ผู้เขียน หัวข้อ: Nissan kick หรือ all new Juke ใครจะมาทำตลาดบ้านเรา แล้วจะไปได้ดีไหมคับ  (อ่าน 5155 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gunners-headlight

• Sr. Member
นิสสันมีแผนจะเอารุ่นไหนมาขายครับ
เห็นมีข่าวมาพอสมควร แต่ก็ไม่ชัดเจน
แล้วถ้ามาจริงๆ จะสู้ HRV กับ CX3ได้ไหมครับ
พี่ๆน้องๆ ที่ทราบข้อมูล มาแชร์หน่อยครับ^^
พอดีแอบชอบรถกลุ่มนี้

ออฟไลน์ Cheze_Cake

• Sr. Member
ผมคิดว่าไปได้ดีนะครับ เคยอ่านข่าวเจอว่าเทรนรถที่เติบโตรุนเเรงที่สุดคือเจ้ารถCrossoverนี้เเหละ ส่วนที่ได้รับความนิยมน้อยลงจากอดีตคือรถเก๊งครับ จากเทรนโลกตอนนี้คิดว่าไปได้ครับ

ส่วนตัวคิดว่านิสสันทำรถรุ่นใหม่ๆที่เปิดตัวใน2-3ปีที่ผ่านมาได้สวยดีนะครับ(x-trailเเละnp300ดีไซส์นี้จะสวยไปอีกหลายๆปีเลย kickก็เช่นกัน) เเถมdefectน้อยด้วย
สรุปคิดว่าไปได้ดีครับ เป็นตัวเลือกที่สำคัญสำหรับผู้บริโภค เเต่คงจะโค้นHRVยากอยู่  :'(
Love Distance with
Chevy Colorado Highcountry

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
สู้ในด้านไหนครับ
ยอดขาย? ต้องดูราคากับอ็อปชั่นครับ ถ้าเริ่มที่ 7xx-8xx ผมว่าพอไหว แต่คงโค่น hrv ไมได้

การขับขี้? เครื่อง 1.6 cvt ไม่เด่นด้านการขับขี้แน่นอน แต่เท่าที่โฆษณาเห็นว่าเด่นเรื่องกล้องรอบคัน คงเน้นความคล่องตัวเปนหลัก

โดยรวมผมว่าสวยอยู่ รอสัมผัสตัวจริงครับ

ออฟไลน์ recycleman

อยู่ที่ราคาและออฟชั่นที่ให้มาละครับ เพราะเจ้า kick เท่าที่เห็นผมว่ามันก็ราบเรียบตามสไตล์นิสสัน ไม่หวือหวาอะไรมาก แต่ถามว่าสวยไหม ก็สวยดูดีอยู่ในระดับนึงน่ะ

เอาง่ายๆเลย vdc/tcs ควรจะมาให้เป็นมาตรฐานตั้งรุ่นเริ่มต้น มีถุงลมรอบคัน อะไรที่ควรมีก็ใส่มาอย่าได้ยั้งไม่ต้องกั๊ก นั้นแหละแนวทางที่จะทำให้ขายได้ขายดี

ออฟไลน์ O_o"

Nissan Kicks SL สวยๆครับ

ออฟไลน์ ps000000

พลาด ตั้งแต่ นำ JUKE เข้ามาล่ะ พอดีมานด์หมด แป๊กเลย  :'(

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
คงฟีคแค่ช่วงแรก หลังๆก็คงเหมือนๆกับจุ๊ค

ออฟไลน์ pjs6306

คิดว่ายอดคงดีกว่า cx3แน่นอนครับ รถกว้างใช้งานได้หลากหลาย

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
สำหรับผม สิ่งที่นิสสันแป๊กที่สุดคือเทคโนโลยีเครื่องยนต์ครับ (เอาที่ขายในไทยนะครับ)
มันไม่เด่นสักอย่าง แรงก็ไม่แรง หรือถ้าแรงก็ซดกว่าชาวบ้านเค้า อย่าง x-trail มี HB มาช่วย + ราคาพอๆกับเครื่องปกติของชาวบ้าน เลยขายได้
รุ่นอื่นๆก็เหมือนกัน นี่ถ้า kick มาแล้ว เครื่อง 1.6 ตัวเดิมออปชั่นโล้นๆ ความปลอดภัยไม่ใส่มาให้ ยังแซง cx-3 ยากเลยครับ เพราะราคา คงกดให้ต่ำกว่า 8 แสนไม่น่าได้ (ดูราคาจู๊คเอาละกัน)
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ Pegasus7700

คงต้องตั้งขบวนใหม่

ต้องหาพระเอกสักรุ่น มาทำไห้ฮือฮา. เทพจุติ

ไม่งั้นกู้ไม่ขึ้น
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ bubball

สีดำกับภายในน้ำตาลเข้ม สวยมากครับ

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
สำหรับผม สิ่งที่นิสสันแป๊กที่สุดคือเทคโนโลยีเครื่องยนต์ครับ (เอาที่ขายในไทยนะครับ)
มันไม่เด่นสักอย่าง แรงก็ไม่แรง หรือถ้าแรงก็ซดกว่าชาวบ้านเค้า อย่าง x-trail มี HB มาช่วย + ราคาพอๆกับเครื่องปกติของชาวบ้าน เลยขายได้
รุ่นอื่นๆก็เหมือนกัน นี่ถ้า kick มาแล้ว เครื่อง 1.6 ตัวเดิมออปชั่นโล้นๆ ความปลอดภัยไม่ใส่มาให้ ยังแซง cx-3 ยากเลยครับ เพราะราคา คงกดให้ต่ำกว่า 8 แสนไม่น่าได้ (ดูราคาจู๊คเอาละกัน)

อยากให้นิสสันมาเห็นตรงนี้จริงๆ ครับ

บล็อก HR-MR-QR มันโอเค สำหรับยุค 200x แต่พอคู่แข่งอัพเดตเทคโนโลยีโดยคุณไม่อัพตาม มันก็ลำบาก
โดยเฉพาะบล็อก QR-MR ถ้าไม่ใช่ฉีดตรง โละทิ้งไปเถอะครับ ลากยาวพอๆ กะ R18 ฮอนด้าละมั้งเนี่ย?

ส่วนเกียร์ ไปทำมาให้จบๆ เสียที แบบ CVT-8 เทียน่า-เอกซ์เทรลนั่นแหละ มันใช่
แต่ดีเซล ให้กลับไปมองดีไซน์ครับ เครื่องกะช่วงล่างมาดีแล้ว เหลือดีไซน์มันยังไม่โดน
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ tyo00

• Full Member
ตัวkicks sl  นี่สวยจริงๆครับ ตัวkicks ผมว่ายังสู้ juke ไม่ได้

ออฟไลน์ Jacob

เอามาแทนทีด้าได้เลย

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^

น่าจะมีที่วางแขนด้วยนะครับ  8)

ออฟไลน์ SM.

Juke คงไม่มีแล้วมั้งครับ สำหรับบ้านเรา ตลาดโลกไม่แน่ใจ

Kick คงมาทำตลาดแทน Segment เดียวกับพวก HR-V

ส่วนจะไปได้ดีมั๊ย คงดีมากๆ ตอนแรกนั่นแหละครับ หลังๆก็คงเหมือนๆกับรถ Nissan รุ่นอื่นๆ

ออฟไลน์ Severus Snape

• Full Member
Juke มันหน้าตาประหลาดเกินไปอ่ะครับ คือใครชอบก็ชอบจริง ๆ เพราะฉะนั้นช่วงหลัง ๆ ยอดขายเลยน้อยมากเพราะคนที่ชอบจริง ๆ เค้าซื้อกันไปหมดแล้ว
Nissan Kicks หน้าตาดูไม่แหวกแนวมาก น่าจะไปได้ดี สูสีกับ HRV ภายในทูโทนสวยมาก ๆ