ผู้เขียน หัวข้อ: พอโมเดลใหม่มา F30 320d iconiq รถ1-2 ปี คิดว่าจะตกไปเท่าไรครับ  (อ่าน 6640 ครั้ง)

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
ถ้าเหลือซัก 1.7 ล้านคิดว่าคุ้มมั้ยครับ อยากรู้ว่ารุ่นนี้คิดว่าถ้าบำรุงรักษาใช้ 7-8 ปี ค่าบำรุงรักษาจะถึงล้านมั้ย

ออฟไลน์ satan103tfs

• Newbie
  • *
มีรายละเอียดเรื่อง option กับ ส่วนลดมายังครับ รุ่นนี้ เทียบ กับ 320i base ใครคุ่มค่า น่าเล่นกว่ากัน

ออฟไลน์ thaixxx

• Jr. Member
  • **
มีรายละเอียดเรื่อง option กับ ส่วนลดมายังครับ รุ่นนี้ เทียบ กับ 320i base ใครคุ่มค่า น่าเล่นกว่ากัน

Option ดีกว่าตัว Base  แต่มีส่วนลดเท่าไหร่ผมไม่ทราบคับ

ผมว่าแค่ได้เครื่องดีเซลก็คุ้มแล้วครับ

ออฟไลน์ Activehybrid

Re:
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2016, 16:02:47 »
ถ้าเหลือซัก 1.7 ล้านคิดว่าคุ้มมั้ยครับ อยากรู้ว่ารุ่นนี้คิดว่าถ้าบำรุงรักษาใช้ 7-8 ปี ค่าบำรุงรักษาจะถึงล้านมั้ย
ถามว่าคุ้มไหม คงจะตอบว่าไม่เต็มปาก รถ=ลด

แต่ถ้าถามว่าแล้วคันไหนคุ้ม ในราคาเท่าๆกัน ก็ตอบว่า ไม่มี

มันหล่อ แรง แพง อะครับ จัดโลด ผมว่าคุ้มนะ เพิ่งจะLCI ไม่นาน

ค่าบำรุงรักษาไม่ถึงล้านหรอกครับ มีBSI
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2016, 16:07:53 โดย Activehybrid »

ออฟไลน์ Monn

เอาตรงๆ BM พอออกโชว์รูม ลดเลย 30% แน่ๆ ที่เหลือ ตีไปปีละ 10% ดังนั้น 2 ปี น่าจะลดลง 30-40% เฉลี่ยๆ ตีส่วนลดต่างๆ ผมให้เหลือ 1.5+  คุ้มมั้ย คิดไม่ได้อะครับ ต้องถามตัวเอง คุ้มมั้ย สำหรับผม ซื้อมา ใช้ยาวๆ คุ้มกว่าแน่นอน

ทำไมถึงคิดว่า ค่าบำรุงจะล้านนึงครับ  คือทำไมชอบคิดว่า BM บำรุงแพงกัน ยิ่งมี BSI 3-4 ปีแรก 0 บาท ผมใช้มา 3 ปีกว่า จะแสนโลแล้ว ยังไม่เคยจ่ายสักบาท ค่าบำรุงจากนี้ไป ผมว่าตีไปปีละ 5-60000 เฉลี่ย อาจจะไม่ถึงด้วย นอกจากจะมีไรเสียจริงๆ ซึ่งเดาไม่ได้หรอกครับ แต่รวมๆ ยังไงก็ไม่ถึงล้าน ถึงล้าน ไปจับ 335i มาลงได้แล้วคันนึงครับ

ปล. มีเพื่อนซื้อจากเกรย์ ตอนนี้ จะสีปีแล้ว วิ่งไปเกือบ 60000 โล เซอร์วิสรวมๆ ถึงปัจจุบัน ไม่ถึง 60000 บาท เพราะเค้าไม่มี BSI แบบนี้เรียกว่า BMW เซอร์วิสแพงไหมครับ เข้า 0 นะ แต่จ่ายเอง
S3 - F30
X1 - E84

Re:
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2016, 16:15:34 »
ถามว่าคุ้มไหม คงจะตอบว่าไม่เต็มปาก รถ=ลด

แต่ถ้าถามว่าแล้วคันไหนคุ้ม ในราคาเท่าๆกัน ก็ตอบว่า ไม่มี

มันหล่อ แรง แพง อะครับ จัดโลด ผมว่าคุ้มนะ เพิ่งจะLCI ไม่นาน

ค่าบำรุงรักษาไม่ถึงล้านหรอกครับ มีBSI

คือผมว่าถ้าซื้อคงซื้อมือสองครับ หารถใหม่ๆ เอา ถ้าซื้อรถอายุ 2 ปี bsi ก็จะเหลือ 3 ปี พอใช้ครบ 3 ปีแล้วขายทิ้งหรือใช้จนถึง 7-8 ปีแล้วขายทิ้งแบบไหนคุ้มกว่าครับ

ออฟไลน์ Activehybrid

คือผมว่าถ้าซื้อคงซื้อมือสองครับ หารถใหม่ๆ เอา ถ้าซื้อรถอายุ 2 ปี bsi ก็จะเหลือ 3 ปี พอใช้ครบ 3 ปีแล้วขายทิ้งหรือใช้จนถึง 7-8 ปีแล้วขายทิ้งแบบไหนคุ้มกว่าครับ
อ๋อ เล่นเอาเข้าใจผิดเลย หมายถึงวางแผนอีก2ปี ซื้อ320d iconiqมือสอง ตอนที่โฉมใหม่ออกแล้ว ราคา1.7ล้าน ผมมองว่าออกแพงนิดๆ

ส่วนเรื่องใช้ยาว7-8ปี คุ้มกว่า3ปีไหม ต้องอยู่ตัวเองละครับ ว่าจะเบื่อคันเก่า ว้อนคันใหม่แค่ไหน

ออฟไลน์ oryor

• Sr. Member
อีกสองปีก็น่าจะเหลือล้านต้นๆมั้งครับ
คุ้มไหม? ถ้าถามผม โคตรคุ้มครับ
ล้านต้นๆ ซื้อรถญี่ปุ่นตัวท้อปยังไม่ได้เลย

ถ้าล้านต้นๆ นี่ความฝันที่ชาตินี้จะได้ขับ BMW นี่ไม่ไกลเกินเอื้อมแล้วครับ ดีใจจัง

ออฟไลน์ demo2

• Sr. Member
แค่นี้ก็น่าสนสุดๆแล้ว ตัวดีเซลมันประหยัดจริงๆครับ ผมเพิ่งขับจากขอนแก่นมาหัวหิน ขับ 110-120 นำ้มันเหลือครึ่งถังครับ

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
320d 1.7 ล้านตอนนี้สามารถซื้อได้เลยครับ ไม่ต้องรออีก 1-2 ปีหรอกครับ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ SM.

ผมว่าแค่ได้เครื่องดีเซลก็คุ้มแล้วครับ

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

ถ้ารออีก2ปีแล้วซื้อระวังจะโดนกิเลสของ G20 ตัวใหม่น่ะครับทำให้ซื้อไม่ลงผมเคยเห็น น้าบ้านเพื่อนโดนมาแล้วรีบออก W204 เพราะราคาลดเยอะตอน W205 กำลังจะมา สุดท้ายขับผ่าน W205 ทีไรแกบ่นว่าเสียดายมากๆไม่น่ารีบออกเลย  ;D

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
320d 1.7 ล้านตอนนี้สามารถซื้อได้เลยครับ ไม่ต้องรออีก 1-2 ปีหรอกครับ
รถใหม่หรือรถเก่าครับ ?
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ถ้าล้านต้นๆ นี่ความฝันที่ชาตินี้จะได้ขับ BMW นี่ไม่ไกลเกินเอื้อมแล้วครับ ดีใจจัง
ไม่ไกลเกินอยู่แล้วครับ
ดูพวก 320i, 320d ตัว full option ยุคแรกๆ ตอนนี้ 1.5-1.6 ล้าน (ออกใหม่ 2.6-2.8 ล้าน)
อีก 2 ปีโมเดลใหม่ออกมาสู่ตลาดพวก f30 ปี 2016 เหลือล้านต้นๆแน่นอน
(ล้านต้นๆ หมายถึงไม่เกิน 1.5 ล้าน)
ส่วน pre lci ที่ตอนนี้มือ 2 เหลือ 1.5-1.6 ล้าน ถึงตอนนั้นเหลือไม่ถึงล้าน

รถใหม่หรือรถเก่าครับ ?
คงหมายถึงมือ 2 ที่มี BSI เหลือครับ ราคานี้ได้สบาย
ได้ตัว Full Option จอใหญ่ Navi, Cruise etc...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2016, 00:34:40 โดย NONT4477 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เป็นไปได้ครับ BMWราคาตกเยอะอยู่น่ะ

ออฟไลน์ mentos

• **
320d gt มือสองราคาตกบ้างมั้ยครับ

ออฟไลน์ prayut

• **
320d M sport E90 อายุรถ 2 ปี BSI เหลือ ๆ
จะเทรินรถใหญ่ขึ้น ศูนย์ BMW ตีราคาหายไปเกินครึ่ง
เลยใช้ต่อมาจนทุกวันนี้ จะครบสองแสนกิโลแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2016, 08:50:07 โดย prayut »

ออฟไลน์ NoName__???

ดูจาก E90ก็ได้ตอนนี้มีโฉมF30  ตัว320D ราคาก็ลงไปเหลือ  7- 8 แสนแล้ว

ออฟไลน์ SuperY

• Full Member
แต่ตัว E90 320d  หน้า V ราคาไม่ได้หล่นเร็วเหมือน pre-LCI เบนซิล นะครับ
แต่อย่างว่า มันได้เครื่องดีเซล รุ่นใหม่กว่า นั่นเอง ... ปีที่แล้ว (2015) ผมลอง
ค้นๆ หาๆ ตามเน็ท และเต้นท์ มือสอง E90 320d  ยังเป็นระดับล้านบาทขึ้นซะส่วนมาก
ยกเว้นบางคันที่เห็นหลักเก้าแสน แต่สภาพการใช้ ...

หลังๆ บีเอ็ม ที่ยังมี BSI เหลือ มักขายได้ราคาดีกว่าเบนซ์ ในปีเดียวกันนะครับ และ
บีเอ็มหลายปีที่ผ่านมา ที่ประกอบกับโรงงานบีเอ็มจริงๆ ที่ระยอง  คุณภาพดีกว่า เบนซ์
ที่ประกอบโรงงานโบราณๆ มากเลยนะครับ

ออฟไลน์ yourturle

คงวิ่งอยู่แถวๆ 1.6-1.8 ถ้าตัวใหม่เฉียบ และออฟชั่นแน่นๆ
One Day.