ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านที่ขับ Subaru (เช่น XV หรือที่สูงกว่า) พอมาขับรถบ้านแล้วรู้สึกอย่างไรครับ  (อ่าน 11612 ครั้ง)

ออฟไลน์ Equcha

• Sr. Member
เคยขับ City โฉมก่อน เข้าโค้งความเร็วพอๆกับที่ใช้ XV ผลที่ได้คือ เสียวมากครับ เสียงยางมาก่อนเลย ตามด้วยอาการโยนของตัวรถ
นอกนั้นจะเป็นตอนฝนตกครับ รถ Civic คุณแม่โดนจูบตูด เพราะแอ่งน้ำ ที่ความเร็ว 50KM/h ถ้าขับ 4 คงไม่โดน

ออฟไลน์ Sympho

• Hero Member
ใช้ XV กับ Altis , Fortuner สลับๆกัน

ผมเฉยๆนะ มันก็ต้องรู้จักรถที่ขับอะครับ ว่าไปได้ขนาดไหน

และคิดว่า XV ก็คือรถบ้านๆ ที่ขับ 4 เกาะถนนดีกว่ารถคันละล้านเท่าๆกัน เท่านั้นเอง

ใช้งานทั่วไป ชอบสุดคือ Altis 1.8 พุ่งๆ เบาๆ ตรงข้ามกับ XV

ที่สำคัญ ห้องโดยสารเงียบกว่ามากๆ

XV ขับ 120+ ดูจะดับ หึ่งๆๆๆๆๆ ยางติดรถห่วยแตก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2016, 14:38:04 โดย Sympho »