ผู้เขียน หัวข้อ: // Sales Report (Teaser) ยอดขายรถยนต์ กลุ่มกระบะ 1 ตัน เดือน พฤษภาคม 59 //  (อ่าน 51783 ครั้ง)

ออฟไลน์ O_o"

• Hero Member
revo ยอดเดือน เม.ย ก่อนยัง 6,927 คัน มาเดือน พ.ค นี้ มาแรงมาก 11,010 คัน ยอดเพิ่ม 4,083 คัน

แต่ d-max ก็ใช่ย่อยครับ เดือน เม.ย ยอด 9,939 คัน มาเดือน พ.ค เพิ่มเป็น 10,549 คัน เพิ่มมา 610 คัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2016, 13:50:42 โดย O_o" »

ออฟไลน์ Rock N' Rolla

• Full Member
ถ้า d-max เพิ่มระบบ abs ทุกรุ่นย่อย revoมีหนาวอีกรอบ

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
รีโว่ได้จากหน่วยงานผมเช่าไป   ร้อยกว่าคัน เพราะว่าสเปกรถต่างๆ ในหน่วยงานผมกำหนดซีซีไว้ที่ ไม่ต่ำกว่า 2.4 CC  (รีโว่นั้นอนุโลมสเปกได้) แต่ 1.9 นั้นไม่เข้าสเปกที่กำหนดไว้
แต่ก่อน หน่วยงานผมใช้ ISUZU จะชนะประมูลเกือบทุกครั้ง
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ johnlee

รีโว่ได้จากหน่วยงานผมเช่าไป   ร้อยกว่าคัน เพราะว่าสเปกรถต่างๆ ในหน่วยงานผมกำหนดซีซีไว้ที่ ไม่ต่ำกว่า 2.4 CC  (รีโว่นั้นอนุโลมสเปกได้) แต่ 1.9 นั้นไม่เข้าสเปกที่กำหนดไว้
แต่ก่อน หน่วยงานผมใช้ ISUZU จะชนะประมูลเกือบทุกครั้ง

อบต.แฟนผม เพิ่งประกาศจัดซื้อกระบะ 4 ประตู งบ 7.8 แสนบาท
ต้องไม่ต่ำกว่า 2400 ซีซี เหลืออะไรล่ะ แค่นาวาร่าเจ้าเดียวนอกนั้นต่ำกว่า 2400 หมดแล้ว

อีสุ1898 ฟอร์ด 2198 ไทรตัน 2442 และ 2477 รอด รีโว่ 2393

ดังนั้นรถ อบต เกิน 2400 นี่ได้แค่ไทรตันและนาวาร่า แค่นั้นเอง
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
อิๆ

ออฟไลน์ pjs6306

ยอดรวมรีโว่ตามยุเกือบหมื่นคัน

ออฟไลน์ Untouchable

บีที50โปรก็คงอันดับสุดท้ายไปตลอดขายไปเรื่อยๆ

ออฟไลน์ ไทบ้าน

คนกรุงถ้างงมากๆ ก็ออกไปเที่ยวบ้านนอกบ้างก็ดีนะครัช   8) 8) 8)
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ david1150

• Newbie
  • *
Revo เอาตรงๆๆได้ยอดจากพวกรถเช่าส่งของ กับรถเช่าบริษัทเยอะมาก เห็นในเมืองหรือตจว. นี้รถเช่าRevoเพียบเลย บริษัทเก่าผมก้อRevoทั้งบริษัทเลย

ออฟไลน์ Alcatraz

ลองนับในเครือ SCG ก็เหมาไปทั้ง vios และ revo แล้ว ผบ ได้ camry บริษัทนี้ก็เล่น Toyota ไปหลายพันคันแล้ว

จากที่ลองขับผมว่าด้านสมรรถนะโดยรวม revo ดีกว่า dmax จะมีก็ความประหยัดน้ำมันที่สู้ไม่ได้ แต่บางทีรถที่ใช้ก็เบิกค่าน้ำมันได้ และก็ออปชั่นหลักๆคือเกียร์ที่ revo 2.4 เตี้ย ยังได้ mt 5 speed อยู่ ความปลอดภัย ผมมองว่า revo ให้มากกว่า dmax ด้วยซ้ำ

อันนี้ผมถามเล่นๆ ใครเคยเจอส่วนลด revo โหดกว่านี้ไหม 80k+ซัมซุงอะไรก็ไม่รู้อีกรุ่นนึง แต่พอดีจำดอกไม่ได้อาจจะสูงก็เป็นได้

ออฟไลน์ ps000000

อิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

8) 8) 8) 8) 8)

ออฟไลน์ lorenzo

triton แค่เปลี่ยนไปใช้ไฟหน้าปาเจโร่ ยอดก็กลับไปหอมหวานเหมือนเดิมแล้ว ไมไม่ฟังกันบ้างว้า ..

ออฟไลน์ pongsak_877

คนกรุงถ้างงมากๆ ก็ออกไปเที่ยวบ้านนอกบ้างก็ดีนะครัช   8) 8) 8)
กดไลค์ครับ

JONNY

• บุคคลทั่วไป
พูดถึงรถฟีต รถสั่งจากองค์กร
ถ้า CP  MG เอากระบะมาขายเมื่อไหร่ละก็ เจ้าตลาดได้นั่งไม่ติดแน่

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ไปเห็นตัวเลขจากเพจๆนึง รีโว่เป็นที่หนึ่งทั้งที่ออสและอาเจนติน่า มีใครพอทราบมั้ยครับ ว่าที่นั่นกลุ่มคนใช้รถกระบะเป็นยังไง เพราะเห็นตัวเลขอันดับ 1-4 ไม่ทิ้งห่างกันขนาดหลายพันคันเหมือนในบ้านเรา

JONNY

• บุคคลทั่วไป
ไปเห็นตัวเลขจากเพจๆนึง รีโว่เป็นที่หนึ่งทั้งที่ออสและอาเจนติน่า มีใครพอทราบมั้ยครับ ว่าที่นั่นกลุ่มคนใช้รถกระบะเป็นยังไง เพราะเห็นตัวเลขอันดับ 1-4 ไม่ทิ้งห่างกันขนาดหลายพันคันเหมือนในบ้านเรา
ออสเตรเลีย อาร์เจนตินา วีโก้เขามาเป็นที่1ตลอด  เมื่อก่อนเรนเจอร์โฉมเก่าอยู่ท้ายตารางเหมือนบ้านเราเลย
ยอดขายดีขึ้น1ใน3 ปัจจุบัน

ออฟไลน์ vellcap

Revo  อัดโปรกระจายยังได้มาแค่นี้เองรึ ???
จำได้ว่าสมัย Vigo อัดไม่หนักเท่านี้ ยังเป็นที่ 1 เลย

ออฟไลน์ Darkart

ได้จากรถเช่าสักส่วนใหญ่ ถึงได้แซงขึ้นมาได้สิครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ J@K

• ไม่ซิ่ง.....ก็ซี้
ขอบคุณครับ
@ngel gunman