ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิวสั้น ๆที่ทำมานานมาก กับน้ำมัน E20  (อ่าน 15357 ครั้ง)

ออฟไลน์ DolbyNR

• Jr. Member
  • **
Re: รีวิวสั้น ๆที่ทำมานานมาก กับน้ำมัน E20
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2016, 18:10:54 »

ผมไม่สนับสนุน พลังงานทดแทน
ซื้อแพง  ขายถูก

jaesz

• บุคคลทั่วไป
Re: รีวิวสั้น ๆที่ทำมานานมาก กับน้ำมัน E20
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2016, 19:03:03 »

ผมก็ว่างั้นนะ
แต่ลองให้เปิดเสรีสิครับ ทำเอธานอลได้เสรี งดสรรพสามิต ขายเข้าโรงกลั่นได้ รับรองว่าหญ้าทุกชนิดจะถูกตัดเรียบ
ผมเคยกลั่นเองสมัยหนุ่มๆ หมักหญ้า ใช้แสงอาทิตย์ช่วยลดค่าการทำความร้อนเอาหญ้าเก่าๆทำฟืนต้ม แยกน้ำ

คำนวณต้นทุนไม่ถึง5บาท ถ้าทำเป็นMass กำไรมากมาย

ออฟไลน์ DolbyNR

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2016, 18:59:27 »

ผมก็ว่างั้นนะ
แต่ลองให้เปิดเสรีสิครับ ทำเอธานอลได้เสรี งดสรรพสามิต ขายเข้าโรงกลั่นได้ รับรองว่าหญ้าทุกชนิดจะถูกตัดเรียบ
ผมเคยกลั่นเองสมัยหนุ่มๆ หมักหญ้า ใช้แสงอาทิตย์ช่วยลดค่าการทำความร้อนเอาหญ้าเก่าๆทำฟืนต้ม แยกน้ำ

คำนวณต้นทุนไม่ถึง5บาท ถ้าทำเป็นMass กำไรมากมาย

วาววววว  เคยกลั่นเองด้วย
5บาท ต่อลิตรนี่ พอๆกับต้นทุนเอธานอลที่ไม่รวมวัตถุดิบเลยครับ