ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ ศูนย์ BMW ครับ  (อ่าน 8909 ครั้ง)

ออฟไลน์ wat1977

• Newbie
  • *
ขอคำแนะนำ ศูนย์ BMW ครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 19, 2016, 10:04:54 »
มีโครงการจะซื้อ BMW คันแรก
รบกวนท่านสมาชิก แนะนำศูนย์ BMW (สำหรับซื้อรถใหม่) ที่ให้ส่วนลด-ของแถม ที่คิดว่าดีที่สุด และ
ศูนย์ BMW (สำหรับเข้ารับบริการหลังการขาย) ครับ/ ขอบคุณครับ  :)

ออฟไลน์ mark2015

• Full Member
Re: ขอคำแนะนำ ศูนย์ BMW ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2016, 11:25:40 »
ส่วนมากไม่มีตายตัวหรอกครับ ส่วนใหญ่จะเอาราคาอีกทีนึงไปต่อรองอีกทีมากกว่า และพอใจในระดับไหนก็จบแค่นั้น

แนะนำ performance กับ เยอรมันออโต้ ครับ เซอร์วิสดี หรือน บาเซโลน่า มีศูนย์ทำสี

เอาว่าพี่ดูๆหลายๆที่ครับ ที่ไหนให้ดีสุดก็ที่นั้น สวนมากราคาจะมี เรท ใกล้เคียงกัน ต่างกันไม่มาก
" เงินทองของนอกกาย ไม่ตายก็หาจนตาย "

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2016, 11:41:19 »
ราคาตอนนี้ก็มีประกาศอยู่ก็มี

ฟรีประกันชั้น 1 / 1 ปี      5-6 หมืน
0% 48 เดือน               2-3 แสน แล้วแต่เงินดาวน์
ประกัน 5 ปีไม่จำกัดระยะ   อันนี้ประเมินค่าไม่ได้ ถือว่าคุ้มค่ามาก เคยขอซื้อยังไม่ให้เลย

ถ้าได้ฟิลม์ VK รอบคัน กับ ส่วนลดสักเงินสด 1-2 แสน ก็โอละครับ แต่คงยากนิดคงแล้วแต่คุยแล้วแต่รุ่นละครับ

เอาใจช่วยน่ะครับ รถบีเอ็มเป็นรถที่ดีขับสนุกครับ

หรือจะรอลุ้นโปรช่วงมอเตอร์โชว์ก็ได้นะครับ 22-26 นี้ครับที่เมืองทอง แต่คาดว่าคงตามที่แจ้งไปละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2016, 11:43:47 โดย mark2015 »
" เงินทองของนอกกาย ไม่ตายก็หาจนตาย "

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2016, 12:31:37 »
ส่วนมากไม่มีตายตัวหรอกครับ ส่วนใหญ่จะเอาราคาอีกทีนึงไปต่อรองอีกทีมากกว่า และพอใจในระดับไหนก็จบแค่นั้น

แนะนำ performance กับ เยอรมันออโต้ ครับ เซอร์วิสดี หรือน บาเซโลน่า มีศูนย์ทำสี

เอาว่าพี่ดูๆหลายๆที่ครับ ที่ไหนให้ดีสุดก็ที่นั้น สวนมากราคาจะมี เรท ใกล้เคียงกัน ต่างกันไม่มาก

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

ออฟไลน์ chaithawat

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2016, 14:39:39 »
ถ้าเข้า 0 เซอร์วิสธรรมดาที่ไหนก็ได้ครับ ใกล้สะดวกที่ไหนก็ที่นั่นหละครับมาตรฐานไม่หนีกัน เพราะไม่ต่างกันแค่เปลี่ยนถ่ายบำรุงรักษาตามระยะทาง ไม่มีอะไรยุ่งยากที่ต้องใช้ศาสตร์และศิลป์ ใกล้ที่ไหนก็ที่นั่น  อย่างผมเคยเข้าที่ยูโรปาจรัญรถเยอะมากบางทีวันนึงไม่พอนะครับแค่ถ่ายน้ำมันเครื่องต้องทิ้งรถไว้ข้ามวัน เลยวิ่งไปเพอฟอร์มรามอินทราแทนรอสามชม.เองครับ ส่วน0ที่เปิดใหม่จรัญก็น่าสนนะครับ ใหม่สะอาดรถไม่เยอะ รอคิวไม่นานเป็นศูนย์ซ่อมสีและตัวถังด้วย แต่ถ้าต้องซ่อมหรือแก้ปัญหาก็ ยูโรปา เยอรมัน บาเซ ครับช่างมีประสบการณ์และเคลมง่าย

ส่วนรถใหม่ออกที่ไหน ราคาก็ไล่ๆกันอยู่ที่การเจรจา ราคาของแถมไม่หนีกันเท่าไรครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2016, 15:38:22 โดย chaithawat »

ออฟไลน์ laempiab

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2016, 15:05:02 »
ข้อมูลย้อนหลังครับ
...

การแข่งขันทางด้านทักษะของฝ่ายบริการหลังการขายประจำปี 2554
(Aftersales Competition for Excellence)

การแข่งขันสำหรับช่างเทคนิค
รางวัลที่ 1 สำหรับผู้จำหน่ายในกรุงเทพฯ - บริษัท เยอรมัน ออโต้ จำกัด
รางวัลที่ 2 สำหรับผู้จำหน่ายในกรุงเทพฯ - บริษัท มิลเลนเนียม ออโต้ จำกัด - พระราม 4
รางวัลที่ 1 สำหรับผู้จำหน่ายในต่างจังหวัด - บริษัท เชิดชัย ออโต้เฮ้าส์ จำกัด (นครราชสีมา)

การแข่งขันสำหรับเจ้าหน้าที่ให้คำปรึกษางานบริการ
รางวัลที่ 1 สำหรับผู้จำหน่ายในกรุงเทพฯ - บริษัท มิลเลนเนียม ออโต้ จำกัด - พระราม 4
รางวัลที่ 2 สำหรับผู้จำหน่ายในกรุงเทพฯ - บริษัท มิลเลนเนียม ออโต้ ลาดพร้าว จำกัด
รางวัลที่ 1 สำหรับผู้จำหน่ายในต่างจังหวัด - บริษัท เชิดชัย ออโต้เฮ้าส์ จำกัด (นครราชสีมา)

การแข่งขันสำหรับเจ้าหน้าที่อะไหล่
รางวัลที่ 1 สำหรับผู้จำหน่ายในกรุงเทพฯ - บริษัท เยอรมัน ออโต้ จำกัด
รางวัลที่ 2 สำหรับผู้จำหน่ายในกรุงเทพฯ - บริษัท ยุโรปา มอเตอร์ จำกัด
รางวัลที่ 1 สำหรับผู้จำหน่ายในต่างจังหวัด - บริษัท เนลสัน ออโต้เฮ้าส์ (ประเทศไทย) จำกัด (ชลบุรี)

การแข่งขันทางด้านทักษะของฝ่ายบริการหลังการขายประจำปี 2555

การแข่งขันสำหรับช่างเทคนิค
รางวัลที่ 1 ช่างเทคนิคจาก - บริษัท มิลเลนเนียม ออโต้ จำกัด พระราม 3
รางวัลที่ 2 ช่างเทคนิคจาก - บริษัท บาเซโลนา ออโต้ จำกัด สาขาภูเก็ต
รางวัลที่ 3 ช่างเทคนิคจาก - บริษัท บาเซโลนา มอเตอร์ จำกัด รองเมือง

การแข่งขันสำหรับเจ้าหน้าที่ให้คำปรึกษางานบริการ
รางวัลที่ 1 ช่างเทคนิคจาก - บริษัท มิลเลนเนียม ออโต้ จำกัด พระราม 3
รางวัลที่ 2 ช่างเทคนิคจาก - บริษัท ยุโรปา มอเตอร์ จำกัด
รางวัลที่ 3 ช่าวเทคนิคจาก - บริษัท เพอร์ฟอร์แมนซ์ มอเตอร์ส (ประเทศไทย) จำกัด

การแข่งขันสำหรับเจ้าหน้าที่อะไหล่
รางวัลที่ 1 ช่างเทคนิคจาก - บริษัท มิลเลนเนียม ออโต้ จำกัด พระราม 4
รางวัลที่ 2 ช่างเทคนิคจาก - บริษัท เยอรมัน ออโต้ จำกัด
รางวัลที่ 3 ช่างเทคนิคจาก - บริษัท มิลเลนเนียม ออโต้ ลาดพร้าว จำกัด

ข้อมูลอาจเก่าไปหน่อย ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้

ออฟไลน์ prayut

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2016, 15:08:04 »
คุยหลาย ๆที่ สำคัญคือ ความจริงใจในการซื้อให้เค้าเห็น
เพื่อนจะถอย 520d M sport เค้าได้ราคามาแล้ว จากที่หนึ่ง
เห็นเราคุ้นเคยกับเซลที่เคยซื้อ BMW กันมา เลยยกหูคุยให้
ต่างกัน 50,000 บาท เลยนะครับ ตัวเลขไม่ใช่น้อย ๆ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2016, 15:33:50 »
ซื้อที่ไหนก็ได้ครับ แล้วแต่ข้อเสนอที่เราได้มา ไปดูหลายๆๆแห่งครับ

ถ้าจะเลือก เลือกที่บริการหลังการขายดีกว่าครับ

ออฟไลน์ bingoman

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2016, 16:33:46 »
ปกติ รถของ BMW จะได้ส่วนลดเยอะครับ  ต้องมีหลักแสนหละ อย่างซีรี่5 ตอนผมออก ก็ซื้อตัวหลัง LCI ซึ่งน่าจะไม่ค่อยได้ส่วนลด เพราะมาใหม่  แต่ผมต่อรองได้ส่วนลดประมาณ 2 แสน  แต่ถ้าเอาตัวใกล้ตกรุ่น  อย่างเช่นซีรี่5 ตอนนี้  ส่วนลดแต่ละที่ต้องเยอะประมาณ 3 แสนขึ้นไปครับ  แต่ละ0 ปกติส่วนลดใกล้กัน  แต่ที่สำคัญคือรายละเอียดที่คุณต่อรองกับเซลครับ

ซึ่งแต่ละ 0 ก็มักจะมี margin ให้ลูกค้าอยู่แล้ว  ผมว่าลองต่อรองกับหลายๆ 0 ดู แต่อย่าบอกว่าที่โน่นที่นี่ให้เท่าไร  ให้ลองขอส่วนลดกลับมาเป็นเงิน  เป็นบัตรเติมน้ำมัน  หรือของแถมครับ 

ออฟไลน์ demo2

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2016, 18:36:35 »
แนะนำให้คำนวณส่วนลดกับดอกเบี้ยให้ดีครับ บางทีส่วนลดสองแสน แต่คำนวณดอกเบี้ยแล้วสองแสนห้า  เพราะเขาจะมีมาร์จิ้นครับ ยังไงก็ไม่เกินงบเท่านี้ แล้วแต่จะตัดออกมาเป็นส่วนลดเงินสด หรือลดดอกเบี้ย หรือของแถม  ต้องต่อรองให้เขาคายออกมาให้ได้มากที่สุด

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2016, 20:07:42 »
ขอขอบคุณท่านสมาชิกสำหรับ คำแนะนำครับ  :D :D :D

ออฟไลน์ J_Serie5

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2016, 03:35:25 »
โทรเช็คทุกศูนย์ แล้ว list ออกมา ตอนโทรคุยบอกเซลล์ขอข้อเสนอที่ดีที่สุด บอกไปเลยว่าจะซื้อภายใน 1 เดือน อย่าลืมทิ้งชื่อและเบอร์ติดต่อไว้ด้วย เพราะเซลล์พวกนี้จะคอยโทรตามคุณ พอได้ข้อเสนอมาก็มานั่งดูแล้วโทรไปต่อรองศูนย์ที่ให้ข้อเสนอดีที่สุด หลังจากนั้นก็เอาข้อเสนอที่ดีที่สุดไปต่อรองศูนย์อื่นอีกครั้ง บอกไปเลยว่าได้ข้อเสนอเท่านี้ สู้ไหวมั้ย ถ้าไหวก็เสนอมา

รถ segment นี้ margin เยอะต้องต่อรองหนักๆครับ ถ้าทำตามนี้ อย่างน้อยๆก็ได้ส่วนลดมากกว่าศูนย์อื่นหลายหมื่น หรือฟลุ้คๆถ้าศูนย์นั้นอยากทำยอดในเดือนนั้นๆ ก็จะได้ส่วนลดหลักแสนครับ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2016, 08:00:25 »
เพิ่มเติมอีกอย่าง เซลล์อย่าไปเกรงใจต่อได้ต่อ

เพราะเจอกันแค่ตอนนี้ พอหลังจากออกรถ พี่จะเจอแต่แผนกเซอรวิส

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2016, 10:16:51 »
โทรเช็คทุกศูนย์ แล้ว list ออกมา ตอนโทรคุยบอกเซลล์ขอข้อเสนอที่ดีที่สุด บอกไปเลยว่าจะซื้อภายใน 1 เดือน อย่าลืมทิ้งชื่อและเบอร์ติดต่อไว้ด้วย เพราะเซลล์พวกนี้จะคอยโทรตามคุณ พอได้ข้อเสนอมาก็มานั่งดูแล้วโทรไปต่อรองศูนย์ที่ให้ข้อเสนอดีที่สุด หลังจากนั้นก็เอาข้อเสนอที่ดีที่สุดไปต่อรองศูนย์อื่นอีกครั้ง บอกไปเลยว่าได้ข้อเสนอเท่านี้ สู้ไหวมั้ย ถ้าไหวก็เสนอมา

รถ segment นี้ margin เยอะต้องต่อรองหนักๆครับ ถ้าทำตามนี้ อย่างน้อยๆก็ได้ส่วนลดมากกว่าศูนย์อื่นหลายหมื่น หรือฟลุ้คๆถ้าศูนย์นั้นอยากทำยอดในเดือนนั้นๆ ก็จะได้ส่วนลดหลักแสนครับ
ขอบคุณครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2016, 10:18:38 »
เพิ่มเติมอีกอย่าง เซลล์อย่าไปเกรงใจต่อได้ต่อ

เพราะเจอกันแค่ตอนนี้ พอหลังจากออกรถ พี่จะเจอแต่แผนกเซอรวิส
ขอบคุณครับ  ;D

ออฟไลน์ WASADM

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2016, 11:14:06 »
525d luxury เมื่อเดือนตุลาปีที่แลวครับ
-ประกัน 1 ไม่ระบุคนขับ
-BSI เดิมจาก 5 ปี เพิ่มเป็น 6 ปี
-ฟิล์ม vk
-ส่วนลดเงินสด 500,000 บาท
-น้ำมันเต็มถัง
-พรม ผ้ายาง ผ้าคลุมรถ
ปล.ซื้อสดครับ

ออฟไลน์ StrawHat

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2016, 11:48:13 »

ส่วนตัวไม่ค่อยชอบเยอรมันออโต้ครับ ศูนย์เล็กไปหน่อย จองคิวทีนี่ 2 อาทิตย์ถึง 1 เดือน แถมพอเอารถไปส่งแล้วกว่าจะเริ่มเช็ครถจริงๆกินเวลาไปอีก 2-3 วัน (ไม่รู้จะนัดให้เอารถเข้าไปทำไมถ้าช่างยังมีงานล้นมือ) มีครั้งนึงแอร์เสีย กลายเป็นต้องรอคิวอีก 1 เดือนเลยไปเข้าศูนย์อื่นแทนครับ

ป.ล.ไม่ชอบที่ millenium auto ลาดพร้าวด้วย คือรถทำเร็วดีก็จริงแต่พนักงานค่อนข้าง tricky เคยเอารถไปซ่อมแล้วพนักงานบอกว่ารอรับรถได้เลย พอเอาออกมาเครื่องดับกลางทาง (ไดชาร์ต) โทรกลับไปบอกให้เอารถยกมารับ พนักงานบอกว่าเราเป็นคนเร่งเอารถออกจากศูนย์เอง ทางศูนย์ไม่รับผิดชอบเรื่องรถยก จนต้องแจ้งไปถึง BMW Thailand

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2016, 12:15:38 »
525d luxury เมื่อเดือนตุลาปีที่แลวครับ
-ประกัน 1 ไม่ระบุคนขับ
-BSI เดิมจาก 5 ปี เพิ่มเป็น 6 ปี
-ฟิล์ม vk
-ส่วนลดเงินสด 500,000 บาท
-น้ำมันเต็มถัง
-พรม ผ้ายาง ผ้าคลุมรถ
ปล.ซื้อสดครับ
??? สุดยอดเลยครับ