ผู้เขียน หัวข้อ: Nissan Xtrail hybrid มันดีไหมครับ  (อ่าน 4832 ครั้ง)

ออฟไลน์ roongrus

• Full Member
Nissan Xtrail hybrid มันดีไหมครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 15, 2016, 19:34:03 »
ตอนออกใหม่ๆก็ขายดี แต่ทำไมตอนนี้เริ่มแผ่วๆ รถมันขับดีไหมครับ

ออฟไลน์ keamgladnan

• Sr. Member
Re: Nissan Xtrail hybrid มันดีไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2016, 20:45:49 »
รถเหมาะกะครอบครัว และเดินทางสบายๆ ซับแรงสะเทือนดี ติดนุ่ม ตัวไฮบริดประหยัดแต่ไม่มากมาย

แต่ส่วนตัวสำหรับผมไม่ตอบโจทย์ และไม่ชอบดีไซน์ ดูรถละเอียดแล้วเดินออกมาเลยโดยไม่ลองขับด้วยซ้ำ

ออฟไลน์ pongsakorn11

Re: Nissan Xtrail hybrid มันดีไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2016, 20:53:18 »
ส่วนตัวถ้าซื้อคงเอาเครื่องธรรมดา ถ้าอยากประหยัดก็2.0พอครับ ไม่รู้สิไฮบริดกับนิสสันผมยังไม่ค่อยมั่นใจ ถ้าเป็นเจ้าตลาดค่อยว่ากันอีกที

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2016, 21:42:11 »
ยอดขายน่าสงสารทั้งแบรนด์ จากอดีตสาวก

ออฟไลน์ ktonja

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2016, 23:49:11 »
รุ่น Hybrid ผมไม่ทราบ ผมใช้ตัวธรรมดาอยู่ 2.0v รถใช้ดีขับดีนั่งสบายถูกใจคนทั้งบ้าน ใช้มาปีกว่าล่ะ ^ ^

ออฟไลน์ Activehybrid

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2016, 00:45:54 »
ถ้าชอบรถแรงๆ ราคาไม่แพง  ช่วงล่างดีและนุ่มสบายสุดๆ  ขับในเมืองบ่อยๆ ก็ตอบโจทย์เลย 

จุดอ่อนก็ความทนทานและราคาขายต่อละครับ  ผมเคยไปลองขับแล้วถามเซลว่าซื้อขยายประกันตัวรถเป็น5ปีได้ไหม พอตอบว่าไม่ได้ใจผมก็ถอนไปแล้วครึ่งตัว

ออฟไลน์ RockTheMonk

• What Happened, Happened...
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2016, 01:05:48 »
ดีหรือเปล่าไม่รู้ครับ..รู้แต่ราคานี้ ไป CX-5 ดีเซลขับ 2 ดูสวย ขับมันส์กว่ามั่กๆ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2016, 07:03:58 »
ถ้าอยากลอง hybrid ผมว่าเป็นรถที่ถูกที่สุดแล้ว แถมได้อรรถประโยชน์ของรถ SUV ด้วย

ออฟไลน์ Deaw

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2016, 08:42:54 »
รถดีมากครับ ทั้งเครื่องยนต์ ระบบส่งกำลัง และช่วงล่าง ภายในก็นั่งสบาย อุปกรณ์อำนวยความสะดวกเพียงพอ ติดอย่างเดียวคือผมว่าบั้นท้ายไม่ค่อยสวย
และความประหยัดไม่ได้มากอย่างที่คิด

ออฟไลน์ h0661036

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2016, 10:20:00 »
เคยไปลองนั่งแถว 2   เป็นรถที่น่าจะนั่งสบายสุดแล้ว   

ออฟไลน์ _BUGBOAT

• '19 320d GT / '24 C40
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2016, 11:46:47 »
ใช้ 2.0v เบนซินธรรมดามาจะ 1 ปีแล้ว รถดีมากครับคุ้มเงินที่จ่าย :-*

ออฟไลน์ gundam126

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2016, 16:15:46 »
ตอนนี้ใช้อยู่ เป็นไฮบริดตัวขับ4ได้ ตอบตามประสาคนที่ไม่ค่อยรู้เรื่องรถนะครับ
รถขับแล้วนุ่มหนึบดีบนถนนเรียบลาดยาง แต่ถ้าเจอทางกันดารทางฝุ่นเสียงยางดังเข้ามาในห้องโดยสาร ขับเร็วเร่งทันใจดี ไม่อืด(แต่ต้องดูระดับแบตระบบไฮบริดด้วย) การทำงานของระบบไฮบริด มันทำได้ในความเร็วสูงด้วยได้ แต่ไม่ได้โดดเด่นนัก เรื่องความประหยัด ผมขับทางไกลได้ประมาณ15โลกว่าๆ ในเมืองเต็มที่ได้เกือบ13 แต่คนในคลับทำไมขับได้ประหยัดกว่าเยอะเลย เบาะหน้าผมว่าok ส่วนเบาะหลังนั่งดีกว่าcx5รุ่นก่อนไมเนอร์เช้นจ์(suvคันอื่นไม่เคยนั่ง) แต่เบาะหลังก็ยังถือว่าชันกว่ารถเก๋ง องศาเบาะประมาณjazz gkอีกคันที่ซื้อมาพร้อมกัน อุปกรณ์ที่ได้มาถือว่ารับได้ มีเยอะพอสมควร ถุงลม4ใบ พวกระบบความปลอดภัยต่างๆมาให้ครบ แอร์แยก2โซนมีฮีตเตอร์ เครื่องเสียงเสียงธรรมดา ผมไม่ได้หูดี แต่มันฟังแล้วไม่ตึ๊บๆ ฝากระโปรงหลังเปิดปิดไฟฟ้า กดเปิดปิดได้จากรีโมตกุญแจรถ มีgpsนำทาง แต่ใช้ยากในการแอดสถานที่ลงไปเพื่อให้มันนำทาง ไฟหน้ากับปัดน้ำฝนตั้งออโต้ได้ ไฟหน้าตั้งส่องใกล้เกินไป มันส่องไม่ไกล เห็นผลชัดตอนขับออกต่างจังหวัดและทางมืดๆ jazz gkระยะส่องของไฟยังไกลกว่าอีก ชอบที่สุดตรงไอ้ระบบมองรอบด้าน4ทิศรอบตัวรถนี่แหละ ที่ใช้ได้จริง ระยะค่อนข้างแม่น มันจะเปิดเองตอนเกียร์ถอย ส่วนถ้าจะให้มันเปิดตอนเราเดินหน้า เราต้องกดปุ่ม แต่ถ้าขับเกิน10กิโลเมตรต่อชม. ระบบจะหยุดลง 

ปัญหาที่พบหลังจากออกมาใช้งานคือ
1.มีเสียงเหมือนเหล็กเสียดสีกันตรงแป้นเบรค ไปเข้าศูนย์เปลี่ยนอันใหม่ให้ฟรี
2.แป้นเบรคแข็งกว่ารถทุกคันที่เคยขับมา คือกดไปแล้วมันต้านเท้าแบบรู้สึกได้ ต้องไปลองขับครับ ถึงจะรู้ว่ามันเป็นยังไง

ออฟไลน์ Neokv

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2016, 22:47:26 »
ดูยาวๆ คิดว่าแนวโน้มจะซื้อถูกแต่ซ่อมอาจจะแพง