรักทั้งชัง

กลุุ่มแฟนก็จะเป็นแบบอยู่เงียบๆ ไม่ออกมาปกป้องอะไร

จะมาก็แบบเงียบๆ เคยใช้ไม่พบปัญหาอะไร

แอนตี้แฟนคลับก็ไม่มี เพราะแฟนคลับไม่ติ่ง แอนตี้ก็ไม่เกิด

กลายเป็นว่าพอมีกระทู้คับแค้นมาทีไร ก็มักจะย๊าวยาวเต็มไปด้วยผู้เคยใช้งาน เท่านั้น

ข้อมูลมันเลยดูฟูๆ แน่นๆ ไปด้วยเนื้อหา ดราม่ากันเองระหว่างแฟนเก่า :'(

ออฟไลน์ superest

• Full Member
ใช้ นิสสัน อยู่ 3 คันก็ไม่มีปัญหาอะไรนะ โดยเฉพาะ ศูนย์ กับอะไหล่ ที่ใช้ บริการ อยู่ถือ ว่า ดีมาก ครับ

ออฟไลน์ mewzabahl

นึกถึงรถกระบะของนิสสันเลย
ณ ตอนนี้คงหมดยุคกระบะสุดแกร่งบรรทุกหนัก ยี่ห้อนิสสันแล้วมั่ง
ยิ่งรถตอนเดียวเห็นวิ่งน้อยมาก พวกจัดเต็มเปลื่ยนเพลา ใส่แหนบ ติดคอกสูง ยิ่งแทบไม่เห็นเลย วันๆนึงเจอแต่ยี่ห้อเจ้าตลาดวิ่งเกลื่อน
คงจะไม่กลับมาเฟื่องฟูเหมือนยุค BIG-M แล้ว :'( :'(

ออฟไลน์ Pegasus7700

ไม่เคยเป็นเจ้าของนิสสัยเลย

แต่ขอเข้ามาย้ำอีกเสียงว่า.  ไม่สวย วัสดุไม่ดี เก่าไปแล้วโทรม

แต่ชอบนิสสันมารช. เป็นEco car ที่ดีเทียบกับEco คันอื่น
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ ps000000

ผมใช้ B14 ทนใช้ได้ สำหรับรถยุคนั้น ยุคหลังๆเพื่อนบอกไม่ทน

ออฟไลน์ rtong

รู้สึกจะได้ยินบ่อยขึ้น  รุ่นตั้งแต่ปี 2010 เป็นต้นมา
คืออาจจะลดต้นทุนมากขึ้น  หรือเป็นเพราะเปลี่ยนการบริหาร  รู้สึกว่าสมัยสยามกลการ  เสียงบ่นจะน้อยกว่านี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2016, 22:18:43 โดย rtong »

ออฟไลน์ recycleman

ผมมองว่าการตลาดของนิสสันนี่เฉื่อยฉามาก จนผมอยากจะไปเป็นบริหารจัดการให้ซะจริงๆ

ผมไม่เก่งอะไรหรอกการตลาดก็เป็นแค่วิชาเลือกตอนผมเรียน แต่ผมว่านิสสันขายของไม่ค่อยจะเก่ง และผมว่าผมมีแนวทางที่จะขายของให้นิสสันได้ดีกว่าที่เป็นอยู่

ของดีมีไว้แอบขาย โฆษณาแต่ของขายยากตลาดไม่ต้องการ จุดเด่นไม่นำเสนอมัวแต่เสนอจุดขายที่ใครก็มี โอ้ย เห็นแล้วเครียดแทน

ออฟไลน์ benzz

• Newbie
  • *
ใช้นิสสันมาสองคันแล้วครับ ตั้งแต่ทิด้าจนมาซิลฟี่ อินดี้ดี55 เรื่องคุณภาพอะไหล่ห่วยจริง3ปีพัง
โดยเฉพาะคอยล์เย็น หมดประกันปุบรั่ว ทั้งสองคันเลย
แต่ชอบใช้นิสสันเพราะคนใช้ไม่เยอะนี่แหละครับ(เว้นแต่almera)ขับไปนานเจอที
แต่เรื่องการขับขี่ดีไม่มีปัญหาครับ
เรื่องที่เจอกันเยอะก็พัดลมไฟฟ้าหม้อน้ำพังเครื่องฮีตนี่แหละครับ

แต่ตอนนี้มีเพื่อนต่างค่ายแล้วมาใหม่ๆ civic turbo เครื่องฮีต มีกันทุกค่าย แล้วแต่ดวงครับ
Enjoy your car คราบ

ออฟไลน์ nuttapatJazz

คงจะหมดยุคสำหรับNissanไปแล้วแหละครับ

ประกอบไม่ดี วัสดุแย่ ศูนย์บริการห่วย

เข้าศูนย์เช็คระยะ แต่ศูนย์ไม่บันทึกลงเล่มว่าเอารถเข้าเช็ค พอเอารถเข้าเคลมก็หาว่าไม่ได้เอารถเข้าเช็คขาดประกัน ยังดีที่เก็บใบเสร็จไว้

บอกตรงๆครับ รถขับดี แต่มีปัญหาบ่อย แถมศูนย์บริการก็แย่ คันแรกและคันสุดท้ายเลยครับสำหรับNissan
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ tamjai

• Jr. Member
  • **
เห็นด้วยว่า ซื้อ nissan แล้วไม่อยากซื้ออีก

ไม่เหมือน honda ซื้อแล้ว อยากซื้ออีก

ออฟไลน์ Tien.W

น้องที่ทำงาน ใช้ Almera เค้าบอกว่า ครอบครัวเค้า แฟนนิสสัน ... วันดีคืนดี รถที่ใช้มาแค่ 5 หมื่นกม. ก็เกียร์พัง เจอค่าซ่อมไประดับ 5 หมื่นบาท

ถามเค้าเล่นๆว่า คันต่อไปจะซื้ออีกไหม ? คำตอบคือ "ชาตินี้ ยังไงก็ไม่ซื้อยี่ห้อนี้อีกแล้ว"

...................

ผมเคยใช้ Tiida นะ ... เรื่องการขับขี่ รถขับดีกว่า Jazz GE ที่บ้านมากมาย นุ่มกว่า เกาะกว่า เบรคดีกว่า แต่เรื่องอื่น ? ตู้แอร์รั่ว / หัวฉีดรั่ว / หูหิ้วท่อไอเสียขาด / เสา A ดัง / เบาะหลังดัง / ฝาท้ายดัง ... รถแค่ 3 ปีเศษ มันพังได้ขนาดนี้เลยเหรอ ? จริงๆพังได้ไม่ว่านะ แต่พอเข้าศูนย์เจอการแก้ปัญหาของศูนย์ที่แบบ ... อืมมม ต้องให้ตรูยกหูฟ้องนายมัน มันถึงจะรีบเคลมให้ ในขณะที่ Jazz GE รถ 8 ปี 2 แสนกว่ากม. มันยังไม่พังขนาด Tiida คันนี้เลยอ่ะ

...................

เรื่อง Civic FC ฮีท ... มารอดูกันมะ ผมว่า Honda เอาอยู่ เคลียร์จบเร็วๆนี้ ไม่ปล่อยทิ้งยาวๆ ให้ลูกค้าด่า แบบสวิทช์เบรคเสีย / พัดลมไฟฟ้าพัง แบบใน นิสสัน รุ่นใหม่ๆหรอก

ออฟไลน์ G.K

• Sr. Member
  • Respect Others' Opinions.
ในความรู้สึกผมผู้บริหารนิสสันดูถูกลูกค้าชาวไทย มักจะลดสเป็คและคุณภาพตัวรถเมื่อเทียบกับเวอร์ชั่นต่างประเทศ ทั้งๆที่รถแพงกว่าแต่ได้อ็อปชั่นน้อยกว่า อย่างซิลฟี่สเป็คต่างประเทศได้ถุงลมฯ 6 ใบตั่งแต่เวอร์ชั่นแรกในรุ่นธรรมดา  ไม่เข้าใจชีวิตคนไทยด้อยค่ากว่าคนชาติอื่นหรืออย่างไร

ไปเข้าศูนย์ทำสี รถไม่เสร็จแต่ให้จ่ายตังค์  จ่ายตังค์เสร็จค่อยไปตรวจรับรถ ปรากฏว่างานไม่เสร็จ จุดที่เสร็จก็ชุ่ย เข้าไปแก้มารอบสองสีก็เพี้ยนเป็นวง  น็อตยึดฝากระโปรงก็ไม่ยอมขันใส่ไว้เฉยๆ ขับไปฝากระโปรงกระพือกระแทกกับบังโคลนหน้าจนตกใจ  fail สุดๆ นึ่หรืองานศูนย์ 

Nonlamer

ในความรู้สึกผมผู้บริหารนิสสันดูถูกลูกค้าชาวไทย มักจะลดสเป็คและคุณภาพตัวรถเมื่อเทียบกับเวอร์ชั่นต่างประเทศ ทั้งๆที่รถแพงกว่าแต่ได้อ็อปชั่นน้อยกว่า อย่างซิลฟี่สเป็คต่างประเทศได้ถุงลมฯ 6 ใบตั่งแต่เวอร์ชั่นแรกในรุ่นธรรมดา  ไม่เข้าใจชีวิตคนไทยด้อยค่ากว่าคนชาติอื่นหรืออย่างไร

เรื่องออฟชั่นความปลอดภัย เป็นแทบทุกค่ายในบ้านเราครับ ลองเชค active&passive Safety ของ Honda Civic ใหม่ของต่างประเทศกับบ้านเราก็ได้

ออฟไลน์ DriveOnly

มาชที่บ้านก่อนหมดประกันแอร์ไม่เย็น ไปเช็คศูนย์แถวตลิ่งชัน ช่างบอกปกติช่วงนี้อากาศร้อน อาการเป็นๆ หายๆ พอหมดประกันได้ไม่นานก็ไปเช็คระยะ แล้วบอกมีอาการแอร์ไม่เย็น อาการเดิมเลย ช่างบอก อะไรเกี่ยวกับแอร์สักอย่างเนี่ยแหละรั่ว เสียอาร์รมเลยครับ ตอนอยู่ในประกันบอกปกติ พอหมดประกันบอกให้เปลี่ยน

ผมมีประสบการณ์มา 3 คน ประสบการณ์ดีๆ ก็จะมีแต่ Navara ตัวก่อนปัจจุบัน แต่ตัวนั้นใช้ไม่นานก็ขาย แต่ข้อเสียของมันคือวงเลี้ยวที่กว้างมากๆ นานๆ ขับทีกลับรถไม่ค่อยจะพ้น

ออฟไลน์ johnlee

บ้านผมใช้นิสสันผมาตั้งแต่รุ่นปู่ ช้างเหยียบ SD23 บิ๊กเอ็ม ผ่านมาหมด

ผมซื้ออีโค่คาร์นิสสันใช้ เพราะในราคาที่เท่ากัน ให้ออพชั่นมากสุดละ

ผลคือ รถเสียบ่อยในอะไหล่ชิ้นเล็กๆน้อยๆ น่ารำคาญ แถม 0 บริการ ไม่เคยแก้ปัญหาได้

ความสับสนด้านอะไหล่ก็มีมาก เช่นน้ำมันเกียร์ จะเอาเบอร์อะไร NS2-3 บาง0บอก ผสมได้ บาง0บอก ผสมไม่ได้ งั้นเอาเบอร์เก่า "ไม่มีของครับ"

ลูกปืนล้อหลัง แตกทั้ง2ข้าง เคลมแล้ว จบ ไม่แตกอีก อันนี้รับได้

ตู้แอร์รั่ว รั่วในประกันก็ดีไป เวรกรรมผมใช้รถน้อย รั่วตอน 3 ปีกับอีก 10 วัน สาส ไม่ช่วยอะไรผมสักบาท ทั้งๆที่เป็นความบกพร่องผมเหรอ 3 ปี ตู้แอร์รั่ว รถอีโค่อื่นๆ ทำไมไม่รั่ว ผมผิดที่เปิดแอร์??

เบรคดัง ดังตั้งแต่วันรับรถ จนทุกวันนี้ 8 หมื่นโล ล้างเบรค 8 ครั้ง 0บริการบอกว่าจะหายทั้ง 8 ครั้ง ไม่เคยหาย
เสียเงินไม่ว่า ล้างครั้งละ 7-8 ร้อยบาท ค่าน้ำยา ค่าแรง(น้ำยาอะไรล้างเบรคได้ มีรึ??)ล้างแล้วไม่เคยหาย
ล่าสุด ล้างแล้ว รับรถ ขับออกจาก 0 ระยะ 100เมตร ติดไฟแดง เบรคดังกว่าเก่าอีกถ่ายคลิป ผมขับกลับ0 เปิดคลิป จะเอายังไงครับ หน้าซีดกันหมด ทำอะไรกันไม่ได้

รถรุ่นอื่นๆก็ไม่ต่างกัน เห็นคนอื่นขับเข้า0 บ่นระงม กับปัญหาซ้ำซากที่0แก้ปัญหาไม่เคยได้

จะถามผมอีกมั้ยครับว่า ใช้นิสสันมาตุ้งแต่รุ่นปู่ คันต่อไปจะซื้ออีกมั้ย
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Teera

ส่วนใหญ่เป็น "เค้าเล่ามา" หรือ "เค้าว่า" หรือ ไปอ่านมาจากที่ต่างๆ  ครับ

ไม่ใช่ประสพการณ์จริง

ออฟไลน์ G.K

• Sr. Member
  • Respect Others' Opinions.
ส่วนใหญ่เป็น "เค้าเล่ามา" หรือ "เค้าว่า" หรือ ไปอ่านมาจากที่ต่างๆ  ครับ

พวกเบ้ ..  หุบปากไปดีกว่า

JONNY

เคยใช้ซันนีมา อะไหล่แพงมาก คอยล์จุดระเบิดตัวละ3พันกว่าบาท

ออฟไลน์ 2k

ดราม่าเตรียมจะเกิดละ......บริษัทรถพวกนี้มันมาก็เพื่อเอาสินค้ามาขายแบบทำกำไรมากๆเอาเงินกลับประเทศพวกมันไปทั้งนั้น ไม่มียี่ห้อไหนเลยที่มันจริงใจรักคนต่างชาติเหมือนที่พวกมันรักชาติเดียวกับพวกมันเองหรอก แล้วไอ้ไทยที่ต้องเสียเงินซื้อของเค้าแล้วยังจะต้องเสนอตัวไปเป็นทาสเป็นขี้ข้ามากัดกันเองด่ากันเองเพื่ออะไร? เงินก็เสียค่าจ้างก็ไม่ได้แล้วมาแบ่งฝักแบ่งฝ่ายทะเลาะกันเองอีก ปัญญาอ่อนทีสุดของที่สุด!!!!
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ SM.

บอกแล้ว กระทู้ nissan มาทีไร ยาวทุกที อิอิอิอิ

ออฟไลน์ madboy

ผมก็แฟนนิสสันนะ แต่ตั้งแต่เป็นยี่ห้อฝรั่งเศสนี่ อะไหล่มันไม่ทนเลย(หว่ะ)  ;D

ออฟไลน์ Arado_kung

ผมก็ใช้นิสสันอยู่2คัน ยังไม่เจอเคสประหลาดๆเพราะเป็นกระบะล่ะมั้ง ปัญหาของนิสสันรุ่นใหม่ๆคืออะไหล่ศูนย์ราคาไม่แพงแล้ว(สมัยก่อนค่อนข้างแพง) แต่ดันพังง่ายขึ้นทั้งที่เมื่อก่อนมันทนระดับโตโยต้าเลยทีเดียว ยิ่งพวกอีโคราร์อย่างมาร์ช,อัลเมร่า ช่างที่ศูนย์ยังบอกเลยมันไม่ค่อยทน อย่างตู้แอร์ช่างบอกมันบางที่สุดของนิสสันที่ขายในไทยเลย ถ้าถามผมขายรถแพงกว่านี้อีกหน่อย อัพราคาอะไหล่เพิ่มก็ได้แค่ทำให้มันทนมือทนเท้าเหมือนสมัยก่อนก็พอ

ปล. ถ้าว่าในเรื่องความทนทานและการลดต้นทุนตอนนี้ผมว่าเป็นทุกยี่ห้อนะ ไม่ว่าจะรถถูกหรือแพง เว้นโตโยต้าไว้ละกันเจ้านี้ไม่ค่อยมีเคสหลุดจริงๆ (แต่ถ้ามีก็ยาวเลยกว่าจะจบ หรือบางทีก็ไม่จบด้วย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2016, 12:46:37 โดย Arado_kung »

ออฟไลน์ gamaga

• Full Member
ใช้ นิสสัน มา 2 คัน ยังไม่เจอปัญหาหนักๆทั้ง 2 คัน โชคดีที่เจออู่ดีใกล้ๆ พอเจอปัญหาเอาอยู่หมด

ส่วนตัวประทับใจในรถนิสสันคันแรกมาก ตู้แอร์รถรุ่นใหม่ๆ 3 ปี รั่ว รถผม นีโอ 15 ปี   มันยังปกติอยู่เลย

แต่จากเท่าที่ผมสังเกต ผมว่ารถรุ่นใหม่ ลดต้นทุนเยอะไปหน่อย :'(

ก็ว่าจะออกรถอีกคันให้แฟน ก็ว่าจะลองนอกใจนิสสันดูสักครั้ง

ออฟไลน์ Teera

พวกเบ้ ..  หุบปากไปดีกว่า
หยาบอ่ะ ผมเป็นเบ้ ใคร คุณรู้เหรอ ประสพการเราต่างกัน มันเป็นการให้ความเห็น เข้ใจป่ะ ไปพัฒนา EQ หน่อยนะ